Cho em xin một lời tư vấn

tiendung9911

Well-Known Member
Chào các bác
Em cũng muốn sắm 1 dàn HD nhưng càng đọc càng.....chẳng hiểu gì cả. Các bác đừng ném đá em nha.
Nhờ các bác tư vấn cho em:
+ 1 dàn HD (ko biết gọi thế có đúng không) giá tầm khoảng 6 triệu (em không có nhiều tiền) bao gồm cả loa, đầu HD, ổ cứng (không tính tivi). và mua cái dàn này ở đâu? Em đang ở TP.HCM
+ Các bác có thể nhiệt tình giới thiệu sơ qua tính năng về cái dàn mà với 6 triệu em có thể sắm được không ?
Cảm ơn các bác nhiều

minhtuantkh

Ðề: Cho em xin một lời tư vấn

6 tr thì hơi căng nhỉ, nhưng vẫn có thể được nếu cái "khoảng" của bác lên tý nữa. Theo mình hay nhất là bác gọi cho bên TNS ( lần đầu chơi mình cũng lết đến đây). Hơi lạ vì bác tham gia hơn 1 năm rồi mà sao hỏi nghe như ké nick của ai đó ( nếu không phải bác bỏ qua nhé )

Hoang_khai_AT

====>Đầu HD Player
Dune HD Smart HE Extension Module HDSmartHE. Hãng sản xuất: DUNE / Phần cứng hỗ trợ (Hardware Support): HDD 3.5 inch/ Chuẩn kết nối (Interface): USB 2.0 Host/ Cổng ra Audio (Audio Output): -/ Cổng ra Video (Video Output):1.800.000 VNĐ /

Datage HDPro-M3 : Datage M3, HDPro-M3. Hãng sản xuất: DATAGE / Phần cứng hỗ trợ (Hardware Support): HDD 3.5 inch, HDD 2.5 inch, Memory Card/ Chuẩn kết nối (Interface): USB 2.0 Host, USB 2.0 Device, LAN/ Cổng ra Audio (Audio Output): Coaxial, Optical, RCA, HDMI/ Cổng ra Video (Video Output): HDMI. Giá : 2.450.000 VNĐ/

ASUS HD Player O!Play HDP-R1
Hãng sản xuất: ASUS / Phần cứng hỗ trợ (Hardware Support): -/ Chuẩn kết nối (Interface): USB 2.0 Device, LAN, eSata/ Cổng ra Audio (Audio Output): Analog, Optical, SPDIF, HDMI/ Cổng ra Video (Video Output): HDMI, Composite. Giá : 2.700.000 VNĐ

===> Ổ Cứng :
1.5TB WESTERN GREEN Sata 2. Giá bán: 1,670,000 VNĐ
1TB SAMSUNG Sata2. Giá bán: 1,500,000 VNĐ

(Bạn nên chọn ổ cứng có tốc độ vòng quay (Speed) 7200 RPM cho tiện chép phim, vì tốc độ quay nhanh thì tốc độ download và upload nhanh)

==> Loa thì Bạn qua Phong Vũ hay Hoàn Long

CREATIVE A520 5.1. Giá bán: 1,650,000 VNĐ
Sound MAX - A5000 4.1. Giá bán: 794,000 VNĐ

==> Cáp HDMI bạn ra Nhật Tảo mua nhé

Thông tin mình đưa ra mang tính chất tham khảo bạn nhé.

Chúc bạn sớm có 1 dàn HD ưng ý

Rossano

Member
Re: Ðề: Cho em xin một lời tư vấn

Dune HD Smart HE Extension Module HDSmartHE. Hãng sản xuất: DUNE / Phần cứng hỗ trợ (Hardware Support): HDD 3.5 inch/ Chuẩn kết nối (Interface): USB 2.0 Host/ Cổng ra Audio (Audio Output): -/ Cổng ra Video (Video Output):1.800.000 VNĐ /
Em không nhầm thì đây không phải là HD Player[-O<

Hoang_khai_AT

Ðề: Re: Ðề: Cho em xin một lời tư vấn

Em không nhầm thì đây không phải là HD Player[-O<

Không phải HD player sao có cổng audio và video output nhể................>:)

daemon

Member

Không phải HD player sao có cổng audio và video output nhể................>:)

Nó ghi tầm bậy thế thôi. chính xác Dune HD Smart HE Extension Module HDSmartHE là cái module nới rộng cho Dune HD phù hợp với Dune HD smart D1, HD smart B1, Dune HD snart H1 và Dune HD max.

Có công dụng mở rộng thêm một ổ cứng cho Dune HDP. Các cổng kết nối gồm có:
2 cổng USB 2.0 (host)
1 cổng eSATA (host)
1 cổng USB slave

HDD tray gắn được ổ HDD 3.5 SATA.

Cái chỗ nó ghi video/audio out là do mấy ông vnese nhắm mắt phang vào. trên thiết bị không hề có đâu.

Xem cái user guide của hãng đây này:
http://dune-hd.com/uploads/manuals/Dune_HD_Smart_HE_quick_start_guide.pdf

tiendung9911

Well-Known Member

Em ké nick của chị gái. các anh trả lời như thế là sao? các bác giải thích dễ hiểu hơn chút xem nào. Cảm ơn nhiều ạ

babychip21

dễ hiểu nhất nè bạn.
1 dàn Hd cở bản gồm 1 tivi,1 đầu HD player (bạn cứ xem nó là đầu DVD hồi xưa play đĩa,còn đầu này chơi ổ cứng xem phim HD),1 dàn loa.
Giá cả thì các bác trên đã cung cấp rồi đấy

CREATIVE A520 5.1. Giá bán: 1,650,000 VNĐ ko biết thằng này + sound card 5.1 thì xem phim nó có ra dc DTS 5.1 ko mấy bác nhỉ hay nghe nhạc có hay ko..vì e muốn tậu thêm dàn 5.1 nho nhỏ cho PC

phidiepdan

Chào các bác
Em cũng muốn sắm 1 dàn HD nhưng càng đọc càng.....chẳng hiểu gì cả. Các bác đừng ném đá em nha.
Nhờ các bác tư vấn cho em:
+ 1 dàn HD (ko biết gọi thế có đúng không) giá tầm khoảng 6 triệu (em không có nhiều tiền) bao gồm cả loa, đầu HD, ổ cứng (không tính tivi). và mua cái dàn này ở đâu? Em đang ở TP.HCM
+ Các bác có thể nhiệt tình giới thiệu sơ qua tính năng về cái dàn mà với 6 triệu em có thể sắm được không ?
Cảm ơn các bác nhiều

6 triệu mới là gần mua được bộ dàn all in one, cái case PC hoặc HDP bê bết nhất cũng phải 2 triệu!

kazzo360

bác nào tư vấn cho e 1 bộ full đi ( trừ tivi ra nhé) khoảng từ 10 đến 20tr :D em đang định mua HD life v5. còn cần những j nữa? các bác tư vấn giúp e nhé :D

khonggianhd

bác nào tư vấn cho e 1 bộ full đi ( trừ tivi ra nhé) khoảng từ 10 đến 20tr :D em đang định mua HD life v5. còn cần những j nữa? các bác tư vấn giúp e nhé :D

khiếp cái khoảng của bác nó dao động kinh thế :))
20 tr thì bác lượm đâu chả được bộ ngon :D

- đầu HD và ổ cứng tầm 7tr đổ xuống là dc
- loa 13tr là kiếm được bộ denon rồi bác ạ

khonggianhd

20tr mà ngon thì những bộ dàn 400-500tr của các bác trên này bỏ đâu hả Kiên? :)

trời ơi bác so sánh thế thì vô cùng lắm , nhiều tiền thì chơi kiểu nhiều tiền , với số tiền 20tr hoàn toàn có thể thưởng thức những bộ phim Bluray DTS HD MA 7.1 mà ko có gì phải chê

với 400 - 500 tr mà cho vào cái phòng 20m2 thì người ta cười cho ý bác ạ, đâu phải cứ nhiều tiền là hay đâu quan trọng là phải phù hợp

Chỉnh sửa lần cuối:

tiendung9911

Well-Known Member

vậy là các bác quên em rùi. Em là người hỏi cơ mà

Bên trên