Cho hỏi kinh nghiệm về loa Dynaudio.

osiric

Well-Known Member
Ðề: Cho hỏi kinh nghiệm về loa Dynaudio.

dự định chuyển qua em dyn nghe tin khựa mua lại thì bỏ lun ý định

C_Pham

Well-Known Member

Vậy chắc đợt tới Dyn thế nào nó cũng chuyển về sx ở Khựa, lúc đó giá Dyn sẽ rớt nhiều đấy. Bác nào muốn chuyển sang hãng khác thì nhanh chân khi giá còn chưa kịp sập.

ttlinhha

Well-Known Member

Vậy chắc đợt tới Dyn thế nào nó cũng chuyển về sx ở Khựa, lúc đó giá Dyn sẽ rớt nhiều đấy. Bác nào muốn chuyển sang hãng khác thì nhanh chân khi giá còn chưa kịp sập.

Em thì lại nghĩ ngược lại bác, lúc nó sx ở khựa thì những mẫu cũ sẽ tăng giá. Bài toán tương tự trường hợp SH và Spacy vậy

matrox

Well-Known Member

Việc loa Dyn có sx ở Khựa không vẫn chưa biết. Chỉ hi vọng là vẫn dc sx ở Đan Mạch và cuộc thâu tóm này chỉ bổ sung tài chính để Dyn tiếp tục nghiên cứu các sản phẩm mới. Nhưng phải nói là khá buồn các bác ah...

audio&video

Active Member

Việc loa Dyn có sx ở Khựa không vẫn chưa biết. Chỉ hi vọng là vẫn dc sx ở Đan Mạch và cuộc thâu tóm này chỉ bổ sung tài chính để Dyn tiếp tục nghiên cứu các sản phẩm mới. Nhưng phải nói là khá buồn các bác ah...

chưa có quyết định chính thức anh em cứ tin dùng ah.vì em nghĩ hãng thành công với dây truyền sản xuất khép kín từ loa con đến chế tạo thùng nên hãng sẽ làm tại nước thôi ah

vinhmd1

Member
Báo cáo là em đã nhanh tay làm được 01 đôi X36 rồi, tương lai chắc cũng còn lâu mới phải nâng cấp vì hiện tại em khá hài lòng với em nó và cái chính là kinh tế đang lạm phát quá các bác a.

cocsku

Re: Ðề: Cho hỏi kinh nghiệm về loa Dynaudio.

chưa có quyết định chính thức anh em cứ tin dùng ah.vì em nghĩ hãng thành công với dây truyền sản xuất khép kín từ loa con đến chế tạo thùng nên hãng sẽ làm tại nước thôi ah

Nếu cứ để sx ở ĐM thì bọn tàu nó bỏ tiền ra mua để làm gì! Chắc chắn là sẽ chuyển sản xuất về TQ thôi, chí ít là một phần

cocsku

GoerTek

Như vậy là sản phẩm của Dynaudio sẽ được trộn lẫn với những sản phẩm Trung quốc nhằm chiếm lĩnh thị trường. Đấy là tuyên bố của ngừoi TQ

s9712745

Sẽ là Chynaudio cho thị trường.
Lại mất đi một thương hiệu tốt.

ThanhtrangHTKT

Active Member

Dynaudio sắp về tay Trung quốc rồi. Chiếm giữ tới 83% cổ phần thì còn gì nữa

ThanhtrangHTKT

Active Member

Những hãng audio bán cho TQ chất lượng đều di xuống và mất đi đặc trưng chất âm đã tạo nên thương hiệu của hãng. Kể cả chưa bán nhưng đặt nhà máy sx tại TQ thì chất lượng cũng không thế bằng chính quốc được. Cái này mấy bác chơi audio thâm niên bên vnav cũng thừa nhận điều đó

truongbathoi

Well-Known Member
Mấy thương hiệu nổi tiếng bị mất dần về tay quỷ dữ "Chị na". Mới đây là Motorola, giờ tới Dyn. Giờ cố gắng sản phẩm nào có tỷ lệ lợi nhuận nằm lại "chị na" càng nhiều thì càng giảm mua, không tiếp tay cho họ làm khó mình. Mà đúng là thương hiệu lớn nhưng về tay chị na chất lượng giảm đi các bác ạ. Trước em cũng hâm mộ IBM lắm nhưng từ khi IBM bán mảng PC cho lenovo thì em hết chơi với thương hiệu này luôn.X(

E nghe mà buồn mất mấy hôm nay. Thông tin chính thức rồi, bọn Tung của nó chiếm 83% thì mất bản sắc của DYn rồi.

vinhmd1

Member
Bây giờ các bác máu Dyn thì chơi ngay vẫn còn kịp. Không nhanh là "chậm đò" các bác ơi:D

Bên trên