cho hỏi về các web xem tv online cho webos

vanlinh2905

Well-Known Member
mình chuẩn bị mua tv mới nhưng đang phân vân không biết dòng webos có xem được fpt play không vì webos nó k hỗ trợ flash. ai dùng rồi cho mình xin ý kiến

daophuong87

Ðề: cho hỏi về các web xem tv online cho webos

Để trưa e về thử rồi trả lời bác. nhà em dùng cáp nên toàn xem tivi off chứ ko online, e đang kiếm web xem phim online cho con webos này khó quá.

virus4men

nhà em cũng ko xem được film online. cái soha cài sẵn xem ko thích

DigiCity Group

Well-Known Member

Các bác cứ làm cái HDD về dùng cop phim xem cho nuột , chứ xem trực tiếp nhiều lúc khó chịu lắm bác à.

daophuong87

Tình hình là FPT play + htv online ko xem đc do ko hỗ trợ flash. còn xem phim online e thấy con LB650 chỉ xem được ở web gphim.com. Hôm qua em vừa chuột bạch 20k để xem phim online 1 tháng ở gphim.com. còn các web như hdonline + hayhaytv + hdviet thì ko xem được. Cái soha thì chỉ cho xem miễn phí mấy cái phim vớ vẩn với lại update phim chậm. Thân gửi các bác dùng LB650!

Susuidol

Member

Mình cũng đang dùng LB650, cũng mò mẫm đủ kiểu và rút ra kết luận sau:

1. Không phải chỉ mỗi LG mà 1 số smart TV của SS , Sony cũng ko hỗ trợ Flash, vậy mà các trang xem film online lớn như hdviet, pubvn, hayhaytv thì không hỗ trợ html5. Bây giờ mà ai đi đầu sẽ ẵm trọn số khách hàng đang dùng smart TV, số này ko hề nhỏ, vì TV mới là thiết bị chủ yếu thưởng thức HD.

2. Ngoài trang gphim.com còn có trang phimsot.com cũng xem được nha bạn, tuy nhiên mình ko happy lắm, vì màu chữ, font chữ, thiết kế web khá xấu, không thoải mái, tiện dụng. Thiết nghĩ VN mình thiết kế chán thế, làm kinh doanh, nạp tiền xem film chứ ko ai đòi hỏi xem free, vậy mà sao ko có trang nào đáp ứng được nhu cầu khách hàng... xem Hàn Quốc: từ gia dụng Lock&Lock, từ LG, Samsung, họ đi đôi từ thiết kế lẫn công nghệ, vậy mới làm ăn ra thế giới được...

3. Ứng dụng thấy ok nhất là Zing, hoàn toàn nhanh, tiện, chất lượng sd thôi vì free mà. Và ko có film lẻ, film điện ảnh.

4. Ứng dụng soha, chất lượng film khá là tốt, giao diện hơi xấu, còn về business thì đang có vấn đề: lên trang web film soha thấy họ đang stop business nên mình cũng ko dám nạp tiền mua tài khoản ( từ chất lượng sever đến update film mới, ai bảo đảm được :-S ). Soha với Zing cập nhật phần mềm với webos sẵn trong máy, trong khi đó các bác Hdviet, pubvn đang đi phiêu lưu ở đâu rồi.... nên nhớ là hiện tại mọi người xem bằng vi tính, laptop - tức là có sẵn ổ cứng, dễ dàng download, trong khi smart TV thì ko như vậy, nên chỉ cần có source xem, họ sẵn sàng trả tiền. Họ cũng ko dễ dàng download film như máy tính mà họ lại dùng tv để xem film, truyền hình nhiều hơn là máy tính.

5. Về ứng dụng LG, thì lúc này mình cũng hơi buồn vì khá ít, nhưng được biết LG tham gia liên minh ứng dụng, phần mềm từ năm 2012 nên chắc ứng dụng sẽ có sớm thôi.

6. Về HTML5: ngay cả nếu chọn giữa LG HTML5 và LG HTML thông thường có flash, mình vẫn chọn HTML5, vì nó nhanh hơn, tốt hơn, xem film load nhanh hơn, chọn mua tivi dùng 3-5 năm, chứ nó ko như smartphone. Nên cứ đi với công nghệ mới nhất, dần dần các HTML thông thường sẽ lỗi thời, ai ko chuyển sẽ bị đào thải :)

7. Các bạn đăng kí nick LG tại trang này nhé ::: LG Application Store ::: , còn các bác hdviet, pubvn nếu sợ bản quyền thì vẫn cứ build web HTML5 hoặc up app lên website của mình luôn, khong cần up lên LGAPPSTV đâu.

Có gì các bác góp ý, một số chỗ có thể mình ko hiểu về lập trình, một số chỗ có thể mình hơi bức xúc khi không enjoy được, nhưng cứ xem như đó là 1 khía cạnh các TV tương lai, các bác ko chạy nhanh chân lên thì soha nó giải quyết được vấn đề cá nhân của nó, nó sẽ đi trước 1 bước có lợi thế với các smart TV đấy :D Các bạn dùng Smart TV Webos vào trao đổi nhé. Mình cũng đang tìm trang xem film mà thiết kế dễ tìm, bắt mắt, chất lượng tốt như hdviet, pubvn, hayhaytv. :) tks

Susuidol

Member

à, mà LG vẫn có flash, nhưng là flash 10 dành cho HTML5. Mình vẫn xem được trên pubvn 1 số khúc.

lhlong75

Member

e cũng đang phân vân giữa SS40H6400 và LG42LB650T, giá cũng same or chênh lệch 50-100k tùy chỗ bán, SS: xem được flash, trình duyệt giống máy tính, cpu: 4 nhân, hỗ trợ flash xem được all web films online, BH 2 năm tận nơi - còn LG dùng web os, cpu 2 nhân, chỉ hổ trợ html5, o xem được web films online, theo các bác thì nên mua con nào

DigiCity Group

Well-Known Member

e cũng đang phân vân giữa SS40H6400 và LG42LB650T, giá cũng same or chênh lệch 50-100k tùy chỗ bán, SS: xem được flash, trình duyệt giống máy tính, cpu: 4 nhân, hỗ trợ flash xem được all web films online, BH 2 năm tận nơi - còn LG dùng web os, cpu 2 nhân, chỉ hổ trợ html5, o xem được web films online, theo các bác thì nên mua con nào
Sự lựa chọn khó cho bác rồi :D . Bác thấy thích model nào hơn thì bác cưới à ;)) chứ em thấy mỗi con có cái hay riêng .

Susuidol

Member

Mình cũng đã từng phân vân đến khi xem tận mắt và qua đánh giá những người dùng smart TV SS. Sau khi nghiên cứu cả tuần mình kết luận thì chỉ có Sony và LG mới đứng đầu về TV thôi. Thực ra LG có Flash, nhưng Flash của HTML5 nha bạn, công nghệ mới, còn về Sony và LG cùng 1 giá thì LG ngon hơn nhìu :). Về điểm smart thì LG đang đứng đầu, mặc dù nó vẫn chưa smart như mình muốn nhưng mà rất là mới lạ :D góp ý thế, bạn cứ tìm hiểu thêm. Có những thứ trải nghiệm thì phải dùng rồi mới biết, nên mình phải tham khảo nhiều hơn nữa. Về Flash thì trước sau gì các đại ca hdviet, pubvn, hayhaytv cũng sẽ ra app webos thôi. Tuy nhiên chưa biết khi nào.

Susuidol

Member

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Chỉnh sửa lần cuối:

vinhpapa

Member

Mình cũng đã từng phân vân đến khi xem tận mắt và qua đánh giá những người dùng smart TV SS. Sau khi nghiên cứu cả tuần mình kết luận thì chỉ có Sony và LG mới đứng đầu về TV thôi. Thực ra LG có Flash, nhưng Flash của HTML5 nha bạn, công nghệ mới, còn về Sony và LG cùng 1 giá thì LG ngon hơn nhìu :). Về điểm smart thì LG đang đứng đầu, mặc dù nó vẫn chưa smart như mình muốn nhưng mà rất là mới lạ :D góp ý thế, bạn cứ tìm hiểu thêm. Có những thứ trải nghiệm thì phải dùng rồi mới biết, nên mình phải tham khảo nhiều hơn nữa. Về Flash thì trước sau gì các đại ca hdviet, pubvn, hayhaytv cũng sẽ ra app webos thôi. Tuy nhiên chưa biết khi nào.
Khái niệm mới hả bác? Em cứ tưởng HTML5 và Flash là 2 công nghệ khác nhau

Chào bác!
Về thị phần ti vi LG thì đền tháng 5 2014 LG mới chiếm lĩnh được 11% đến 12% thị phần thôi bác. Samsung thì cao hơn 30% đến 32%

0986819287

Chào bác!
Về thị phần ti vi LG thì đền tháng 5 2014 LG mới chiếm lĩnh được 11% đến 12% thị phần thôi bác. Samsung thì cao hơn 30% đến 32%
Theo thông tin em biết thì LG thị phần 3D và smat chiếm tới 38%. Sam sung là 30 - 32%. Sony la 25 % còn lại là của các hãng khác nhé.
Có thể nói LG đang đi đầu về công nghệ dành cho 3D và smat

Susuidol

Member
Ðề: Re: cho hỏi về các web xem tv online cho webos

Thank bác rất nhiều :)
1. Bác cho em hỏi cách sử dụng trang này luôn, vì mình vào thì chưa thấy nút để bấm kênh, chỉ thấy bảng thi đấu wc
2. Bác cho mình hỏi trang mình có film HD ko?
3. Em có theo dõi bên topic bên kia, nhưng thấy hình như còn trang ott.mytvnet.com nữa, ko biết có phải của bác ko vì mình xem thấy cũng ok về giao diện, nhưng xem film thì ko full creen được, hi vọng khắc phục sớm
4. Em sorry vì ko hiểu công nghệ giữa html5 và flash. Mình tin những người đã đầu tư html5 như google, apple, và các smart tv cũng chọn html5 thì đây là xu hướng nhanh thôi

Susuidol

Member

vo day thu coi bravia22228.blogspot.com

Bạn ơi, xem lại giúp mình trang này với...mình dùng lg lb650, nhưng ko thể move xuống cái danh mục kênh bên dưới được, chắc sony và smartphone làm được, còn LG Webos thì ko được, xem lại giúp mình phần hiển thị với. Các trang web khác thì vẫn trượt xuống bình thường.

À, ngoài Soha ra, trang Megafun xem được film HD nhé các bạn dùng LG Webos, tuy nhiên mình thấy trang Megafun này hơi khó tìm thấy mục "phim lẻ" của nó, và cũng kha khá phim trên đây, nhưng toàn film cũ và trình bày lộn xộn, giao diện tạm được, chất lượng thì tốt. Nhưng ít film quá :'( chắc megafun chuyên về tin tức, ko chuyên về film...

daophuong87

Bạn ơi, xem lại giúp mình trang này với...mình dùng lg lb650, nhưng ko thể move xuống cái danh mục kênh bên dưới được, chắc sony và smartphone làm được, còn LG Webos thì ko được, xem lại giúp mình phần hiển thị với. Các trang web khác thì vẫn trượt xuống bình thường.

À, ngoài Soha ra, trang Megafun xem được film HD nhé các bạn dùng LG Webos, tuy nhiên mình thấy trang Megafun này hơi khó tìm thấy mục "phim lẻ" của nó, và cũng kha khá phim trên đây, nhưng toàn film cũ và trình bày lộn xộn, giao diện tạm được, chất lượng thì tốt. Nhưng ít film quá :'( chắc megafun chuyên về tin tức, ko chuyên về film...

Giống bác này, vào bravia22228.blogspot.com trên tivi mà chẳng biết làm sao để xem được tivi hay phim. Còn xem phim online thì mình mới tìm đc web gphim.com là xem ngay đc.

Bên trên