cho hỏi về kênh ESPN HD

Mình thấy mọi người bảo là ESPN HD của VTC thực chất là Fake vì nó chỉ là hàng upscale lên từ bản SD nên khung hình ko thay đổi, đúng là vậy. nhưng cho mình hỏi cái kênh ESPN của Singapore mà chúng ta vẫn thường xem thì nó có HD ko, hay ESPN HD thật sự chỉ có ở Mỹ hoặc Anh. Vì thế mà VTC mới phải upscale

minhnc10

Ðề: cho hỏi về kênh ESPN HD

Mình thấy mọi người bảo là ESPN HD của VTC thực chất là Fake vì nó chỉ là hàng upscale lên từ bản SD nên khung hình ko thay đổi, đúng là vậy. nhưng cho mình hỏi cái kênh ESPN của Singapore mà chúng ta vẫn thường xem thì nó có HD ko, hay ESPN HD thật sự chỉ có ở Mỹ hoặc Anh. Vì thế mà VTC mới phải upscale

Chưa có thằng nào ở châu Á mà có ESPN HD thật sự bác ạ. Bác cứ tạm hài lòng với hàng upscale đi đã.

damhieu

Member

Mời bác xem thêm ở đây:

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=43656&page=19

http://hdvietnam.com/diendan/showpost.php?p=530630&postcount=185

vnckien

Active Member

Xin lỗi các bác, thông tin cũ nhưng em thấy hay.

Không biết ESPN giờ này "tuyệt chủng" hay sao các bác?

Sao không thấy nó trên các hệ thống PayTV VN. Một thời xem kênh này cũng hay.

thegioi05

Active Member

Xin lỗi các bác, thông tin cũ nhưng em thấy hay.

Không biết ESPN giờ này "tuyệt chủng" hay sao các bác?

Sao không thấy nó trên các hệ thống PayTV VN. Một thời xem kênh này cũng hay.
Đã đổi thành Fox Sports Plus HD

thegioi05

Active Member

Cảm ơn thông tin bổ ích của bác. Vậy tiện bác cho em hỏi thêm, cả mấy kênh thể thao có chữ S1, S2, S3... gì đó giờ cũng đâu cả bác?
Kênh này mất cũng lâu rồi, em nhớ là kênh này của Nam Phi. Kênh này mất do các đài nhà mình không có bản quyền phát sóng và các kênh này chỉ phát sóng trong nước thôi.

vnckien

Active Member

Kênh này mất cũng lâu rồi, em nhớ là kênh này của Nam Phi. Kênh này mất do các đài nhà mình không có bản quyền phát sóng và các kênh này chỉ phát sóng trong nước thôi.

Do Nam Phi á. Em không tin. Bác dẫn nguồn ở đâu mà ra vậy?

thegioi05

Active Member

Do Nam Phi á. Em không tin. Bác dẫn nguồn ở đâu mà ra vậy?
Có phải kênh này không bác. Link wiki đây: SuperSport (TV channel) - Wikipedia, the free encyclopedia

ttung94

Active Member
Re: Ðề: cho hỏi về kênh ESPN HD

Cảm ơn thông tin bổ ích của bác. Vậy tiện bác cho em hỏi thêm, cả mấy kênh thể thao có chữ S1, S2, S3... gì đó giờ cũng đâu cả bác?

Các kênh này trực thuộc hệ thống Super Sport của Nam Phi, trước đây nó được phát miễn phí trên band C của một vệ tinh nào đó ở châu Phi (em quên mất tên rồi) và vùng phủ sóng tới Việt Nam nên các đài cứ tiện tay thu về, sau này nó khóa mã hay thay đổi vệ tinh hay sao ấy nên không ai ở Việt Nam thu được nữa

Bên trên