Cho hỏi về vấn đề ghép clip 3d chia nua lai làm một các pro vào giúp cái

tongpro9x

Member
em có link phim 3d , được chia làm phân nữa , dùng phần miềm coi trên pc thì dc . nhưng ở đây em muốn xem trên tv lcd ở nhà , em muốn burn ra đĩa nhưng hình anh chia làm 2 thì làm sao coi dc 3d.
Mong cáo pro giúp em với , dùng phần miềm nào để ghép 2 phần ảnh trái phải lại thành 1 để anh coi trên tv 60 inh ,
em nghèo hok có tiền mua tv 3d với bluray mong các pro giúp em với.
em xin cám ơn nhìu , hướng dẫn chi tiết có hình ảnh xíu nha.

mrcuong2790

Ðề: Cho hỏi về vấn đề ghép clip 3d chia nua lai làm một các pro vào giúp cái

các phim 3D khi xem trên LCD hay PC mà bị chia làm 2 nửa là phim dạng Site By Site dùn để xem trên TV 3D Samsung or Sony...
Còn bạn muốn xem phim 3D trên LCD thì bạn đọc bài này để tham khảo và tim kiếm nguồn phim phù hợp nhé! http://www.hdvietnam.com/diendan/109-ky-thuat-3d/61876-huong-dan-xem-phim-3d-tu-z.html
Chúc vui!

tongpro9x

Member

TUI CÓ PHIM DẠNG SITE BY SITE , TUI BIK CÁCH COI , Ý TUI LÀ MUỐN HỎI CÁCH GHÉP 2 PHÂN NỮA LẠI RỒI SAVE LẠI CHUÂN LUÔN KO CẦN CHĨNH

Janet168

Nếu phim down trên mạng thì chắc chắn sẽ có bản cho 2d, search là ra ngay. còn để tự chuyển thành 2d bạn phải có card kỹ xảo, player ở chế độ mono rồi capture lại

tongpro9x

Member

tui hiêu í cua bạn nhưng mình không gành lắm , card thì mình có nhưng phần miềm làm , và cách làm sao mình hok bik , xin các bạn hướng dẫn chi tiết dùm , có clip càng tốt mình thanks nhìu

Kinh3D

Bạn dùng phần mềm Stereoscopic Player mở trên máy tính chập nó lại làm 1 rồi kết nối từ PC qua Tivi qua cáp kết nối là xem bình thường thôi.

tongpro9x

Member

vấn đề ơ đâi là em ghi ga dvd xem mới ác

mitomthit

Member

Vậy thì chịu khó down phim dạng 2d cho tiện sổ sách, khỏi rắc rối cuộc đời.

tongpro9x

Member

mấy ông kì quá , tui muốn hỏi kĩ thuật chập dạng site by site lai sẵn , vd như phim 3d khủng long tìm trứng red cyan vậy đó ,
mà mấy ông người thì chỉ hok kĩ , người thì chém gió bàn ra không.

Bên trên