Cho hỏi về việc mua dvd các phim bộ phát trên sóng truyền hình?

Mình muốn kiếm cho mẹ mấy bộ phim bộ hàn Quốc đã phát trên sóng tv. Trên mạng cũng có rất nhiều, nhưng chủ yếu chỉ có 2 dạng. Dạng chiếm phần lớn là phim phụ đề, nhưng mà người già thì đâu đọc nổi phụ đề. 2 là phim lồng tiếng nghe rất phản cảm. Mấy anh chị cô chú thuyết minh trên sóng tivi nghe rất hay, không biết đài truyền hình có làm dĩa dvd bán những bộ phim này ko nhỉ? Nếu có thì bán ở đâu? Hoặc giả có ai biết tiệm nào hay bán phim thuyết minh ở Sài Gòn chỉ mình với!

Tks nhiều nhiều.

Vic Lâm

Well-Known Member
Ðề: Cho hỏi về việc mua dvd các phim bộ phát trên sóng truyền hình?

không có bán đâu bạn . 1 số bộ vô face tìm trang https://www.facebook.com/shopphimdvd?fref=ts mua xem , ra Sanyang thì chỉ có Đài Loan và HK thôi, thuyết minh HDviet hay DVD5 tì đầy

tks bạn. Chán nhỉ. Giá mà đài truyền hình bán T_T

dvha

Member

tks bạn. Chán nhỉ. Giá mà đài truyền hình bán T_T
Tiền bản quyền để phát không đã là 1 con số không nhỏ rồi, còn để bán đĩa thì chắc là con số lớn hơn mà cũng chẳng mấy người VN chịu mua đĩa bản quyền đâu. Nói chung là có 1 số bộ phim TH được nhiều bạn thu từ đài TH ở VN rồi đưa lên youtube đó, vào mà kiếm. Còn chuyện lồng tiếng thì bây giờ theo xu hướng mới thì các đài TH đang theo hướng lồng tiếng thay cho thuyết minh vì dẫu sao lồng tiếng thì nghe rõ ràng hơn, nhất là âm thanh của phim gốc (tiếng động, nhạc,...) được giữ lại. Mà mình thấy phim do VN mình lồng tiếng, nhất là do đội ngũ HTV3 làm thì vẫn nghe hay lắm. Chỉ sợ lồng tiếng do người Việt ở Mỹ làm thôi.

Bên trên