cho mình hỏi 1 vấn đề này về HD

jamebond

Member
Hiện nay khi down 1 số phim hd 720p hay 1080p đc rip từ bluray về xem thì 1 số phim khi đang coi hình ảnh đang mịn bổng 1 số chỗ nó nổi cục cục các ô vuông, vậy có phải lỗi này là do các team rip rip bị lỗi ko? và các bác cho em hỏi luôn theo kinh nghiệm của các bác thì nhóm ríp nào làm là ít bị lỗi đó nhất

No2

Ðề: cho mình hỏi 1 vấn đề này về HD

Cấu hình máy bạn ra sao trước đã :)

jamebond

Member

Ram 2 GB, chíp 2 nhân 2.53 ghz, card màn hình geforce7300 512MB

jamebond

Member

mà theo mình nghĩ thì ko phải do phần cứng, vì lỗi do phần cứng chỉ là lỗi như xem bị dựt, bị đứng khi đang xem thôi

jamebond

Member

còn đây là đang xem nó xuất hiện cục cục nhưng 2-3 giây sau biến mất , phim vẫn chạy bình thường

Mình cũng gặp 1 lần như bạn đó là lần download film Iron Man(hơn 8GB) bằng torrent.
Khi đang dowload thì nó mới thông báo được hơn 50% nhưng do bị lỗi mạng nên mình o dow đc nữa. Vào phần lưu file thì thấy đã có file ironman hơn 8GB rồi. Lẽ ra thì phải 100% thì mới được 8Gb chứ đúng o. Và thế là mình xem bị truờng hợp y của bạn đó

Mà bạn xem lại xem có phải xem film hd nào cũng bị như vậy o hay là bị mỗi 1 film

jamebond

Member

cái này ko phải do down, vì mình down nhiều phim rồi đều 100% nhưng vẫn có phim bị phim ko, phim iron man bạn down là của nhóm rip nào vậy?

jamebond

Member

trước giờ mình down khoảng năm mấy phim thì khoảng 7,8 phim bị mình phải del và kiếm bản của nhóm rip khác down lại

hai_duong

Member

Hiện nay khi down 1 số phim hd 720p hay 1080p đc rip từ bluray về xem thì 1 số phim khi đang coi hình ảnh đang mịn bổng 1 số chỗ nó nổi cục cục các ô vuông, vậy có phải lỗi này là do các team rip rip bị lỗi ko? và các bác cho em hỏi luôn theo kinh nghiệm của các bác thì nhóm ríp nào làm là ít bị lỗi đó nhất

Cái này đúng là lỗi file (có thể là do nhóm rip). Nhưng cũng không ngoại lệ là nguồn phim không tốt (đĩa bị trầy xướt chẳng hạn). Vì bạn đã xem từ đầu rất tốt mà 1 lát lại không tốt. Nhóm rip mình cũng ko để ý nhưng trên 4rum này có liệt kê các nhóm rip đó, bạn search thử

Bên trên