cho mình hỏi về cách chiếu phim 3D trên TV sony 3D Bravia

minhhai1307

như tiêu đề , mình đang tính mua 1 ổ cứng để download phim về rồi sử dụng cáp HDMI để nối qua TV . cho mình hỏi là mình sử dụng ổ cứng rời như vậy có được không vì thật tình mình không rành về chuyện này . và TV của Sony này có yêu cầu phim phải như thế nào mới xem được không .
mình thật sự không biết nên mình mong các bạn hướng dẫn tận tình , gạch đá xin nhận

phuanh004

Active Member
Ðề: cho mình hỏi về cách chiếu phim 3D trên TV sony 3D Bravia

Tất cả film share trên diễn đàn đều coi được nha bác . Chủ yếu là Sony ko cho cắm ổ cứng rời trực tiếp nên bác dùng HDP hoặc Lap kết nối qua dây HDMI để xem . Have fun ^^

minhhai1307

sax . vậy phải mua thêm HDP rồi :( . TV sony có cách nào khác mà không cần qua HDP hay LAP không bạn

daid5h4

sony ko hỗ trợ xem 3d qua cổng usb đâu bạn nhé, bạn phải nối vào lap hay HDP thôi.

hieusghd

Member
Minhhai1307: bạn thân mến, bạn muốn xem 3D trên tivi này thì bạn cần 1 đầu phát full 3D, HD, bạn có thể tham khảo các dòng như Imax, Himedia, Hd life, Dune,...
Ổ cứng có chép film rồi, kết nối vs đầu phát này, thông qua HDMI nối lên TV sony. vậy là bạn có thể thoải mái xem phim hd hay 3d đều ok hjhj

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên