Chơi HD trên PC nền tảng AMD

Ðề: Chơi HD trên PC nền tảng AMD

Em đính chính lại là do Driver chưa tương thích, chưa ổn định (đặc điểm chung của AMD/ATI) chứ ko phải la do nội lực của em nó ko gánh nổi trọng trách các bác nhé!!!!
Decode = CPU với con Athlon x4 620 4*2.6G vẫn bị xé hình thì chắc chắn là do driver rồi!
//máy của thằng bạn nên e cũng ko vọc nhiều.

nino

Member

Em đính chính lại là do Driver chưa tương thích, chưa ổn định (đặc điểm chung của AMD/ATI) chứ ko phải la do nội lực của em nó ko gánh nổi trọng trách các bác nhé!!!!
Decode = CPU với con Athlon x4 620 4*2.6G vẫn bị xé hình thì chắc chắn là do driver rồi!
//máy của thằng bạn nên e cũng ko vọc nhiều.
hì hì, bởi nghe bác nói xem HD hình ảnh bị xé banh chành đâm phát hoảng :D :D

taijvc

Xin chân thành cám ơn các bạn đã tư vấn , Con này mình dự tính lắp thêm nên cố gắn sẻ xong trong năm nay. mình đang dùng Lap chạy con Turion(tm)64x2 TL60 2.00GHZ liệu có gia nhập hội AMD được o ?

HDCanTho

AMD chơi được nha, ngầu thiệt :D (link removed by me). AMD đã tham gia mạnh vào mảng 3D điển hình là tại CES 2010. Các bạn google để có thêm thông tin nhé hihihi

Chỉnh sửa lần cuối:

nino

Member

uh, cô bé đeo kính đẹp thiệt đó bác :D :D :D

dvthanhtam

tình trạng : em đang mod cái tản nhiệt laptop cho thằng bạn , sẵn tiện làm quạt gió luôn ...
mấy anh AMD Clb ơi :p , cho em hỏi có ai biết mod fan 200mm (hoặc 120mm)-4pin thành Usb hoặc adapter thành chân cấp nguồn 4pin không ?
giúp em nhỏ với :D

nino

Member

tình trạng : em đang mod cái tản nhiệt laptop cho thằng bạn , sẵn tiện làm quạt gió luôn ...
mấy anh AMD Clb ơi :p , cho em hỏi có ai biết mod fan 200mm (hoặc 120mm)-4pin thành Usb hoặc adapter thành chân cấp nguồn 4pin không ?
giúp em nhỏ với :D
lấy ngõ USB để cấp nguồn quạt làm pin chóng hết, cũng ảnh hưởng đến tuổi thọ của pin, hơn nữa cần cẩn thận nếu chế quạt hút nhiệt gắn ở khe tản nhiệt của laptop cần xem xét nếu quạt hút mạnh quá có ảnh hưởng đến quạt tản nhiệt bên trong máy không? hiệu quả coi chừng tác dụng ngược đó bác :-*

dvthanhtam

mấy hôm nay AMD sao vắng thế , để em đưa 1 vài tin lên cho xôm ÀMDClub :http://ddth.com/showthread.php?t=331440
//So p/p để làm tiệm net ( không tính thằng card rời ) thì AMD đúng là best choice cho tiệm net . Nếu có làm dàn mới , chắc năm sau nữa nữa lận thì AMD vẫn là lựa chọn tiếp theo :)) . Vì khi mua AMD thì còn khoảng dư dã rất lớn , khoảng 20% thì tiệm net em có thể sắm 1 số thứ khác để phục vụ tiệm net tốt hơn :D .

Mr CYP

sorry mấy pac , mấy hôm nay, em phải liên tục công tác và làm báo cáo năm cũ nên hơi bận ko reply anh em được, mọi ngưới nếu có thắc mắc gì về AMD vui lòng puss in thẳng vào www.amdfc.com trong đó chúng ta có hẳn những tay chuyên OC hàng đấu Việt Nam và cũng thi đấu cấp quốc tế..rất mong anh em sẽ gia nhập AMD FC và AMD FC Cần Thơ sẽ sớm trình làng..... hoan nghênh những anh em nào thích nghiên cứu về công nghệ gia nhập AMD FC nhé. Thân !

Đây là topic dành cho anh em ở Miền Tây
http://amdfc.com/forum/showthread.php?t=768

Chỉnh sửa lần cuối:

Mr CYP

AMD FC SG ngày 12/03/2010 sẽ về Cần Thơ giao lưu với chúng ta, mọi người có ai có thắc mắc gì thì chuẩn bị hôm đó đè anh em AMD FC SG ra chém gió nha.

dvthanhtam

có óc éc gì không bác hay chỉ cà phê thôi :D

Mr CYP

đã tổ chức oc tại số 08 Lý Tự Trọng, cửa hàng vi tính Minh Trí

Ôi... lão Trí giờ AMD với óc iếc nữa mới ghê...

dvthanhtam

đã tổ chức oc tại số 08 Lý Tự Trọng, cửa hàng vi tính Minh Trí
em tưởng sẽ óc éc bên tiệm anh HDCanTho . Ai ngờ bên tiệm đó .
Mà sao lại mua tiệm Minh Trí không có thiện cảm với mấy nhỏ bán hàng
. Vào mua , mình hỏi mà cứ ấp a ấp úng , rồi hay xoi mói nhằng nhện .Vì thế build 2 cái PC cho 2 thằng bạn ( 2 lần cách nhau khoảng 3 tháng ) là say goodbye ... Chỉ lại mua đồ lặt vặt

nino

Member

em tưởng sẽ óc éc bên tiệm anh HDCanTho . Ai ngờ bên tiệm đó .
Mà sao lại mua tiệm Minh Trí không có thiện cảm với mấy nhỏ bán hàng
. Vào mua , mình hỏi mà cứ ấp a ấp úng , rồi hay xoi mói nhằng nhện
mấy đứa đó là đứa nào vậy bác? đứa lớn hay đứa bé? để tớ qua làm việc với Ku Trí mới được [-(

Người nhỏ xíu con là chị Trân, lúc trước có ông 1 mắt là ông Cường không biết giờ còn làm không, cha đó xàm bà cố

legorreta

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi cái máy Dell Optiplex dưới đây có xem được hd không ạ? hoặc cần phải nâng cấp gì.

Type: Optiplex 740
AMD Dual Core 2.4 Ghz
Main: Dell Chipset Nvidia
Ram: DDRII 1GB
HDD: 80 GB- SATAII
Graphic: 256 MB Onboard

Cảm ơn các bác nhiều.

COMMANDO

Active Member

Chài, bạn muốn biết là xem HD được không thì dễ thôi, bạn chép 2 phim : 1 phim 1080P và 1 phim 720P vô máy. Bạn cài K Lite Code Pack vào (nếu chưa có), sau đó mở 2 file đó lên. Nếu nó chạy nổi thì okê, còn không nổi thì...nâng cấp.
Phim 1080P thì bạn copy bản Avatar 1080P nhé, còn 720P thì kiếm bản Transformer 1 của ESiR là xong. Bạn thử liền đi, chạy nổi hay không là biết ngay khỏi thắc mắc nữa.

dual core 2.4 thì chắc là play được 720p, 1080 thì hên sui. thử thì biết liền.

Bên trên