Chọn 1 Bộ Loa + Receiver trong tầm 600 euro

atimaster

xin mọi người giúp đỡ, mình mới tập tễnh bước vào con đường HD với số vốn vỏn vẹn 600 euro, với nhu cầu là xem phim và nghe nhạc: các bác có thể giới thiệu giúp mình 1 bộ: gồm loa 5.1 hay 7.1 + receiver giải mã 5.1 hay 7.1 để coi phim và nghe nhạc
Mình có đọc sơ wa về denon 390XP nhưng có bạn cho rằng với số tiền đó vẫn có thể mua dc con hay hơn bằng cách phối ghép , thế xin dc chỉ rõ là cần mua cái nào để trong tầm tiền đó tốt nhất và có thể đập dc bộ creative S750+ Auzen 7.1 ( cặp này hàng PC, nhưng dc đánh giá cũng khá cao trong tầm tiền )
và mình sống ở Châu Âu luôn, cái phòng mình cũng chừng 25 mét vuông thôi, và cần chất lượng âm thanh hơn là công suất

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Chọn 1 Bộ Loa + Receiver trong tầm 600 euro

Sống ở châu Âu nhưng không phải các nước nào đều có điều kiện như nhau :)
Ví dụ như sống ở UK thì với 600eu chả mua được gì cả :D, ở Pháp thì mua được 1 bộ hàng cỏ, ở Đức thì được 1 bộ chấp nhận được.
Bạn ở châu Âu thì tốt nhất là lên các trang web bán hàng bản xứ (ví dụ như ebay) tìm kiếm, khi có thông tin về sản phẩm thì có thể quay lại đây để xin ý kiến thêm.

tieuthieugia

Well-Known Member

ngay cả 600 EU muh ở VN thì cũng khó sắm rùi bác ạh

quanghaiphong

Well-Known Member

600 mua hàng cũ ở VN thì cả đống...ke..ke

Thế Anh

600 E có thể mua 1 bộ second hand All in one Onkyo như của bác vkc đang dùng.

Có điều phải lùng sục e-bay thật kỹ vào bác

quanghaiphong

Well-Known Member

mua cho có thì nhiều, mua cho vửa tai bác Q, MT, TA ...thì khó đấy

-Nói thật với lão Cẩm là em cũng chả biết thế nào là vừa,lúc nào cũng thấy thiếu...nghe được tiếng nọ thì lại thiếu tiếng chai>>cứ loay hoay mà mãi chả hoàn thiện.Nhưng cũng có cái hay là nó khiến ta lun lun phải vận động>>bác chủ top nên để thêm vài trăm Mẽo dự phòng nữa

atimaster

Mình ở Đức thế có bộ nào ko?????
Mình vốn biết 600 euro ko nhiều ,và nhu cầu mình cũng ko cao, miễn sao đánh bại dc bộ creative S750 + Sound Auzentech 7.1 là dc, gì tầm giá đó mình có thể mua 1 bộ loa vi tính và sound cỡ này

manhthang

Huyền Thoại

Mình ở Đức thế có bộ nào ko?????
Mình vốn biết 600 euro ko nhiều ,và nhu cầu mình cũng ko cao, miễn sao đánh bại dc bộ creative S750 + Sound Auzentech 7.1 là dc, gì tầm giá đó mình có thể mua 1 bộ loa vi tính và sound cỡ này

Ở Đức thì tốt rồi, trước tiên bác bắn cho em đôi loa này, khoảng EUR 196,20
http://cgi.ebay.de/Pr-of-B-W-DM-602...9768adc&_trksid=p3286.m63.l1177#ht_500wt_1182

Tiếp theo bắn bằng được thằng này
http://cgi.ebay.de/DENON-AVR-2808-S...1c0d00fba6&_trksid=p3286.c0.m14#ht_500wt_1182
Hoặc thằng này
http://cgi.ebay.de/DENON-AVR-2808-T...iver?hash=item27ac0f3cd5&_trksid=p3286.c0.m14

Bác bắt đầu Bieten được rồi :)

atimaster

thx bạn đã giúp đỡ aber cái này là 2.0 mình tính chơi 5.1 mà? tầm tiền này quất dc em nào ko?

receiver thằng đầu thì đang 104 euro( con 1 ngày nữa)
than82ng thứ 2 thì đến 290 euro rùi ( còn 2 ngày nữa lận bieten giờ cũng đâu ăn dc,)

mà giá cỡ nhiêu thì mua dc thế
còn cái loa , bên Anh send wa, thế có chịu thuế gì nữa ko ????nếu send từ Anh qua Đức, sorry con gà lắm xin chỉ giúp

Chỉnh sửa lần cuối:

manhthang

Huyền Thoại

thx bạn đã giúp đỡ aber cái này là 2.0 mình tính chơi 5.1 mà? tầm tiền này quất dc em nào ko?

receiver thằng đầu thì đang 104 euro( con 1 ngày nữa)
than82ng thứ 2 thì đến 290 euro rùi ( còn 2 ngày nữa lận bieten giờ cũng đâu ăn dc,)

mà giá cỡ nhiêu thì mua dc thế
còn cái loa , bên Anh send wa, thế có chịu thuế gì nữa ko ????nếu send từ Anh qua Đức, sorry con gà lắm xin chỉ giúp

Đúng là đang setup giúp bạn dàn 5.1, nhưng trước mắt cứ nghe tạm stereo đã, có tiền sắm thêm loa dần dần. Chứ bây giờ mua ngay cho đủ 5.1 với 600eu chỉ sợ 1,2 tháng nữa có thêm ít tiền bạn lại hối hận.
Hàng điện tử 2nd có bị nộp thuế hay không là do chính sách của từng bang, bro thử hỏi xem. Mình mua bán qua lại giữa các nước nhưng chỉ mỗi bang California là bị đánh thuế thôi.

Thế Anh

Manhthang nói đúng rồi đó. Mình ko tin là có người chỉ chi 1 lần duy nhất vào Audio. Bạn có thể chi nhiều hơn 600 Eur. Miễn là bạn đầu tư dàn trải thành nhiều lần. Tiết kiệm tiền và có cơ hội nâng cấp lựa chọn thiết bị nhiều.

atimaster

cái Receiver khoảng bao nhiêu thì giá có thể mua dc thế?? chúng chơi cái trò nhờ nhau Bieten lên , giờ cái giá lên tới 250 euro rùi mà còn tới 10 tiếng nữa lận

manhthang

Huyền Thoại

Vẫn rẻ chán bro ơi, giá 2808 ở VN hơn 1400$ cơ :D
Ở US thì rẻ hơn nhiều, nhưng giá ở VN là tương đương với EU nhé.

atimaster

Con đấy sao đắt thế, mình thấy shop bên Đức bán là 625 euro , mơi tinh đó, mà bữa chụp hụt luôn rùi, phút cuối có thằng nó add thêm 3 euro.....:mad:, minh canh up liên tục mà cũng có thằng hốt, còn cái loa link bro đưa là kết thúc giao dịch lâu rùi mà????

Bên trên