Chọn 4K hay Màn Chiếu hay LED/OLED trong 3 tháng tới?

seagalvsjetli

Active Member
Các bác tư vấn giúp em.

1. TV đẹp và chi tiết hơn màn chiếu?
2. Nguồn phim, game là 1920x1080, vậy trình chiếu trên màn UHD và FHD có khác nhau rõ rệt?
3. Dự tính phim UHD down trên mạng khoảng chừng nào phổ biến? 2016, 2017, 2018?
4. Giờ là thời điểm phù hợp mua 4K? Hay 6 tháng, 1 năm nữa? Công nghệ 4K đã hoàn chỉnh hay sx 2016 hoàn thiện hơn sx 2015? Năm sau là mốt 8K và 4K là phổ biến?

Xài lcd full hd 42" của LG cho phim, game pc cũng 6 năm rồi, giờ muốn enjoy công nghệ mới nhưng không biết có đúng lúc không.
- nhà cũng có led 32 của toshiba xem phim đẹp lắm.
- màn chiếu bự chắc xem, chơi đã lắm nhưng ưu tiên hình đẹp, chi tiết hơn là bự, cũng không có không gian chơi màn.
Thankiu.

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Chọn 4K hay Màn Chiếu hay LED/OLED trong 3 tháng tới?

Bác ko có ko gian thì OLED thẳng tiến, còn muốn rẻ hơn thì có TOSHIBA 55" 5550 mà bụp.

Tôi cũng đang nghiên cứu TV OLED phẳng để khiêng nhưng ngoài thị trường toàn TV cong, ko thích TV cong

nsnhd

Well-Known Member

1. Ko đúng
2. Ko khác rõ rệt
3. Hy vọng 2017
4. Đợi UHD-Bluray có down trên mạng

Ko gian đủ cho 120" thì nên chơi màn, sau đó ko thể nào xem TV được nữa

seagalvsjetli

Active Member

1. Ko đúng
2. Ko khác rõ rệt
3. Hy vọng 2017
4. Đợi UHD-Bluray có down trên mạng

Ko gian đủ cho 120" thì nên chơi màn, sau đó ko thể nào xem TV được nữa

Nhưng xem màn chiếu imax bên Thái và rap diamond Q1 mà không ấn tượng bằng xem demo worldcup 4K sony ở nkim.

nsnhd

Well-Known Member

Nhưng xem màn chiếu imax bên Thái và rap diamond Q1 mà không ấn tượng bằng xem demo worldcup 4K sony ở nkim.

Imax Thái và Diamond chiếu 4K chuẩn hả bạn, còn ko thì so sánh bị khập khiễng

seagalvsjetli

Active Member

Imax Thái và Diamond chiếu 4K chuẩn hả bạn, còn ko thì so sánh bị khập khiễng

À do mình viết kg rõ ngay từ đầu, ý là so sánh màn 1080p với tv 4k.
Vậy cốt lõi là content phải là 4K đúng kg. Hiện tại thì dịch vụ chép chưa có 4K, game cũng chưa nhiều 4K, vga thì kg kham nổi 1080p max, vậy là phải cuối năm mới xem xét tv/màn 4K rồi đúng kg bác.

thangtipro

1. Đúng : Đa phần TV luôn có độ sâu màu cao hơn máy chiếu, hình ảnh chi tiết hơn nếu so sánh cùng mức giá bỏ ra.
2. Đúng : Không khác mấy
3. Năm nay đã phổ biến dự 1-2 năm tới bùng nổ nội dung tuy nhiên khá ít có subviet.
4. Giờ mua là hợp lý , mua càng sớm càng được hưởng sớm. Giờ 4k cũng khá rẻ và ở vn giá cũng khá ngon so vs thế giới.

nsnhd

Well-Known Member

4. Giờ mua là hợp lý , mua càng sớm càng được hưởng sớm. Giờ 4k cũng khá rẻ và ở vn giá cũng khá ngon so vs thế giới.

Đối với đồ công nghệ phát triển nhanh như hiện nay, càng mua sớm mà mua sai càng phải trả nhiều tiền học phí ko hề rẻ.
Bác nào mua phải TV 4K không có HDMI2.0/HDCP2.2 hoặc ko có 4K@60Hz UHD Color 4:4:4 sẽ bị lạc hậu ngay trong năm nay, trong khi các tựa phim UHD-Bluray mới ra, chưa có trên mạng.

seagalvsjetli

Active Member

Đối với đồ công nghệ phát triển nhanh như hiện nay, càng mua sớm mà mua sai càng phải trả nhiều tiền học phí ko hề rẻ.
Bác nào mua phải TV 4K không có HDMI2.0/HDCP2.2 hoặc ko có 4K@60Hz UHD Color 4:4:4 sẽ bị lạc hậu ngay trong năm nay, trong khi các tựa phim UHD-Bluray mới ra, chưa có trên mạng.

chợt thấy vụ này kg ổn :)
phải thay cả receiver (và hd player), em nó đang còn ngon mới xài chưa đc 3 năm. hàng mạnh cũng tầm 1500. chắc hẹn TV 4K 3 năm nữa.

viettoanhp

Well-Known Member

Giờ có tiền sướng thật, nhiều thứ để lựa chọn, nhớ thời cách đây hơn chục năm xem bóng đá anh vẫn TV màn hình phẳng mà màu sắc cũng ngon lành, xem vẫn sướng :D.

Nếu có điều kiện thì chơi máy chiếu cao cấp sẽ sướng hơn

Bên trên