Chọn bộ phát wifi nên chọn thương hiệu nào ?

tatam

Well-Known Member
Trong tầm giá 1,5 tr thì nên chon thương hiệu nào (TP-link, Linksys, D-link, Tenda, ...) để có thể phát 24/7 bền bỉ và không sợ bị treo vậy các bạn (new branch, không quan trọng mẫu mã)? Mình đang nghĩ đến TP-link (TL-WR1043ND, AC750, ...) vì giá tương đối dễ chịu và có nhiều tính năng nhưng thấy Linksys ổn hơn nhưng bây giờ nghe nói không được như xưa? Thanks.

ongtrumkon89

Well-Known Member
Ðề: Chọn bộ phát wifi nên chọn thương hiệu nào ?

Nếu cần ổn định và trâu bò thì cho xin 1 phiếu cho BUFFALO nhé :D

Cũng Vote bác chủ cho 1 em buffalo. Với chi phí bác bỏ ra như vậy thì mua 1 em buffalo là hợp lý nhất.

Tp-link là trùm... Mua nó là ko hối hận... đang dùng... ngon vãi ....

tatam

Well-Known Member

Cảm ơn các bác. Chờ xin thêm ý kiến các bác khác nữa!

phithien

Well-Known Member

Em xài wifi Buffalo và Tp- link cho 2 phòng. chất lượng sóng ko thấy rớt bao giờ, em dùng 14-15h/ngày. Nếu bạn dùng cho gia đình thì tp-link hay hiệu nào cũng được, chọn hiệu nào bảo hành lâu, như tp-link là 24 tháng. chỉ quán cafe hay lượng truy cập lớn mới cần mua hiệu đắt tiền

tatam

Well-Known Member

Như vậy là Tp- link cũng thuộc diện "nồi đồng, cối đá" và ổn định ?

olivervuong

Member

Buffalo đi bạn! Giá tốt mà dùng lại ngon nữa!

tml3nr

Moderator

Trước đây em là fan của Linksys, nhưng 2 năm cuối (trước khi bán cho Belkin) em thấy bị lỗi nhiều.

Draytek xưa rất ok nhưng gần đây em thấy không được như trước.

TP-Link những cái em gặp chạy 24/24 thỉnh thoảng bị đơ, phải reset lại.

Buffalo nếu mua hàng công ty thì ok, hàng ngoài hên xui, tùy theo lương tâm người bán.

Em đang theo D-Link, thấy ok.

Vài chia sẻ cá nhân với bác chủ ạ.

theo quan điểm của e thì Tp-link ổn đấy bác cứ xúc đi :D

gnoudman

Member

Còn nhiều bác xui mua Buffalo, công nhận buffalo nếu đúng của nó thì tốt, còn với tình trạng bufallo bán nhan nhản bây giờ thì ... hên xui. Với món này e không tiện nói nhiều vì ảnh hưởng đến mấy bác thương gia. VÌ hàng Buf bán ngoài bây giờ toàn 1 lò ra cả. Có tiền thì bác xài hàng công ty có BH dài dài chứ cùng 1 số tiền được BH mấy tháng thì mua mới TP-Link cho lành.
Dùng gia đình TP-Link là được rồi bác ạ, không vấn đề gì đâu. Không cần thiết mua quá mắc tiền.

nếu có điều kiện thì linksys đi bạn, giá có hơi chát nhưng đc cái xài cũng ổn, tp-link thì cơ quan dùng rồi, cứ nóng lên là đơ ngay, thay e linksys vào là ok ngay :)

Monday

Member

buffalo ag300h 2.4ghz và 5ghz

peterzuma

Well-Known Member

Linksys or buffalo nhé. Hai cái này hơn mấy cái khác ở chỗ, khi thiết bị bắt sóng chỉ có 1 cục cũng vô web nhanh ko bị đơ hay lag so với mấy thằng khác.

ongtrumkon89

Well-Known Member

Còn nhiều bác xui mua Buffalo, công nhận buffalo nếu đúng của nó thì tốt, còn với tình trạng bufallo bán nhan nhản bây giờ thì ... hên xui. Với món này e không tiện nói nhiều vì ảnh hưởng đến mấy bác thương gia. VÌ hàng Buf bán ngoài bây giờ toàn 1 lò ra cả. Có tiền thì bác xài hàng công ty có BH dài dài chứ cùng 1 số tiền được BH mấy tháng thì mua mới TP-Link cho lành.
Dùng gia đình TP-Link là được rồi bác ạ, không vấn đề gì đâu. Không cần thiết mua quá mắc tiền.

BUFFALO bên em bảo hành 36 tháng cũng có mà 12 tháng cũng có . Tham rẻ thì mới chấp nhận mua BH ít thì tính hên xui cao hơn . Còn TP-Link bác mua có bảo hành 24 tháng nhưng họ có bảo hành trường hợp treo + đơ đâu :)

phithien

Well-Known Member

BUFFALO bên em bảo hành 36 tháng cũng có mà 12 tháng cũng có . Tham rẻ thì mới chấp nhận mua BH ít thì tính hên xui cao hơn . Còn TP-Link bác mua có bảo hành 24 tháng nhưng họ có bảo hành trường hợp treo + đơ đâu :)

Bác nói vui quá. treo + đơ thì ai bảo hành. Buffalo thì e có xài 1 cái G300 Nv2 cũng gần 2 năm chưa die.

sutugk

mình thấy con nào sài cũng khá ok. linksys và buffalo là thương hiệu nổi tiếng không cần bàn cãi nhưng có điều bắt wifi load hơi lâu so với tp-link và các hàng phổ thông khác.mình đang sài cho quán cafe em tp-link giá mềm thôi nhưng chạy rất ổn dù cả 2 năm nay mình mới reset 1 lan do có người phá không tắt bao giờ nha. hàng phổ thông thì dễ bị hack còn linksys va buffalo thi độ bảo mật cũa nó khá cao

Bên trên