Chọn card wifi hay access point repeater?

La That Thanh

Active Member
Mình xin các bạn tư vấn nên mua card wifi hay access point repeater để tiếp sóng các mạng wifi hàng xóm.
Hiện đang xài laptop vô wifi ké hàng xóm có biết mật khẩu, kế bên nhà có 2 quán cafe wifi.
Desktop thì mở suốt đang cài win XP thì nên mua card wifi gắn vào hay mua access point repeater để tiếp sóng cho gia đình xài DT Android luôn.
Repeater nào dễ xài cắm điện, chọn mạng, nhập mật khẩu là tiếp sóng được vậy?
Xin các bạn có xài rồi cho ý kiến, cãm ơn đã đọc.

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Chọn card wifi hay access point repeater?

Xài ké thì mua cái USB Wifi cho lành.
Repeater thì khi setup phải set cả trên thiết bị phát nữa đấy, điều này hàng xóm có chấp nhận không? :))

ongtrumkon89

Well-Known Member

Làm con repeater là tiện nhé bác, sau này kéo mạng riêng thì làm bộ phát luôn đc . USB wifi thì chỉ dùng dc 1 máy

La That Thanh

Active Member

Repeater thì khi setup phải set cả trên thiết bị phát nữa đấy, điều này hàng xóm có chấp nhận không? :))

Cãm ơn bạn đã tư vấn, mình thấy có 2 loại : USB Wifi Tplink WN822N và Totolink N300UA đều có 2 Ănten kết nối 300mps, giá dưới 3 trăm mà ko biết cái nào ngon cho WinXP. Bạn có biết loại nào xài tốt giá rẽ cho mình biết với.

vuthecong78

Well-Known Member

Mình xin các bạn tư vấn nên mua card wifi hay access point repeater để tiếp sóng các mạng wifi hàng xóm.
Hiện đang xài laptop vô wifi ké hàng xóm có biết mật khẩu, kế bên nhà có 2 quán cafe wifi.
Desktop thì mở suốt đang cài win XP thì nên mua card wifi gắn vào hay mua access point repeater để tiếp sóng cho gia đình xài DT Android luôn.
Repeater nào dễ xài cắm điện, chọn mạng, nhập mật khẩu là tiếp sóng được vậy?
Xin các bạn có xài rồi cho ý kiến, cãm ơn đã đọc.

Mua con Router TPLink 740N thu sóng wifi và phát lại nhé, khoảng cách 50m vẫn thu tốt.

Không biết phải set gì trên thiết bị hàng xóm nữa đây. Em làm 3 con TP link 740, mỗi con em câu một nhà mạng. Thế là chạy tẹt ga.

La That Thanh

Active Member

Mình làm 1 cái USB Wifi Tplink WN822N, thấy có 1 mạng ko có pass, nhập vào , upload lên đến 500Mps, Download đến 700Mps, ko biết biết phải cáp quang ko nhễ?

phuongtv_76

Well-Known Member

E vote buffalo 300HP phát wifi chuẩn luôn

huynhanh1

Well-Known Member

theo mình nên mua repeater cho tiện , vì sau này nếu hết câu lén được thì làm bộ nhận và phát sóng cho mình luon , repeater khi setup cũng chẳng cần đụng chạm gì tới hang xóm , chỉ cần chọn mang và nhập pass (phải biết pass hàng xóm) là xong , repeater còn có thể làm như một cục USB để thu sóng wifi nữa

Bên trên