Chọn đầu phát Android size lớn hay size nhỏ?

razozo

Member
Các bác nào xài đầu phát Android rồi thì cho em hỏi ngu một cái là size máy lớn hay nhỏ có ảnh hưởng gì đến chất lượng hình ảnh đầu ra không các bác?

rua bo

Well-Known Member
Đầu mắc hay rẻ có ảnh hưởng đến chất lượng hình ảnh mà thôi (ko nhiều).

minguyen

Các bác nào xài đầu phát Android rồi thì cho em hỏi ngu một cái là size máy lớn hay nhỏ có ảnh hưởng gì đến chất lượng hình ảnh đầu ra không các bác?
Kích thước máy không ảnh hưởng đến chất lượng hình ảnh đâu bác ạ, chỉ là size càng to thì khi bác đặt trong dàn máy tại nhà bác nó oách hơn, chứ dàn máy to mà mua đầu phát size nhỏ quá để vào không hợp. Đầu phát chạy ANDROID thì bác có thể tham khảo con Zappiti Duo 4K kích thước to chuẩn, thiết kế đẹp, giá cũng vừa tầm.

Đính kèm

469 KB · Xem: 7

saigonmix

Active Member
Đầu mắc hay rẻ có ảnh hưởng đến chất lượng hình ảnh mà thôi (ko nhiều).
Chưa thấy ai nói việc size của box sẽ ảnh hưởng đến chất lượng, quan trọng là box đó thương hiệu nào, dùng bộ xử lý gì, etc. Còn kích thước là do hãng tối ưu không gian của linh kiện.

hanhhon

Active Member
Size to thiết kế tản nhiệt lớn hơn, chạy cũng mát hơn, đó là về lí thuyết :))

razozo

Member
Kích thước máy không ảnh hưởng đến chất lượng hình ảnh đâu bác ạ, chỉ là size càng to thì khi bác đặt trong dàn máy tại nhà bác nó oách hơn, chứ dàn máy to mà mua đầu phát size nhỏ quá để vào không hợp. Đầu phát chạy ANDROID thì bác có thể tham khảo con Zappiti Duo 4K kích thước to chuẩn, thiết kế đẹp, giá cũng vừa tầm.

Bên bác bán con này nhiêu vậy, inbox hộ em. Cảm ơn bác

Bên trên