Chọn HDD Seagate hay WD?

Tình hình là e đang cần tìm 1 em HDD để lưu phim và một vài "hình ảnh nhạy cảm"\:D/. Lang thang trên internet thì được anh em tư vấn 2 em là Seagate Backup Plus Slim 2.5" 1TWD My Passport Ultra 2.5" 1T. Em thì e thấy mọi người có vẻ kết WD hơn vì chế độ bảo hành khá tốt, còn SG thì hơi "câu giờ":-w một tí. Tuy nhiên e thấy ae sử dụng WD mang đi bảo hành khá nhiều, và ngay cả bản thân cũng đã từng có 2 em WD chết trên tay e rồi nên e cũng hơi ái ngại8-|
Thôi thì ae đi trước chỉ bảo lại e, nên chọn WD hay Seagate ạ?
Với ae nào có 2 em HDD trên(1 hoặc 2T) thì cho em xin cái giá luôn nha, được thì e múc luôn, cho nó nóng:-bd
Xin chân thành cảm ơn ae>:D<

salenguyenduong

Ðề: Chọn HDD Seagate hay WD?

Tình hình là e đang cần tìm 1 em HDD để lưu phim và một vài "hình ảnh nhạy cảm"\:D/. Lang thang trên internet thì được anh em tư vấn 2 em là Seagate Backup Plus Slim 2.5" 1TWD My Passport Ultra 2.5" 1T. Em thì e thấy mọi người có vẻ kết WD hơn vì chế độ bảo hành khá tốt, còn SG thì hơi "câu giờ":-w một tí. Tuy nhiên e thấy ae sử dụng WD mang đi bảo hành khá nhiều, và ngay cả bản thân cũng đã từng có 2 em WD chết trên tay e rồi nên e cũng hơi ái ngại8-|
Thôi thì ae đi trước chỉ bảo lại e, nên chọn WD hay Seagate ạ?
Với ae nào có 2 em HDD trên(1 hoặc 2T) thì cho em xin cái giá luôn nha, được thì e múc luôn, cho nó nóng:-bd
Xin chân thành cảm ơn ae>:D
Em có Passport 1TB, bác tham khảo thử, cần pm em
http://www.hdvietnam.com/diendan/245-cho-troi-chuyen-doanh-san-pham/889769-toi-ng-hoi-p-cai-c.html

WD BH tốt vì nếu ko tốt chắc người ta bỏ nó lâu rồi (do tỉ lệ lỗi khá cao, đặc biệt các dòng Green, ổ cắm ngoài chắc còn nhiều hơn ^^!) là mình mình sẽ chọn SG hoặc Hitachi

lequynhan

Well-Known Member

Ôi bác chủ hoaitrungvip thật cẩn thận :D

Em đoán thì bác có vẻ lại nghiêng về SG hơn. Thì bác cứ lấy thử dùng đi!
Còn em thì có hàng dùng là hạnh phúc rồi, hãng nào cũng lỗi như nhau cả mà thôi. Một thời những năm 2008 - 2010 Samsung chẳng lên Thần đó thôi, bản thân em còn khinh WD ghê gớm. Giờ thì đống ổ cả ở nhà và công ty đều WD :))

henryduc96

SuperHD Internal HDBits
theo mình thì bạn nên chọn SG vì ít phải đem đi bảo hành còn WD dịch vụ bảo hành thì tốt nhưng hay phải ghé bảo hành :D

DeanN

Active Member

Đây chỉ là trường hợp cá nhân: tôi có 5 HDD seagate 2T, 3 HDD WD Green (1 1T và 2 2T), 1 HDD Samsung. 3 HDD Seagate (made in China) tự nhiên cháy tiêu (bay mùi khét), mất hết mấy lố phim HD. 2 cái Seagate còn lại, 1 của Thái lan, 1 của Malaysia tới giờ còn chạy.

longakka

Member

Em dùng đủ các loại ổ cứng thật tình thấy chúng nó như nhau à, hên xui là chính :p

tong6462

Active Member
Các bác cho hem hỏi nếu dùng ổ cứng để chứa phim cắm vào laptop xem thì lên dùng ổ 2.5 hay 3.5 tại em sợ ổ 2.5 cắm lâu nó hỏng

Ðề: Re: Chọn HDD Seagate hay WD?

Các bác cho hem hỏi nếu dùng ổ cứng để chứa phim cắm vào laptop xem thì lên dùng ổ 2.5 hay 3.5 tại em sợ ổ 2.5 cắm lâu nó hỏng

Thông thường đi chung với laptop bao giờ người ta cũng xài 2.5 thôi vì chúng đồng bộ về tính cơ động. Tuy nhiên nếu bạn phải dùng ổ 2.5 thì khi cắm vào laptop bạn phải cấp điện nguồn trực tiếp từ ổ cắm, đừng xài pin của laptop do ổ 2.5 xài ké điện của laptop (đây là kinh nghiệm cá nhân tôi). Lý do tại sao thì chắc ai cũng hiểu.
Còn dùng ổ 2.5 hay 3.5 thì thằng nào bền hơn thì dĩ nhiên là 3.5. Không phải vì tính chất vật lý là 3.5 to con hơn nên bền hơn nhưng là vì phần lớn bà con có tâm lý "vật vã" thằng nhỏ con 2.5 nhiều hơn nên nó bị 'thiệt thòi' và lìa đời sớm.

salenguyenduong

Thật ra thì hãng nào cũng có tỉ lệ lỗi nhất định, ko thể trả lời được wd, sg, hitachi hay gì đó cái nào bên hơn cái nào.
Đôi khi do người sử dụng, đôi khi thì hên xui.

hlongc

Member

Với tất cả ổ cứng chính hãng được bán chính thức tại Việt Nam thì:
Bảo hành của Seagate là dạng bảo hành ủy quyền do công ty chuyển phát nhanh DHL đảm nhận nên thời gian trả bảo hành dao động từ 20 ngày làm việc hoặc 1 tháng.
Bảo hành của WD là bảo hành chính hãng WD nên thời gian trả bảo hành là 15 đến 30 phút.
Riêng mình thì backlist Seagate từ lâu rồi.

khoatrinh22

Active Member

Mình đã bh WD mấy lần rồi , không biết lỗi do mình hay do ổ cứng , nhưng đổi đến cái thứ 3 vẫn bình thường ( đổi lại cái mới toanh ) :)
WD ở VN thì ko hãng nào qua được , giá thì cạnh tranh , ae mua dùng yên tâm 3 năm bh :)
Mình ko quảng cáo , xác nhận đang dùng 4 ổ WD , 2 di dộng 2 HDD .

Tôi dùng 3 loại SG, WD, Samsung 4 năm nay chưa thấy con nào chết :)

Copy Karaoke HD

em thì chọn Seagate thấy nó xài bền chống sóc điện nau74 ít bị hư nói chung là chưa bị hư gì hết Seagate em thích

edc

Active Member

Đây chỉ là trường hợp cá nhân: tôi có 5 HDD seagate 2T, 3 HDD WD Green (1 1T và 2 2T), 1 HDD Samsung. 3 HDD Seagate (made in China) tự nhiên cháy tiêu (bay mùi khét), mất hết mấy lố phim HD. 2 cái Seagate còn lại, 1 của Thái lan, 1 của Malaysia tới giờ còn chạy.

Nó cháy có mùi mực nướng chứ bro :))^:)^

children09

Well-Known Member

2 em HDD Seagate 2 TB & 3 TB mình sử dụng mấy năm nay.
Mình thích Seagate hơn. Chưa bao giờ sử dụng WD.

meocon

Well-Known Member

Tôi dùng 3 loại SG, WD, Samsung 4 năm nay chưa thấy con nào chết :)

MÌnh thì win là samsung :( làm biếng thay chứ ko có gì : vẫn tốt dù xài > 5 năm
Lưu phim HD thì SG và WD .
Nói chugn lâu lâu vẫn hư và mất phim , ko biết tại sao :(
Nhưgn vẫn thích WD hơn :) : Bh gần và nhanh .

dungsin_lqd

Well-Known Member

--Em tin tường SG made in ThaiLan hơn WD em sài đôi khi kêu rẹt rẹt nên sợ sợ...

Bên trên