Chọn mua loa LG XBOOM OL55D hay XBOOM RL2?

satthubian

Member
Em đang phân vân chọn giữa 2 bộ loa XBOOM OL55D và XBOOM RL2 cũng của hãng LG ạ. Bác nào rành cho em hỏi âm thanh con nào nghe hay hơn, ưu nhược điểm của từng con được không ạ?

janosida

Member
Theo mình 2 con loa này dành cho 2 mục đích khác nhau bạn à. Nếu bạn cần loa có công suất lớn thì chọn con XBOOM OL55D công suất 600W, con này nhiều tính năng, cho chỉnh DJ, karaoke... nhưng ko tích hợp pin phải cắm điện nhé. Còn con XBOOM RL2 thì cs 50W tiện di chuyển cơ động, có dùng pin tích hợp xài 14-16 tiếng. Âm thanh 2 con nghe đều rất tốt, đáng mua tùy nhu cầu.

ongtamtang

Member
Mình thì sẽ chọn con Xboom RL2, con này dạng loa kéo sẽ tiện hơn, công suất chỉ 50W nhưng chất lượng ổn.

Nhà em vừa mua bộ loa XBOOM OL55D bên ĐMX hết 6 củ. Đánh giá của em là rất đáng tiền đấy ạ, loa nghe nhạc rất hay nhất là nhạc trẻ kiểu Thúy Nga, Asia, nhạc EDM, dance… vì bass em này rất chắc, sâu và gọn không bị kéo đuôi, mid và treb sáng, không chói tai, nghe lâu ko mệt.

nainaa

Member
Cũng vừa lụm được con XBOOM RL2, nghe hay phết đấy nếu so với dạng loa kéo mình từng nghe. Có thêm hệ thống đèn LED nhảy theo điệu nhạc hay khi hát karaoke cũng khá bắt mắt, tiệc tùng mang em này ra quẩy bao chất luôn. Ngoài cổng AUX, USB thì có kết nối bluetooth cho ĐT, máy tính bảng. Có cả tay kéo và bánh xe di chuyển rất tiện.

satthubian

Member
Em cũng bấn loạn luôn , 1 phần em cũng muốn có DJ để chơi và 1 phần cũng muôn lưu động di chuyển :D

janosida

Member
Nhà em vừa mua bộ loa XBOOM OL55D bên ĐMX hết 6 củ. Đánh giá của em là rất đáng tiền đấy ạ, loa nghe nhạc rất hay nhất là nhạc trẻ kiểu Thúy Nga, Asia, nhạc EDM, dance… vì bass em này rất chắc, sâu và gọn không bị kéo đuôi, mid và treb sáng, không chói tai, nghe lâu ko mệt.
Xem trên mấy deal điện tử tiki được giá rẻ hơn !!

caytoanto

Member
Đầu tư con XBOOM OLED55D đi bạn, con này được rất nhiều bác đánh giá chất âm rất ngon rồi, cs lớn tận 600W. Đầy đủ tính năng ăn chơi từ cổng mic để hát karaoke, ngắt lời ca sĩ khi hát karaoke, có 2 bàn chà DJ, chỉnh DJ bằng ĐT, đèn LED cảm ứng nhạc…

Alohazzz

Member
Hóng theo, cũng đang tính ra Nhật Tảo tìm 1 con loa tầm 2 triệu để chơi tết .

bexjnh

Member
Dòng loa Xboom con nào nghe cũng ngon . Quan trọng nhu cầu cần thì lựa con có tính năng như thế. Chẳng hạn muốn phá làng phá xóm thì chơi kết hợp 2 con OL55D tổng 1200w dập :) rồi lên phường uống nước sau

satthubian

Member
Dòng loa Xboom con nào nghe cũng ngon . Quan trọng nhu cầu cần thì lựa con có tính năng như thế. Chẳng hạn muốn phá làng phá xóm thì chơi kết hợp 2 con OL55D tổng 1200w dập :) rồi lên phường uống nước sau
:D xin , em không dám chơi dại phá làng xóm thế đâu

Bên trên