Chọn TV 4K - PANA 55"(26tr) - SONY 55" (25,4tr) - SHARP 58" (24tr) - 65" (36tr)

seagalvsjetli

Active Member
  1. Chỉ mua ở NKim.
  2. Chỉ mua Pana, Sharp, Toshiba or Sony.
  3. Không bao giờ mua SS hay LG (thế hệ 7x nên quá hiểu về tụi này).
  4. Chỉ xin advice từ các bác user đã từng hoặc đang xài.
Em đang xài LG 42” FHD từ 2008 (vì thời đó éo có other options vs budget).

Khoảng cách xem: game max 2m, phim max 3m. Lý do cần mua lúc này:
  1. Màn to coi đã. Không cần smart, 3D.
  2. Chơi game PC 4K 50%.
  3. Coi phim HD 50%. (cứ mua thôi vì chả biết chờ phim 4K đến khi nào có chỗ chép nữa)
Cho em xin ý kiến chọn 1, 2, 3 hay 4 và lý do nhe. Ai đang có ý định mời cùng bàn nào.

1. PANA TH-55DX650V (26tr): chỉ ngán 1 chỗ: xuất xứ VN.

2. SONY KD-55X7000D VN3 (25,4tr): ngon rẻ hiếm của Sony? (ghét Sony từ xưa: mắc, màu kg vượt trội)

3. SHARP LC-58UA330X (24tr): cty bị bán, sắp dẹp tiệm cty? J

- lăn tăn mỗi cái không biết tần số quét.

- lợi hơn cái 65” dưới (thua 7” chả là gì nhưng rẻ hơn 12tr.

- Nhưng Sony có vẻ yên tâm hơn (reputation, 200Hz rõ ràng).

4. SHARP LC-65UA330X (36tr): giá ngon nhất trong dòng 65” của Nhật.

Link tham khảo:
http://www.nguyenkim.com/tivi-led-panasonic-th-55dx650v.html
Smart TV, 55"
Độ phân giải: 4K UHD
Tần số quét: 1000 Hz
Kết nối: USB, HDMI, Wifi, LAN
Bảo hành: 24 tháng

http://www.nguyenkim.com/tivi-sony-kd-55x7000d-vn3.html
Tivi 4K, 55"
Độ phân giải: 4K UHD
Tần số quét: 200Hz
Kết nối: HDMI, USB, Wifi, LAN
Bảo hành: 24 tháng

http://www.nguyenkim.com/tivi-led-sharp-lc-58ua330x.html
Tivi 4K, 58"
Độ phân giải: 4K Ultra HD
Kết nối: USB, HDMI, MHL
Bảo hành: 12 tháng

http://www.nguyenkim.com/tivi-led-sharp-lc-65ua330x.html
Tivi 4K, 65"
Độ phân giải: 4K Ultra HD
Kết nối: USB, HDMI, MHL
Bảo hành: 12 tháng

Cám ơn ae trước. :)

Jedi Knight

Well-Known Member
Cũng 7x đây nhưng nhận ra rằng Nhật giờ ko như xưa nữa và Hàn Xẻng cũng ko như xưa nữa.
Trong mớ hàng Nhật thì giờ chỉ còn Sony là khá nhất, vì hình ảnh và phần mềm dùng là ổn nhất, có đầu tư. Rang lấy con 55X8500D đi, vi xử lý ngon hơn, gần như có đủ công nghệ hình ảnh mới nhất của Sony, quét thực 100. Dòng X7000 hay X8000 chỉ 65" mới quét thực 100 Hz.

Nói thêm xíu, mình cực ghét Samsung, vậy mà sau 1 tháng lựa chọn lại mua KS7000 đấy, sau khi so với X8000, X8500. Lẽ ra lấy X8500 nhưng nó chỉ có 55" giá cao so với dự định, nên sau khi soi LGUh850, Sony X8000, và Sam KS7000 test đủ film bằng USB HDD ngoài siêu thị tới mức bọn bán nó nhẵn mặt, lại chọn Samsung đó. Bạn mua TV Sony thì ráng lấy con có Triluminus, vì xem film nền đen mới thấy đáng giá, con Sam mình chọn vì cái màu đen của nó, chỉ Sony X8500 mới ngang đc, còn 8000 thì vẫn còn nhờ nhờ. Mình mua KS7000 vì kiểu dáng thấy đẹp, hình ảnh đẹp, motion good-X8000 thua, màu đen và tương phản tốt-cái này Sony X8000 thua, LG 850 tệ nhất, chống chói tốt-Sony thua, Sam có one connect box tiện. Tizen có đủ hết các phần mềm xem film phổ biến, dễ dùng hơn Sony vì nhà có phụ nữ và trẻ con dùng.

Mình ko quảng cáo Samsung, thích con X8500 mà chỉ có 55" giá cao, nên trong tầm 20t thấy KS7000 khá ok nên mua. Mà mình ko bao giờ mua NK, con 49KS7000 NK bán 30t, mình mua ngoài cũng bh chính hãng 3 năm giá hơn 23t.

Chỉnh sửa lần cuối:

viettoanhp

Well-Known Member
Vote cho Sharp và Panasonic, màu đen của Sharp vẫn vượt trội so với các hãng, Panasonic có công nghệ 6 màu mới chưa biết thế nào nhưng nếu dùng thêm màn IPS thì ngon rồi. Sony bán thương hiệu giá chát chất lượng bình thường ko nên chơi.

pro2740

Active Member
vote PANA TH-55DX650V (26tr) nha bác vì trong số 4 con bác kể chỉ có duy nhất con này quét thực 100 Hz. Bác nên mua ở DIENMAYCHOLON vì đang có chương trình khuyến mãi Tặng Thêm 1 Năm Bảo Hành Cho Tivi đến 29/9 => sẽ được bảo hành tv 3 năm còn mua ở NKim chỉ bảo hành tv 2 năm thôi

thanhtungqng

Uploader
Mình thì càng to càng tốt..vote Sharp LC-65UA330X :D

PS: Nhà mình trc có 2 em Sharp 46inch bị tèo 1 e và thay bằng e Sony 65inch..Cản nhận của mình khi xem BR Thúy Nga thì thấy thằng Sharp ảnh thật và đẹp hơn Sony :rolleyes: ah

Theo kinh nghiệm minh: Mua tivi Led các hãng bi giờ tèo lúc nào ko biết ah (hên xui nhé)..nó bị hư màn hình thì coi như vứt (tiền thay bằng mua mới),

Nên có cơ hội và điều kiện lúc này thì cứ chơi e màn To cho thỏa mãn ah :cool:

hanhhon

Active Member
Vote cho Sharp và Panasonic, màu đen của Sharp vẫn vượt trội so với các hãng, Panasonic có công nghệ 6 màu mới chưa biết thế nào nhưng nếu dùng thêm màn IPS thì ngon rồi. Sony bán thương hiệu giá chát chất lượng bình thường ko nên chơi.
IPS thì màu đen sao ăn được VA. Bác chủ lấy 55X8500D là đẹp, con này là IPS nên màu đen không được sâu thôi còn chất lượng rất good, xem bóng đá mượt ko bị bóng ma.

AshleyNHV

Member
Em cũng có nhiều điểm giống bác dù là 8X đời cuối ^^

Thứ nhất là cái thiện cảm với đồ Nhật, dù ko phủ nhận đồ công nghệ của Hàn đang trỗi dậy nhưng em vẫn ko thích dùng mấy đồ Samsung vs LG lắm.

Thứ hai là trong các mẫu này thì em cũng đang lăn tăn nhiều em cơ mà ngân sách chỉ có 20 củ nên đang định lấy 58UA330X, thấy giá thương gia báo chỗ rẻ nhất là 20.2 đồng

Cơ mà em chỉ thấy lạ là sao bác cứ phải mua Nguyễn Kim. Miễn là bảo hành chính hãng thì đâu rẻ ta mua chứ nhỉ ^^

seagalvsjetli

Active Member
Mình thì càng to càng tốt..vote Sharp LC-65UA330X :D

PS: Nhà mình trc có 2 em Sharp 46inch bị tèo 1 e và thay bằng e Sony 65inch..Cản nhận của mình khi xem BR Thúy Nga thì thấy thằng Sharp ảnh thật và đẹp hơn Sony :rolleyes: ah

Theo kinh nghiệm minh: Mua tivi Led các hãng bi giờ tèo lúc nào ko biết ah (hên xui nhé)..nó bị hư màn hình thì coi như vứt (tiền thay bằng mua mới),

Nên có cơ hội và điều kiện lúc này thì cứ chơi e màn To cho thỏa mãn ah :cool:

yeah càng to càng đã :)
nhưng mà 65" xem HD 720 thấy hột hoặc nhiễu không bác? 2-3m.
58" vs 65" có khác biệt?

Thứ nhất là cái thiện cảm với đồ Nhật, dù ko phủ nhận đồ công nghệ của Hàn đang trỗi dậy nhưng em vẫn ko thích dùng mấy đồ Samsung vs LG lắm.

Thứ hai là trong các mẫu này thì em cũng đang lăn tăn nhiều em cơ mà ngân sách chỉ có 20 củ nên đang định lấy 58UA330X, thấy giá thương gia báo chỗ rẻ nhất là 20.2 đồng

Cơ mà em chỉ thấy lạ là sao bác cứ phải mua Nguyễn Kim. Miễn là bảo hành chính hãng thì đâu rẻ ta mua chứ nhỉ ^^

còn vụ quét không quan trọng à bác? bác mua xem phim hay có game kg?
NK thì cũng giống như cái vụ thiện cảm đồ Nhật đó bác :)
yên tâm hơn chỗ khác, tư duy già khó đổi lắm.

vote PANA TH-55DX650V (26tr) nha bác vì trong số 4 con bác kể chỉ có duy nhất con này quét thực 100 Hz. Bác nên mua ở DIENMAYCHOLON vì đang có chương trình khuyến mãi Tặng Thêm 1 Năm Bảo Hành Cho Tivi đến 29/9 => sẽ được bảo hành tv 3 năm còn mua ở NKim chỉ bảo hành tv 2 năm thôi

thà bác chỉ vote thôi thì hay hơn, bồi thêm DMCL zô thấy dội :)
kg có thiện cảm với nó, đợt trước mua LG 42", giao đến nhà phát hiện bị gạch 1 đường ngang hết màn hình. Gọi điện nó hù kg có hàng kêu chờ hoặc ok cho lấy tiền lại, đến nơi nó tiếc quá giao luôn hàng của người khác cho mình.

ngdhieu

Well-Known Member
Nếu em là bác em sẽ ưu tiên như sau:

1. Chọn TV có thời gian bảo hành dài nhất có thể, kể cả phải mua thêm gói BH.
2. Chọn TV có định vị cao cấp trong cùng nhóm kích thước: Refresh rate, công nghệ xử lý hình ảnh, màu đen.
3. Chọn TV được SX tại VN (ủng hộ hàng made in VN, he he)

Tránh: Chọn mua TV kích thước lớn với giá bình dân: Lý do là để cắt giảm chi phí, NSX sẽ ăn bớt nhiều thứ, trong đó có cả sự nghiêm ngặt trong KCS => Hậu quả rất nghiêm trọng cho người sử dụng sau thời gian bảo hành.
Nếu muốn mua TV kích thước lớn, bác hãy chọn các model cũ 1~2 năm, chất lượng build sẽ tốt hơn nhiều so với model mới (thường chỉ được nâng cấp chip xử lý, hệ điều hành, nhưng lại bị cắt giảm chi phí nhiều chỗ người sử dụng ít để ý đến)

pro2740

Active Member
yeah càng to càng đã :)
nhưng mà 65" xem HD 720 thấy hột hoặc nhiễu không bác? 2-3m.
58" vs 65" có khác biệt?

còn vụ quét không quan trọng à bác? bác mua xem phim hay có game kg?
NK thì cũng giống như cái vụ thiện cảm đồ Nhật đó bác :)
yên tâm hơn chỗ khác, tư duy già khó đổi lắm.

thà bác chỉ vote thôi thì hay hơn, bồi thêm DMCL zô thấy dội :)
kg có thiện cảm với nó, đợt trước mua LG 42", giao đến nhà phát hiện bị gạch 1 đường ngang hết màn hình. Gọi điện nó hù kg có hàng kêu chờ hoặc ok cho lấy tiền lại, đến nơi nó tiếc quá giao luôn hàng của người khác cho mình.

cùng 1 số tiền bỏ ra thì bảo hành 3 năm vẫn hơn 2 năm chứ bác. tv có bị gì thì bác hú thằng ttbh chứ có hú NK hay DMCL đâu. Quan trọng là lúc nó giao hàng bác kiểm tra tv kỹ xem có phải là hàng trưng bày hay hàng đã qua sử dụng chưa. Tốt nhất là kiểm tra thời gian sử dụng của tv :D

iweenter

Member

chắc cái tư tưởng đồ Nhật tốt nó ăn sâu vô bác rồi, nên bác ko xài đồ Hàn, chứ thực ra đồ điện tử bây giờ mấy hãng HQ có thua kém gì Nhật đâu, nhiều cái công nghệ còn tốt hơn là đằng khác

Neo0461

Đồng ý với bạn màu đen của sharp là tuyệt vời nhất xem phim rất sướng. Ý kiến từ người đang dùng cả sony và sharp.

seagalvsjetli

Active Member
nguy cơ 80% chiến thắng thuộc về Sharp 58"
20% lăn tăn Sharp 65"
:D

chờ thêm kinh nghiệm các bác...:p

thinhsve

Well-Known Member
Bác này chỉ mua ở Nguyễn Kim thì 100% hàng giao đã bị khui thùng.
Em chỉ ngại là Nguyễn Kim cho dùng thử trong 7 ngày, thì hàng dùng thử rồi có bán cho người khác không? Hay là đến đợt thanh lý giảm giá?
Em chỉ thích tự tay mình khui niêm phong của NSX nên không mua của Nguyễn Kim.

Yuury

Member
viber image.jpg
Anh có thể ngó thêm em SHARP-58UE630X , con này mình thấy dienmaycholon có giá khá tốt

http://dienmaycholon.vn/chi-tiet-sa...-led-sharp-58-inch-ultra-hd-4k-lc58ue630x_1_0

Và theo Cataloge của SHARP thì nó cũng nằm trong phân khúc Premium , ko hiểu sao giá lại rẻ ngang ngửa dòng 58UA330X - dòng này mình nhớ chỉ là Advance / Expert .

Bên trên