Chống nhiễu, tăng tín hiệu cho truyền hình cáp

haohanluongson

Active Member
Ðề: Chống nhiễu, tăng tín hiệu cho truyền hình cáp

em cũng mới mua cục chuyên dụng 650k này xong
Lý do em chọn vì thấy mạch in làm có vẻ ngon hơn, khối nguồn thì đơn giản, chả có j cả nhưng được cái nó còn tách riêng ra (chống can nhiễu các bác nhỉ) con 415k thì nhìn ngoài cũng được nhưng ruột em chả ưng bằng nên lấy con 650k

Nó có 2 đầu ra, 1 đầu khuếch đại tín hiệu, 1 đầu test ( nếu sử dụng thì đầu này chỉ nên cho 1 tivi)

Mua thêm cục chia chuyên dụng nữa ( chuyên dụng vì trong nó có mạch lọc thụ động). em thấy chất lượng cũng khá. Không thì đúng là bác nào kiếm được cái bộ chia nippon của japan thì ngon vãi.

Thêm ít đầu zắc chuyên dụng luôn, cắm nhanh mà lại chắc, bóp kìm phát là chết ngắc luôn, ko cần phải băng dính các thứ làm gì cho lằng nhằng mà đầu zắc lởm kéo mạnh vẫn bung.

Em lấy ở chỗ đ/c Phạm Thành Chung bên muare mà các bác post lên đấy 0944588919 ^^ Đ/c này cũng nhiệt tình, có cả dịch vụ lắp đặt luôn, bác nào ngại nghịch hoặc cần lắp cho dự án thì người ta cũng đến lắp cho ( chắc là phải có phí ?)

Nhận xét về em này: nhà em có 5 cái ti vi ( vẫn đang chưa biết mua thêm em 42" nào để thay nốt em CRT ở nhà) dùng em này thấy tín hiệu có vẻ khỏe hơn so với bộ chia điện be bé hồi trước. Tuy nhiên do chất lượng VCTV em cũng chả chắc là ngon, nên kênh nào bình thường hơi nhiễu tí thì bi h nhiễu nhiều hơn, còn mấy kênh nước ngoài thì nét kinh luôn.

Tóm lại
- bác nào ko quá kĩ tính, hệ thống dây nhợ (cable) đi tốt, nhà dân dùng ( <5 ti vi) thì mua cục be bé cắm điện xài cũng okie. nhưng em thấy vẫn nên mua cái zắc đấu chuyên dụng cho nó chắc chắn.
- còn lại nếu dùng nhiều, suy hao tín hiệu trong tường các thứ lớn thì mua cục chuyên dụng em nghĩ là có ích. Có ích thực tế và cả có ích mặt tâm lý nữa :))
- quan trọng nhất, bộ chia + khuêch đại chỉ có tác dụng tốt khi tín hiệu đầu vào của các bác tương đối tốt ( cắm trực tiếp tín hiệu vào tivi thấy phần lớn các kênh đều okie)
Con này của pác sử dụng chip nên ngon hơn loại thông thường là sử dụng mạch khoếch đại, em cũng lắp của đồng chí này thấy ổn phết, tất cả TV trong nhà đều ngon nghẻ cả. Mà cái khuếch đại của pác to quá nếu ko em cũg lấy giống y xì con của pác vì cái hộp kệ đỡ nhà em nó nhỏ nên đành lấy cái 315k nên để vừa + với 100k tiền công nữa là ngon đừng hỏi luôn. E cũng khuyên các pác trên này nên gọi thợ đến làm vì họ còn có đồng hồ đo tín hiệu, nếu mình tự mua về mà ko biết đo thì cũng mất công thôi

phonganh

hee. mình mua một cái khuếch đại rời cắm mỗi tv một cái ngon ngay.nhà mình có 4 cái xem tầng nào cũng ngon. Mình tự làm lấy được không cần phải thợ( làm cho vợ nó sợ) mua loại made in hồ cẩm đào là được một đầu vào hai đầu ra là loại bé nhất, cắt đôi cái dây cáp cắm tín hiệu nối bộ khuếch đại vào điềm nào thuận lợi có ổ cắm điện và cho mỹ thuật. Ngon bổ rẻ hơn loại to kia dây tín hiêu di ngầm trong tường vẫn bị kém đi. Còn kiểu của mình laf khuếch đại đầu cuối. ngon hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

ntphuong0411

ngày nay mỗi gia đình lắp đặt vài cái...LCD...để xem Tivi là rất phổ biến, nên ta phải gắng thêm thiết bị chia hình 1 ra 2,3 hoặc 5 đường truyền, tín hiệu khi đi đến mỗi LCD bị giảm đáng kể, nên mình...thí nghiệm...gắng thêm cục chống nhiễu (mình tháo ra từ dây VGA vi tính ) cặp vào dây RF ngay mỗi LCD, thì tín hiệu...có cải thiện...được chút, nay chia sẽ với AE làm thử và cho thêm ý kiến về thí nghiệm này nhé.

Thanks bác nhìu!
Em làm theo bác, bé LCD của em khác hẳn, xem VTV cực ổn, còn ESPN với Dis thì cứ gọi là nét tưng luôn - đẹp hơn cả CRT. Em thấy vụ này cần được phổ biến rộng. Sự thật ở máy em là khác hẳn, chứ không phải vấn đề giải quyết tâm lý
Thanks again!

dnghi

Member

chuẩn thì lấy ngay hộp kích tín hiệu của bọn TH cable ý ... Em mới lắp cho cty em khoảng chục cái tivi hình nhiễu quá.. nó bảo có cục chuyên dụng bọn em hay dùng anh mua không. Mình phán tiền không thiếu cứ lắp chúng nó phang em 1 triệu 500k nhưng hình ảnh nét thì thôi rồi các pac ợ.. độ dài dây khoảng 100m với khoảng 6 cái tivi sau khi bộ kích... em đi chụp hình gửi cái cục đó cho các pac xem...
Em nghĩ cục này tầm 700k là hết phim thôi
HÌnh em nó đây (vừa mới phải đi tận nơi chụp về phục vụ cac pro)

Cục này Nhật Tảo hình như 400K-500K!

jeambone

Active Member

Cục này chỉ 300K thôi, mình thử rồi hầm hố thế chứ không ngon bằng cục của Pacific

Chỉnh sửa lần cuối:

MT-NjK3

Active Member

nhà mình cũng chia ra mấy đường, kinh nghiệm là nên mua cục chia có dùng nguồn điện rời để tăng tín hiệu mạnh nhất!!!
Đồng ý với ý kiến của bác này...Trước nhà em chỉ dùng cái chia đơn thuần chia 2,3 Tivi chất lượng giảm sút đi nhiều...Từ khi mua cái chia tivi cắm điện chất lượng ổn luôn...Nhưng trời mưa sấm đánh cái em đấy cháy luôn...May ko đi con tivi....

Manvn

Member

Mới chạy ra chợ NT mua 1cục chống nhiễu rời từ dây VGA hết 10k,về kẹp vào dây RF..Chất lượng THC có thay đổi,rỏ nét hơn đôi chút

tommy8288

Mới chạy ra chợ NT mua 1cục chống nhiễu rời từ dây VGA hết 10k,về kẹp vào dây RF..Chất lượng THC có thay đổi,rỏ nét hơn đôi chút
quá rẽ luôn ! tốn có 10k mà thỏa mãn được đôi chút về hình ảnh là OK rồi.

ntphuong0411

quá rẽ luôn ! tốn có 10k mà thỏa mãn được đôi chút về hình ảnh là OK rồi.

Cái này em đòi thẳng thằng cha bán LCD cho mình, nó cho hẳn 3 cục, chẳng mất thêm xu teng nào cả. Kinh nghiệm rút ra là: Bọn bán hàng nó bít tỏng tòng tong rùi, nhưng mình không đòi thì cũng ko được ah.

bác ơi kẹp thế nào nhỉ, em mua về kẹp nhưng sao nó lỏng thế, có kẹp chặt đc không. Cái dây cáp nó nhỏ hơn xo với cái lỗ kẹp

Manvn

Member

bác ơi kẹp thế nào nhỉ, em mua về kẹp nhưng sao nó lỏng thế, có kẹp chặt đc không. Cái dây cáp nó nhỏ hơn xo với cái lỗ kẹp

Kẹp chặt được chứ,chọn loại lỗ nhỏ..Hôm qua đi ra NT nó đưa 1 đống để lựa

BeeBear

Member

Thế cuối cùng là khuếch đại ngay đầu vào hay ngay đầu cuối đây nhỉ, đa số anh em đồng ý với phương án khuếch đại đầu vào ( dùng bộ khuếch đại 650k của bác PTC ), bác phonganh lại bảo khuếch đại cho từng TV một, cái nào hiệu quả hơn cái nào đây nhỉ

tndt06

Member

đam mê bất cứ cái gì cũng phải tốn hau chút money , cái này gọi là...ngu phí...nè, mình nộp phí này hoài à...hu hu...[/QUOTE]

Cha này nói trúng " tim đen " cũa mình, ngu phí thì mình đóng hoài. Sau khi phát hiện ra mình bị tốn tiền ngu tối về nằm vắt tay lên trán vừa tức mà cũng tự cười cái ngu cua mình luôn

blackstream80

Tôi đóan là cắt cục đó ra rồi buộc chung với cáp, ko biết đúng ko.

Em cũng thử cách này cách đây 1 năm nhưng thấy không cải thiện được nhiều.
Có 2 cách để xem nhiều TV (>3) mà không (ít) bị suy giảm tín hiệu:
- Lắp thêm bộ chia + khuếch đại (hình như của China- có cắm điện), giá khoảng 200k
- Biếu bác lắp TH cáp ít xiền để bác ý khuếch đại tín hiệu từ nguồn cho mình.

haohanluongson

Active Member

cái chống nhiễu này ở HN thì mua ở đâu pác nhỉ

mình đang dùng hộp chống nhiễu nguồn điện áp 220 VAC , 10A ngay nguồn điện lưới vào nguồn điện TV LCD và cho cả booster tín hiệu không thấy nhiểu , mở hộp nguồn chống nhiễu ra cắp TV và booster trực tiếp vào nguồn điện thì bị nhiểu hạt lấm tấm .

tranha224

giải pháp tôi ưu cho chia se tin hieu tivi

1. lắp đặt các bộ chia tốt một chút : PCT la tốt nhất! kết nối chia tiếp qua cổng 35dpi
2. kết nối cable tivi vao đầu RDR-HD950
3. kết nối tivi vao RDR-950 bằng cổng HDMI và chỉnh chế độ upscale

toemayman

Well-Known Member

chuẩn thì lấy ngay hộp kích tín hiệu của bọn TH cable ý ... Em mới lắp cho cty em khoảng chục cái tivi hình nhiễu quá.. nó bảo có cục chuyên dụng bọn em hay dùng anh mua không. Mình phán tiền không thiếu cứ lắp chúng nó phang em 1 triệu 500k nhưng hình ảnh nét thì thôi rồi các pac ợ.. độ dài dây khoảng 100m với khoảng 6 cái tivi sau khi bộ kích... em đi chụp hình gửi cái cục đó cho các pac xem...
Em nghĩ cục này tầm 700k là hết phim thôi
HÌnh em nó đây (vừa mới phải đi tận nơi chụp về phục vụ cac pro)

mình dùng cáp chia 6 ti vi,thấy nhiễu hỏi bọn truyền hình cáp nó xui đi mua cục kích tín hiệu truyền hình cáp như trên vào càng nhiễu. gọi một thằng khác đến nó lại phán: ai bảo anh mua thứ này ,cái này nó ra tín hiệu khỏe quá không giảm xuống được. nó bảo mình chi 150k nó chia lại cho đảm bảo tốt. thế mà nó làm tốt thật ai vào nhà nhìn tivi cũng khen truyền hình cáp mà nét thế, mình cũng thấy rất là nét .nó làm như sau:nó phải có đồng hồ đo tín hiệu, nó ra tận đầu cột đo tín hiệu từ bộ chia nó đo đạt 7,2 đến 7,5 (đơn vị là gì mình ko biết) là ok sau đó nó thay hết bộ chia nhà mình rồi lắp tivi vào là ok xem cực nét luôn
Lưu ý là nó phải đo tín hiệu cả bộ chia trong nhà . nếu đạt tín hiệu như ngoài cột hoặc nhỏ hơn một tí là được. ko hiếu sao nó lắp bộ chia A thì nó đo chỉ được 4 đến 5,nhưng nếu nó thay cái B lại được
túm quần lại các bác nên gọi nó đến chi cho nó tí nó làm cho sướng luôn(mỗi nghề có võ riêng

aiki

Nhà em cũng vừa gọi 1 đồng chí trên mạng đến lắp cái này các bác ạ. Phải nói là quá ok. Nhà em chia 4 cái TV, cái xa nhất lại là phòng em, tính từ bộ chia tới phòng em là gần 50m dây cable:D, vậy mà nét căng. Bác nào mà lắp thì nên thuê luôn thợ đến lắp nhé, họ có thiết bị đo tần số. Tổng chi phí: hộp kích tín hiệu: 650k + 10 đầu cắm xin: 100k + công: 100k. Total: 850k

Bên trên