Chủ đề PS2

James Vo

Member
không biết ở forum mình có ai biết chơi PS2 không ? đặc biệt là Winning Eleven ấy . Mình ghiền trò này lắm ,đang định dùng cái acc rapid để down vài game về chơi nhưng không biết file down về có dạng gì ? rồi phải làm sao để burn vào đĩa để chơi nữa ?
Bác nào đã từng thử qua thì cho mình chút kinh nghiệm với ,thank nhiều .

ranchu

Ðề: Chủ đề PS2

Game PS2 down về thường có dạng .iso hoặc .mds + .mdf . Có thể dùng các chương trình burn image để burn, nhưng mình recommend Nero hoặc Alcohol 120o , Nero khi burn file .mds thì hơi mắc công tí. Burn ở tốc độ thấp ( mình chỉ burn ở tốc độ 2X) để tránh lỗi.
Chú ý là không phải loại DVD nào cũng burn game PS2 dc ( burn được nhưng chơi không dc). Mình toàn burn bằng DVD Kachi + - gì cũng được, bỏ vô PS2 là đọc liền luôn.
Bạn có thể vào trang warez-bb.org hoặc forumplaystation.com có vô số game PS2 và Xbox xbox360 tha hồ mà down về chơi :)

nham18

Member

James Vo ơi mình hỏi bạn 1 câu nhé, trước khi post bài này bạn có nhìn lên phía trên của Firefox xem mình đang ở box nào ko vậy :-@

James Vo

Member

James Vo ơi mình hỏi bạn 1 câu nhé, trước khi post bài này bạn có nhìn lên phía trên của Firefox xem mình đang ở box nào ko vậy :-@

Chết xin lỗi nha ,cái này mình không cố ý như mấy lần trước đâu ,mình nghĩ đây là chủ đề về PS2 nên chắc không liên quan gì đến HD nên mình định cho vào mục Trò chuyện tổng hợp chứ không phải cho vào box download HD ,nhưng không biết ba chớp ba nháng thế nào đó lại bỏ vào "Liên Kết Quảng Cáo" nữa :confused::confused:.
Mod nham bỏ qua cho mình nha ,mình không cố ý đâu ,Nham xóa bài đi cũng được ,tại mình post bậy quá mà .

Game PS2 down về thường có dạng .iso hoặc .mds + .mdf . Có thể dùng các chương trình burn image để burn, nhưng mình recommend Nero hoặc Alcohol 120o , Nero khi burn file .mds thì hơi mắc công tí. Burn ở tốc độ thấp ( mình chỉ burn ở tốc độ 2X) để tránh lỗi.
Chú ý là không phải loại DVD nào cũng burn game PS2 dc ( burn được nhưng chơi không dc). Mình toàn burn bằng DVD Kachi + - gì cũng được, bỏ vô PS2 là đọc liền luôn.
Bạn có thể vào trang warez-bb.org hoặc forumplaystation.com có vô số game PS2 và Xbox xbox360 tha hồ mà down về chơi

Cám ơn bạn nhiều nha ,thông tin của bạn rất có ích cho mình .

James Vo

Member

Hóa ra mấy lần trước là cố ý

Đúng rồi ,mấy lần trước là mình cố ý post những bài trợ giúp về phần cứng ,phần mềm vào box trò truyện tổng hợp ,do cứ tưởng cần trợ giúp thì cứ post vào trò chuyện nhưng sau khi mod thông báo lại thì mình đã sửa chữa ,đã post những bài trợ giúp vào những box thích hợp, như cần giúp đỡ về tivi LCD thì mình post vào trợ giúp phần cứng ,....

echip

Ban Quản Trị

Đúng rồi ,mấy lần trước là mình cố ý post những bài trợ giúp về phần cứng ,phần mềm vào box trò truyện tổng hợp ,do cứ tưởng cần trợ giúp thì cứ post vào trò chuyện nhưng sau khi mod thông báo lại thì mình đã sửa chữa ,đã post những bài trợ giúp vào những box thích hợp, như cần giúp đỡ về tivi LCD thì mình post vào trợ giúp phần cứng ,....

ko sao đâu bác rút kinh nghiệm là được rồi.

nham18

Member

Ko sao đâu James Vo mình chỉ góp ý mang tính xây dựng thôi chứ ko có ý gì đâu :eek:

giabang87

Member

thường mình cũng down game về chơi chứ ko có mua đĩa
mình down từ trang này nè http://www.trfighters.net/bolum.php?f=75
bạn burn đĩa bằng Alcohol hay DVD Decrypter cũng dc. speed thấp nhất có thể
thường mình burn bằng Alcohol nó có chức năng burn ps2

nói thiệt từ trc giờ mình burn chưa từng rớt đĩa nào luôn. xài toàn đĩa 3 ngàn mấy 4 ngàn cũng êm ru. đọc cả năm nay vẫn êm
chỉ có mấy cái cd ps2 máy đọc hơi nặng. chắc do máy mình bị gì

vài dòng chia sẽ với bạn!

James Vo

Member

thường mình cũng down game về chơi chứ ko có mua đĩa
mình down từ trang này nè http://www.trfighters.net/bolum.php?f=75
bạn burn đĩa bằng Alcohol hay DVD Decrypter cũng dc. speed thấp nhất có thể
thường mình burn bằng Alcohol nó có chức năng burn ps2

nói thiệt từ trc giờ mình burn chưa từng rớt đĩa nào luôn. xài toàn đĩa 3 ngàn mấy 4 ngàn cũng êm ru. đọc cả năm nay vẫn êm
chỉ có mấy cái cd ps2 máy đọc hơi nặng. chắc do máy mình bị gì

vài dòng chia sẽ với bạn!

cám ơn bồ nhiều nha ,mình khoái trò winning eleven lắm ,mà lúc trước toàn mua đĩa không à , bây giờ mới biết để down về chơi thử .

Bên trên