CHỨC NĂNG INTERNET CỦA HD BOX

ktvn

Các bro cho mình hỏi tận tường là chức năng internet của các đầu HD chủ yếu là để thực hiện được các trò gì trên đó. Sao mình thấy là dùng để dơnload FW cho việc update, film bittorent, xem youtube,... mà mình thực tình không được rõ ràng chức năng mạng của HD Box, Các bro có link nào về này không cho mình đọc để hiểu rõ thêm công dụng của chức năng này và sử dụng chúng như thế nào. Trong 4rum nhiều bài viết quá nên cũng chóng mặt tìm không nỗi luôn

Không biết thì hỏi mong các bro đưng cười. Nhờ các bro chỉ giáo để người ta lại cười mình có hàng mà không biết xài

Nếu nói về download film hay FW hay xem youtube trên máy vinh tính thì mình biết nhiều, chứ còn trên HD Box thì mình chưa biết gì

Mình định mua cái 38HD hoặc K009

Thks

minhte

Member
Ðề: CHỨC NĂNG INTERNET CỦA HD BOX

Hì, bác cứ mua đi rồi sẽ biết mà. Nó cũng dễ dùng như máy tính ấy. Nói ở đây không hết được đâu.
Bác vào HD box tìm hiểu thêm nha.

minhte

Member

Hì, bác cứ mua đi rồi sẽ biết mà. Nó cũng dễ dùng như máy tính ấy. Nói ở đây không hết được đâu.
Bác vào HD box tìm hiểu thêm nha.

Chỉnh sửa lần cuối:

ktvn

Cám ơn bro đã trả lời mình, nhưng hệ điều hành trên máy vi tính và trên đầu HD làm sao họat động như nhau được, đó là điều mà ai cũng có thể đóan biết được, trong HD Box rất nhiều bài viết, nhưng mình chưa tìm thấy link nào nói cụ thể tổng quát công dụng này. Nếu các bro đã đọc qua link nào vui lòng gửi mình tham khảo

Thks

MrBo682

Well-Known Member

Các bro cho mình hỏi tận tường là chức năng internet của các đầu HD chủ yếu là để thực hiện được các trò gì trên đó. Sao mình thấy là dùng để dơnload FW cho việc update, film bittorent, xem youtube,... mà mình thực tình không được rõ ràng chức năng mạng của HD Box, Các bro có link nào về này không cho mình đọc để hiểu rõ thêm công dụng của chức năng này và sử dụng chúng như thế nào. Trong 4rum nhiều bài viết quá nên cũng chóng mặt tìm không nỗi luôn

Không biết thì hỏi mong các bro đưng cười. Nhờ các bro chỉ giáo để người ta lại cười mình có hàng mà không biết xài

Nếu nói về download film hay FW hay xem youtube trên máy vinh tính thì mình biết nhiều, chứ còn trên HD Box thì mình chưa biết gì

Mình định mua cái 38HD hoặc K009

Thks

2 cái máy bạn đang quan tâm không dùng mạng gì hết,chỉ đơn thuần đầu phát HD thôi.Nếu cần dùng chức năng mang thì nên quan tâm các máy Network Media Tank (viết tắt NMT) ví dụ HDX 1000,K100,K200,Egreat...Tuy nhiên đừng quá kỳ vọng vào chức năng mạng của các máy này,(thực tế mình đang dùng chia sẽ bạn chút ít),chức năng này gần như khá yếu so với PC thông thường,xem youtube,nghe radio,kéo torent thay PC... chút chút thì được.Bạn vào mục HD box tham khảo thêm

Bên trên