Chung tay xây dựng Foobar2000 DarkOne hoàn hảo

binhco

Active Member
Ðề: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update 01.04.2013.Support_SACD.iso

hồi trước mình biết bác Tú làm thớt này thì đã free cho bạn cái m audio 2496 rồi, hi hi, bác giỏi thật đấy

dinhlivnguyen

Ðề: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update 01.04.2013.Support_SACD.iso

chủ thớt cho mình hỏi là tại sao mình click dúp vào bài hát mà nó vẫn ko chạy,mình đã làm mọi cách :(
(cái mình xài là Foobar Update 01.04.2013 tải về giải nén rồi xài luôn )

hiepkmai

Well-Known Member

chủ thớt cho mình hỏi là tại sao mình click dúp vào bài hát mà nó vẫn ko chạy,mình đã làm mọi cách :(
(cái mình xài là Foobar Update 01.04.2013 tải về giải nén rồi xài luôn )
Cái giao diện này tối mù mà sao các bác vẫn thích nhỉ :D

Nếu bác thì giao diện này thì tải foobar2000 phiên bản mới nhất. Tải cái giao diện DarkOne v4 này về rồi cài vào. Component thích cái nào thì tự thêm vào, ví dụ như mấy cái hỗ trợ DTS và APE thì vào trang chủ foobar2000 kia mà tải về.

dinhlivnguyen

Cái giao diện này tối mù mà sao các bác vẫn thích nhỉ :D

Nếu bác thì giao diện này thì tải foobar2000 phiên bản mới nhất. Tải cái giao diện DarkOne v4 này về rồi cài vào. Component thích cái nào thì tự thêm vào, ví dụ như mấy cái hỗ trợ DTS và APE thì vào trang chủ foobar2000 kia mà tải về.

cụ thể quá,thanks bác nhiều :D

vo7210

Well-Known Member

sao nó hiện có 1 bên màn hình hà... kéo về giữa ko dc
View attachment 141913

Cái này là do lúc cài đặt trên màn hình 1920-1080 , nên khi bác tải về giải nén trên màn hình độ phân giải thấp hơn thì nó lệch sang một bên, tại bác chưa đọc kỹ hướng dẫn là phải nhấn cuộn chuột đễ di chuyển mới được.

thang_ga_com

Các bác cho hỏi sao của em ko nghe đc WMA nhỉ ? :3

sanghiem

Member

Các bác ở đây có plugin chạy file SACD cho foobar 0.9.5.2 thì cho em xin với nhá, em tìm mãi mà không ra...:(

foreveronline

re: Chung tay xây dựng Foobar2000 DarkOne hoàn hảo

Cho mình hỏi là khi mình đang nghe nhạc bằng foobar, pause lại, bật youtube thì bên youtube ko có âm thanh. Không chỉ youtube mà hình như là âm thanh của mấy ứng dụng khác cũng bị tắt, thoát foobar đi thì có lại. Minh phải khắc phục thế nào? Cám ơn bạn nhiều! :D

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: Re: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update 01.04.2013.Support_SACD.iso

Cho mình hỏi là khi mình đang nghe nhạc bằng foobar, pause lại, bật youtube thì bên youtube ko có âm thanh. Không chỉ youtube mà hình như là âm thanh của mấy ứng dụng khác cũng bị tắt, thoát foobar đi thì có lại. Minh phải khắc phục thế nào? Cám ơn bạn nhiều! :D
Cái này không cần khắc phục. Vì khi chạy bằng Wasapi thì đường âm thanh đã bị Foobar2000 "chiếm đoạt". Để cho ra chất lượng âm thanh "tốt" nhất có thể. :D

hoasimtim

Well-Known Member
Ðề: Re: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update 01.04.2013.Support_SACD.iso

Cái này không cần khắc phục. Vì khi chạy bằng Wasapi thì đường âm thanh đã bị Foobar2000 "chiếm đoạt". Để cho ra chất lượng âm thanh "tốt" nhất có thể. :D

Chắc là xài onbard rồi, em đâu có bị như thế :D

hoasimtim

Well-Known Member

Vậy là bản foobar2000 đó đựoc cài đặt & config chưa đúng "kiểu" rồi. :D

Bản nào vậy bác? Bản em xài mấy năm rồi, xái ở máy khác cũng bị foobar chiếm dụng sound khi nghe qua wasapi hay asiall, còn máy em đang xài thì không bị nhé :D

sumimo

Well-Known Member

Bản nào vậy bác? Bản em xài mấy năm rồi, xái ở máy khác cũng bị foobar chiếm dụng sound khi nghe qua wasapi hay asiall, còn máy em đang xài thì không bị nhé :D

Em cũng không bị vì mỗi ứng dụng em cho một đường tiếng riêng :))

Chứ nếu chạy chung Wasapi hay ASIO của một sound card thì đúng là phải lần lượt chứ không tập thể được các bác ợ :D

hoasimtim

Well-Known Member

Thật là đương nhiên, cấu hình thế này còn cao chán, :D

Bác tút tít con win này chỉnh chu phết nhỉ, ! Em FireFox mở được mấy tab tối đa hở bác :D ?

Mở 3 tab thấy vẫn còn chạy được, không biết nhiều nữa nó ra sao =)))

sumimo

Well-Known Member

Mở 3 tab thấy vẫn còn chạy được, không biết nhiều nữa nó ra sao =)))

Chính ra thời buổi ngày nay dùng được mấy bộ máy thời xì - trum này mới là cao thủ, vừa tiết kiệm điện lại vừa được việc nữa thì đúng là nhất bác rồi còn gì ...

Xin chúc mừng bác có em hàng máy bay chất lượng ...:D

P/S: Nhờ có bác mà trong 4 ngày em được gần 300 post ...>>chuyển từ Interlace qua Progressive :))

Bên trên