Chương trình off line đầu năm mới hội HD Quảng Ninh

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tmanhthang

Ðề: Lịch offline đầu năm Canh Dần

lão Beger thức dậy có khác , xôm tụ hẳn ra . tuần tới mấy anh em ta làm phát đi . không có đồ nhắm thì uống khượu xếch cũng được nhỉ .

beegees

Well-Known Member

lão Beger thức dậy có khác , xôm tụ hẳn ra . tuần tới mấy anh em ta làm phát đi . không có đồ nhắm thì uống khượu xếch cũng được nhỉ .
Em đang định để thứ 2 (qua hẳn rằm tháng Giêng đã) em sẽ mời các bác hội tụ đầu năm tý.
Món đề suất là: vào nhạc gia trang của bác Cầu ta làm tý Thỏ; Gà chọi hoặc Mèo...?????

tieuthieugia

Well-Known Member

các bác sướng thế
đấu năm HCm chờ hòai muh bác Chip chưa thông báo j hết...chắc nín thở đợi sinh nhật cho hòanh tráng lun quá.

beegees

Well-Known Member

các bác sướng thế
đấu năm HCm chờ hòai muh bác Chip chưa thông báo j hết...chắc nín thở đợi sinh nhật cho hòanh tráng lun quá.
Ối Trời, em tưởng mình em bị mụ Vợ đuổi nên khó ngủ. Không ngờ vẫn còn bác....!!!!!
Tụi em ngoài này chủ yếu là off xóm ở Hạ Long thôi (khoảng 15-16 bác_ toàn bô lão của HDQN thôi bác à; riêng em làm chân Mõ làng loa...loa... ) vì địa bàn Tỉnh qua rộng; dài cho nên kô thể hội tụ anh em thường xuyên được mà chỉ tập trung đủ vào ngày off quý thôi bác à.

thanhtung0506

hic hic, hà nội cũng đang học theo gương ở đây, em cũng đang tập làm mõ, bác có cao kiến gì về làm mõ thì ới em , hay bí kíp gì cũng dc

dubi

hic hic, hà nội cũng đang học theo gương ở đây, em cũng đang tập làm mõ, bác có cao kiến gì về làm mõ thì ới em , hay bí kíp gì cũng dc

Bác muốn làm Mõ thì đầu tiên phải đội Vợ lên đầu còn thiên hạ chỉ đội lên vai thôi.
Sau đó phải có khẳ năng chém gió siêu hạng, chém gió gió lên, chém bão bão về.
Chưa kể là phải có thêm 1 cái Dùi đục và 1 cái Mâm đồng. Mỗi lần đi đâu là gõ mõ khua chiêng ầm ĩ ^^
Thiếu gì bác beegees gổ xung nhé :p

beegees

Well-Known Member

Bác muốn làm Mõ thì đầu tiên phải đội Vợ lên đầu còn thiên hạ chỉ đội lên vai thôi.
Sau đó phải có khẳ năng chém gió siêu hạng, chém gió gió lên, chém bão bão về.
Chưa kể là phải có thêm 1 cái Dùi đục và 1 cái Mâm đồng. Mỗi lần đi đâu là gõ mõ khua chiêng ầm ĩ ^^
Thiếu gì bác beegees gổ xung nhé :p
Làm Mõ thì đơn giản quá:
+ Kô được đội Vợ lên đầu mãi vì khi cần đi nhậu Vợ kêu ca thì phải có gan quẳng mạnh nó xuống đất nếu nó còn kêu thì cho nó ăn thêm mấy chưởng sau đó hùng dũng đi.
+ Sẵn sàng thọc gậy vào mồm thiên hạ kể cả cấp trên nếu thấy khó chịu.
+ Nói nhiều.
+ Ham chia sẻ cảm xúc với anh em để nhận phê bình hoặc ủng hộ.
+ Kô được tiếc tiền a lô.

Tieubaocaca

Active Member

các bác sướng thế

Tại HCM của bác không có Mõ:

Làm Mõ thì đơn giản quá:
+ Kô được đội Vợ lên đầu mãi vì khi cần đi nhậu Vợ kêu ca thì phải có gan quẳng mạnh nó xuống đất nếu nó còn kêu thì cho nó ăn thêm mấy chưởng sau đó hùng dũng đi.
+ Nói nhiều.

Ước gì mình được như anh ấy!!!:))

MrMilan

Banned

Hôm nay sẽ thống nhất về việc off cuối tuần này. Đợi xin ý kiến các bô lão nữa là ok

MrMilan

Banned

Thông báo mới nhất về việc offline ngày 6/3/2010 (21/1 Âm lịch)

Hôm nay trong buổi offline xóm nhậu giữa các thành viên của đơn vị đăng cai off lần này là Hạ Long, dưới sự chỉ đạo của lãnh tụ tinh thần là Mohamed Quân và các vị bô lão, thì xóm HDHL xin thông báo, tạm hoãn buổi off lần tới vào ngày 6/3/2010 vì nhiều lý do.

1. Vào tầm đấy, có một số thành viên đi chùa cùng với đơn vị mình ( cái này không đi không được, đã bảo đi là phải đi ).
2. Tình hình ăn nhậu ở Hạ Long tầm này rất kém, hàng họ thì lởm, không có đồ ngon.
3. Buổi off lần trước mới diễn ra được 1 tháng, offline lần nữa thì hơi loãng không khí.

Tuy nhiên, để thay đổi không khí offline, ngày 7/3/2010, sẽ có chương trình đi giao lưu với HDHP và HDHN tại Hải Phòng, chương trình cụ thể sẽ thống nhất sau, nhưng chắc chắn sẽ đi, có 1 người cũng đi. Bác nào đi được HP xin mời đăng ký ở đây, hết thứ 7 em sẽ chốt danh sách, mà ai đăng ký rồi thì phải đi, không đi sẽ phạt nặng. Đi HP thì sẽ đi sớm một tí, khoảng 7h thì tập trung và đi luôn, ăn sáng ở Uông Bí và đến HP sẽ đi xem loa, Amply ở một số cửa hàng quen biết.

Rất mong các bác thông cảm và ủng hộ kế hoạch đi HP lần này, xem xin chân thành cảm ơn/

thanhtung0506

Làm Mõ thì đơn giản quá:
+ Nói nhiều.

em làm dc tất cả, và cũng có tất cả những điều trên trừ một điều là
vì em còn nhỏ bé lắm nên chưa làm dc như thế với các anh :D

Tieubaocaca

Active Member

Thông báo mới nhất về việc offline ngày 6/3/2010 (21/1 Âm lịch)

Hôm nay trong buổi offline xóm nhậu giữa các thành viên của đơn vị đăng cai off lần này là Hạ Long, dưới sự chỉ đạo của lãnh tụ tinh thần là Mohamed Quân và các vị bô lão, thì xóm HDHL xin thông báo, tạm hoãn buổi off lần tới vào ngày 6/3/2010 vì nhiều lý do.

1. Vào tầm đấy, có một số thành viên đi chùa cùng với đơn vị mình ( cái này không đi không được, đã bảo đi là phải đi ).
2. Tình hình ăn nhậu ở Hạ Long tầm này rất kém, hàng họ thì lởm, không có đồ ngon.
3. Buổi off lần trước mới diễn ra được 1 tháng, offline lần nữa thì hơi loãng không khí.

Tuy nhiên, để thay đổi không khí offline, ngày 7/3/2010, sẽ có chương trình đi giao lưu với HDHP và HDHN tại Hải Phòng, chương trình cụ thể sẽ thống nhất sau, nhưng chắc chắn sẽ đi, có 1 người cũng đi. Bác nào đi được HP xin mời đăng ký ở đây, hết thứ 7 em sẽ chốt danh sách, mà ai đăng ký rồi thì phải đi, không đi sẽ phạt nặng. Đi HP thì sẽ đi sớm một tí, khoảng 7h thì tập trung và đi luôn, ăn sáng ở Uông Bí và đến HP sẽ đi xem loa, Amply ở một số cửa hàng quen biết.

Rất mong các bác thông cảm và ủng hộ kế hoạch đi HP lần này, xem xin chân thành cảm ơn/

Nếu tiện thì từ về HL đi cùng anh em cho vui. Còn không thì từ HN về thẳng HP

@ MrMilan: ngày 7/3/2010 là ngày 22 AL em ơi!

Tieubaocaca

Active Member
Ðề: Chương trình offline 23/1 Âm lịch tạm hoãn, kế hoạch đi HP 24/1 ở trang 13

Báo cáo các cụ bô lão HDQN. Em vừa sang bên HP thám thính thấy họ có lịch sang nhà mình chơi vào ngày T7, 6/3/2010DL, 21/1 AL. Các bác xem thế nào nhé!

Cuối tuần này có 2 chương trình giao lưu:
1. Thứ 7 ngày 5/3/2010 (21 tháng giêng): chương trình đi lễ Cửa Ông và tham gia buổi off đầu năm của các bác HDQN (chương trình này đã có kế hoạch từ trước Tết).
2. Chủ nhật ngày 6/3/2010 (22 tháng giêng): chương trình giao lưu cùng anh em HDHN tại Đồ Sơn (chương trình này hôm nay mới có thông tin chính thức).
Do 2 chương trình này cách nhau có 1 ngày nên rất mong anh em Nhóm HDHP lưu ý, thu xếp thời gian tham gia.
Rất đáng tiếc là ngày mai em phải đi miền Nam 10 ngày nên không thể tham dự cả 2 chương trình trên, theo thông tin em tổng hợp được thì do bác vuchaulong đi Bái Đính vào thứ 7 nên em mạo muội đề xuất bác BANCHAINHO sẽ đứng mũi chịu sào cuộc đi Quảng Ninh và bác Vuchaulong sẽ chủ trì cuộc đón tiếp HDHN.

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=491776#post491776

Chỉnh sửa lần cuối:

MrMilan

Banned

Em đã sang bên HP thông báo tạm hoãn rồi, nếu chương trình của bác Cẩm không có thay đổi gì, thì ngày 6/3 mời bác về Hạ Long off xóm cho vui, và ngày 7/3 đi sang HP với anh em luôn, vẹn cả đôi đường, tiện thể cầm quà về cho Song Quân là ok.

Lâm Gia Trang

Đọc mà cứ loạn xạ ngậu các cụ đi gặp nhau, may mà tieubaocaca thông báo không thì toi :-j:-j

QuanHL

Em đã sang bên HP thông báo tạm hoãn rồi, nếu chương trình của bác Cẩm không có thay đổi gì, thì ngày 6/3 mời bác về Hạ Long off xóm cho vui, và ngày 7/3 đi sang HP với anh em luôn, vẹn cả đôi đường, tiện thể cầm quà về cho Song Quân là ok.

Tuyệt vời Tks Mr.Milan.ý định ngày 6/3 thực tế chỉ là họp xóm nhỏ HL thôi,hôm nay không nhịn được đã thực hiện rồi.Các chú hư thì hư một ngày thôi chứ hư cả hai ngày liền thì next day 8/3 chạy xuống lổ nẻ à.Các thím lại không ban off cả năm đấy.Anh em nào sắp xếp được thời gian cố đi HP giao lưu với anh em bên đó và HN một chút kỳ trước hơi bị ít quân đấy./.QuânHL

Tieubaocaca

Active Member

Tuyệt vời Tks Mr.Milan.ý định ngày 6/3 thực tế chỉ là họp xóm nhỏ HL thôi,hôm nay không nhịn được đã thực hiện rồi.Các chú hư thì hư một ngày thôi chứ hư cả hai ngày liền thì next day 8/3 chạy xuống lổ nẻ à.Các thím lại không ban off cả năm đấy.Anh em nào sắp xếp được thời gian cố đi HP giao lưu với anh em bên đó và HN một chút kỳ trước hơi bị ít quân đấy./.QuânHL

Bác Quân ơi! Cái câu chạy xuống lỗ nẻ nghe quen quen! Từ này xuất phát ở đâu ạ? Em cứ tưởng nó là độc quyền của Thủy Nguyên, Hải Phòng chứ ạ? (Vì ở đó có cái Lỗ Nẻ thật:D

hoangnguyen

21 em cũng có chương trình đi cùng cơ quan nên không dám hẹn trước, nhưng lịch thay đổi sang hôm sau thì em ok ngay. Đi chùa thì sức khỏe vô địch rồi. Chương trình hôm sau em nhất trí luôn nhưng còn thăm dò ý kiến anh em nhà ta thế nào.

MrMilan

Banned

21 em cũng có chương trình đi cùng cơ quan nên không dám hẹn trước, nhưng lịch thay đổi sang hôm sau thì em ok ngay. Đi chùa thì sức khỏe vô địch rồi. Chương trình hôm sau em nhất trí luôn nhưng còn thăm dò ý kiến anh em nhà ta thế nào.

Chú Hiệp xem anh em bên đấy thế nào, ai muốn đi HP thì thông báo nhé, chủ nhật tập trung rồi đi luôn thể

hoangnguyen

Chú Hiệp xem anh em bên đấy thế nào, ai muốn đi (?)HP thì thông báo nhé, chủ nhật tập trung rồi đi luôn thể

Ok anh! Anh em bên này nhất trí cao: hoangnguyen; thanh_detra; tung6869; xedaprach_69 (nếu có thay đổi đột xuất sẽ thông báo lại ngay)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên