Chuyện cái đầu thu AVG bị mất

Toietmoi

Well-Known Member
Nhà em muốn mua cái đầu thu mới, gía bao nhiêu cũng được, coi như đền bù cái đầu thu bị mất nhưng AVG không bán. Thế mới khó!
Khi nhân viên tổng đài bảo được cấp mới miễn phí em cũng quên không hỏi là thời gian bao lâu, sau khi chờ 15 ngày không thấy AVG động tĩnh gì, nhà em liên lạc lại thì được đẩy bóng sang sân thằng bảo hiểm. Vậy nên nhà em đã lắp mới ngay K+ mà không chờ đợi lúc nào có đầu thu AVG mới nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:

caothudeche

Moderator
Ðề: Chuyện cái đầu thu AVG bị mất

Không biết nhà bạn ở đâu? Nhưng hơi chia buồn cho bạn về việc xử lý theo đúng kiểu "Việt Nam".
Vấn đề các em tổng đài hơi máy móc! Chúng ta phải thông cảm cho các em vì đa số chỉ là sinh viên đi làm thêm, được các công ty dịch vụ tổng đài đào tạo qua quít, miễn là lễ phép, tra hỏi gì đã có máy tính.

AVG mua bảo hiểm cho đầu thu nên có lợi cho KH khá nhiều, những trường hợp thiết bị hỏng hóc, mất mát do có sự cố khác ngoài ý muốn như cháy nổ, thiên tai, trộm cắp... thì KH sẽ được cấp mới, nhưng là phải làm thủ tục xác nhận như bác bị. Vấn đề thủ tục này hơi mệt cho cái giá 1,5tr và cá nhân.

Thế nhưng thực tế thì bác mua thẳng gói mới chả sao cả. Hợp đồng là hợp đồng, chả nhẽ 1 tổ chức vì 1 cái đầu lại lôi dân đen ra kiện sao. Người Việt dĩ hòa vi quí, thương yêu đùm bọc lẫn nhau mà.

P/s: Đừng nghĩ hàng Tàu là rẻ nhé, ví dụ 1 sản phẩm hay xuất hiện ở HDVN là hãng Oppo, không rẻ đâu. Hay thương hiệu ASUS (lai tàu) không nhẹ cân đâu.

Toietmoi

Well-Known Member
Re: Ðề: Chuyện cái đầu thu AVG bị mất

AVG mua bảo hiểm cho đầu thu nên có lợi cho KH khá nhiều, những trường hợp thiết bị hỏng hóc, mất mát do có sự cố khác ngoài ý muốn như cháy nổ, thiên tai, trộm cắp... thì KH sẽ được cấp mới, nhưng là phải làm thủ tục xác nhận như bác bị. Vấn đề thủ tục này hơi mệt cho cái giá 1,5tr và cá nhân.

Thế nhưng thực tế thì bác mua thẳng gói mới chả sao cả. Hợp đồng là hợp đồng, chả nhẽ 1 tổ chức vì 1 cái đầu lại lôi dân đen ra kiện sao. Người Việt dĩ hòa vi quí, thương yêu đùm bọc lẫn nhau mà.

Theo em nghĩ mấy em trực tổng đài đã làm tốt công việc của mình, vấn đề là chính sách của AVG có vấn đề.

Nếu AVG có mua bảo hiểm cho đầu thu thì khi khách hàng có xác nhận của cơ quan CA thì nên lắp ngay cái mới cho họ, AVG sẽ làm việc với bảo hiểm sau. Bởi vì nhu cầu xem truyền hình của khách hàng là hàng ngày vậy nên họ không chờ đợi được lâu, do đó họ sẽ gọi NCC dịch vụ khác. Họ cũng sẽ không gọi AVG để lắp cái mới vì khi đã có vết gợn trong lòng rồi thì sẽ không tiếp tục sử dụng dịch vụ của NCC đó nữa.

Theo em thì AVG cũng nên có bảng giá các thiết bị để khi hư hỏng, mất mát do lỗi khách hàng thì sẽ có căn cứ bồi thường, mua bán. Thực ra thì cũng như khi ta mua 1 chiếc điện thoại, khi bị mất thì ta sẽ mua cái khác và báo tổng đài cấp lại SIM. AVG nên đi theo hướng đó sẽ hay hơn vì khi nhận được điện thoại của KH là có thể cấp ngay đầu thu mới mà không cần đến xác nhận của cơ quan CA, còn nếu muốn free thì chờ bảo hiểm nhé!

caothudeche

Moderator

Dĩ nhiên là có chứ bạn!
Nhưng với TH của bạn thì có lẽ chỉ có đăng ký mới là rẻ nhất. Còn nếu mua đứt cái đầu HD thì giá đã là 3tr2, với mức giá này có lẽ không KH nào chịu mua trong khi giá đăng ký mới chỉ mất khoảng 1tr7.
Trừ những TH trong diện BH thì 1 đổi 1 rồi. Còn các trường hợp khác đều được mua mới. KH cứ ra bưu điện, các điểm giao dịch, đại lý để mua thôi.
Hoặc gọi báo Bảo Hành, họ đến kiểm tra không đủ điều kiện BH thì bán mới. (thu lại xác)

Toietmoi

Well-Known Member

Trừ những TH trong diện BH thì 1 đổi 1 rồi. Còn các trường hợp khác đều được mua mới. KH cứ ra bưu điện, các điểm giao dịch, đại lý để mua thôi.

Nhà em hỏi rồi, hổng có bán, bảo chờ bảo hiểm.

Nhà em dám khẳng định rằng KH có thể chờ 5 - 7 ngày chứ chả ai chờ tháng này qua tháng khác mà thậm chí còn không có 1 dòng hồi âm. May mà nhà em tỉnh táo gọi ngay thằng K+ đến nhà dù chả mấy khi xem bóng đá.

AVG tham bát bỏ mâm, tiếc cái đầu thu nhưng lại mất 1 khách hàng sử dụng dịch vụ lâu dài với gói cước cao nhất.

À, đến giờ nhà em vẫn chưa có thông tin gì từ AVG. Nhà em cũng không nhắc họ làm gì cả, cứ để chờ xem sao :)

ptt0903939220

đây là bài học rất có giá trị cho các nhà đài làm dịch vụ truyền hình ở miền nam và cả vn.nếu mình làm bên avg là đã tới nhà đổi đầu thu mới cho khách còn thủ tục các loại từ từ làm sau rùi.

petiteLoan

tại bác chủ thớt muốn đi từng bước đúng lộ trình thui, ép đúng cái thế "lỡ bị mất, phải thay cho tui, phải đền free cho tui" , chứ nếu bác ấy ra đăng ký cái mới thì mọi chuyện đơn giản hơn rất nhiều.

gacon_vn

Active Member

Vào đây chỉ được khen AVG thôi nhé, nếu bác nào chê sẽ có rất rất nhiều người lao vào xỉa xót đấy 3:-O

petiteLoan

Vào đây chỉ được khen AVG thôi nhé, nếu bác nào chê sẽ có rất rất nhiều người lao vào xỉa xót đấy 3:-O

Không phải, vào đây bác chê AVG cũng được, nói chuyện K+ cũng được, mình phải nhìn vào cái lý mà mình phân tích ai đúng ai sai. AVG vẫn thiếu sót đầy ra đấy thôi. Theo mình trường hợp này của bác chủ thớt phải chịu dựng như vậy vì bác ấy là người sống theo khuôn khổ, nếu mình giải thoát được ý nghĩ rập vào quy tắc vào khuôn phép ấy thì mọi thứ xung quanh sẽ dễ dàng hơn, mình sống thoải mái hơn rồi.

Toietmoi

Well-Known Member

Không phải, vào đây bác chê AVG cũng được, nói chuyện K+ cũng được, mình phải nhìn vào cái lý mà mình phân tích ai đúng ai sai. AVG vẫn thiếu sót đầy ra đấy thôi. Theo mình trường hợp này của bác chủ thớt phải chịu dựng như vậy vì bác ấy là người sống theo khuôn khổ, nếu mình giải thoát được ý nghĩ rập vào quy tắc vào khuôn phép ấy thì mọi thứ xung quanh sẽ dễ dàng hơn, mình sống thoải mái hơn rồi.
Nhà em chỉ chịu đựng mấy ngày thôi nhé, sau đó thì nhà em đã chọn K+ dù tiền đầu thu và thuê bao đều cao gấp nhiều lần AVG. Như nhà em đã nói, một khi khách hàng có vết gợn rồi thì rất khó lấy lại niềm tin để tiếp tục sử dụng dịch vụ của AVG.

Nhà em không đi xin AVG bố thí, nhà em chỉ nhân tiện đi làm lại giấy tờ nên làm luôn cái xác nhận mất trộm xem AVG xử lý thế nào. Và nay em vẫn cứ chờ xem sau mấy tháng nữa thì AVG phản hồi dù họ có mang đầu thu đến lắp thì cũng chả có chổ mà lắp nữa.

Còn bác petiteLoan bảo nhà em rập vào quy tắc thì thật nực cười, quy tắc đó không do AVG vẽ ra thì nhà em tự dưng sáng tác ra à? Nhà em đâu có đi xin, đã gọi điện cho họ đề nghị mang đầu thu mứoi đến lắp và nhà em sẽ thanh toán tiền, bao nhiêu không quan trọng miễn là vợ con có cái để mà coi mấy cái phim Hàn Quốc, Trung Quốc sướt mướt. Bác xúi nhà em mua đầu thu AVG mới, hình như bác chỉ lo việc phát triển thuê bao mà bỏ qua việc chăm sóc khách hàng - hình như cũng là quan điểm của AVG bây giờ.

Topic này nhà em viết lên để mọi người cùng nhìn thấy những rắc rối xảy ra với cái khái niệm "cho mượn" đầu thu của AVG - mặc dù tiền mình bỏ ra nhưng vẫn mang cái tiếng là đi mượn.

tại bác chủ thớt muốn đi từng bước đúng lộ trình thui, ép đúng cái thế "lỡ bị mất, phải thay cho tui, phải đền free cho tui" , chứ nếu bác ấy ra đăng ký cái mới thì mọi chuyện đơn giản hơn rất nhiều.

không phải bác Toietmoi rập khuôn mà, bên CA họ nói bác ấy làm như vậy khi bên nhà đài có thông tin gì thì sẽ báo , và cơ hội tóm dc kẻ gian sẽ tăng theo mà thôi.
bác thử mất đồ đi mà xem coi bác báo CA , rồi có báo lên những tổng đài có đồ liên quan tới hay ko,hay là ko báo gì.

gacon_vn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Chuyện cái đầu thu AVG bị mất

Nhà em chỉ chịu đựng mấy ngày thôi nhé, sau đó thì nhà em đã chọn K+ dù tiền đầu thu và thuê bao đều cao gấp nhiều lần AVG. Như nhà em đã nói, một khi khách hàng có vết gợn rồi thì rất khó lấy lại niềm tin để tiếp tục sử dụng dịch vụ của AVG.

Nhà em không đi xin AVG bố thí, nhà em chỉ nhân tiện đi làm lại giấy tờ nên làm luôn cái xác nhận mất trộm xem AVG xử lý thế nào. Và nay em vẫn cứ chờ xem sau mấy tháng nữa thì AVG phản hồi dù họ có mang đầu thu đến lắp thì cũng chả có chổ mà lắp nữa.

Còn bác petiteLoan bảo nhà em rập vào quy tắc thì thật nực cười, quy tắc đó không do AVG vẽ ra thì nhà em tự dưng sáng tác ra à? Nhà em đâu có đi xin, đã gọi điện cho họ đề nghị mang đầu thu mứoi đến lắp và nhà em sẽ thanh toán tiền, bao nhiêu không quan trọng miễn là vợ con có cái để mà coi mấy cái phim Hàn Quốc, Trung Quốc sướt mướt. Bác xúi nhà em mua đầu thu AVG mới, hình như bác chỉ lo việc phát triển thuê bao mà bỏ qua việc chăm sóc khách hàng - hình như cũng là quan điểm của AVG bây giờ.

Topic này nhà em viết lên để mọi người cùng nhìn thấy những rắc rối xảy ra với cái khái niệm "cho mượn" đầu thu của AVG - mặc dù tiền mình bỏ ra nhưng vẫn mang cái tiếng là đi mượn.
Trước đây e cũng có 1 topic nói về vấn đề thu cước của AVG, các bác (sau đó e mới xem các bài viết thì biết họ là sale hoặc có quyền lợi từ AVG) nhảy vào xỉa xói nói này nói nọ đổ lỗi hết cho KH, chính họ lúc nào cũng nói về cần 1 sự đánh giá khách quan cho AVG nhưng họ lại ko chịu tiếp thu ý kiến của KH mà chỉ muốn được nhận xét ngon lành kiểu "câu" like, đúng là với 1 thuê bao của bác và vài thuê bao của em thì AVG chả có gì mà bị ảnh hưởng nhưng chỉ cần vài vết gợn mà sau khi mình cố giải quyết ko đc thì sẽ ko bao giờ quay lại dùng dịch vụ này nữa. Cái lý sự cho mượn đầu thu hài lắm, họ thu 1tr650 mà chỉ cho free 6 tháng thì còn lại hơn 1 triệu chính là giá cái đầu thu đó chứ còn mượn cái gì nữa.

petiteLoan

Ðề: Re: Ðề: Chuyện cái đầu thu AVG bị mất

Cái lý sự cho mượn đầu thu hài lắm, họ thu 1tr650 mà chỉ cho free 6 tháng thì còn lại hơn 1 triệu chính là giá cái đầu thu đó chứ còn mượn cái gì nữa

Ôi, FPT, VNPT, Viettel cũng hài lắm, nó thu phí hòa mạng từ 300k --> 500k nói là cho free cái modem 4 cổng hoặc wifi, ko free tiền cước tháng nào, nhưng đó là cái giá của cục modem đó chứ gì nữa !

:)) :)) :)) :))

những thằng làm dịch vụ khác còn âm thầm lặng lẽ hơn AVG nữa đấy, khách hàng AVG còn biết để càu nhàu chữ "cho mượn", chứ mọi người lắp internet thì chẳng mấy người nào nhận ra ! Hủy internet trước 24 tháng đền hợp đồng 600k nhé các bác, bác lắp AVG hay cái chảo có đền gì ko ?

bác lưu ý là 1tr500 trừ 6 tháng còn 972k, ko phải hơn 1 triệu đâu nhé @@ còn dư 150k là công lắp đặt @@
bây giờ chương trình là trừ 9 tháng còn 708k nhé !
thành ra sự so sánh trừ tiền cước được tặng ra để tính giá đầu thu thật là khập khiễng :(

Giờ thấy chính sách bán đứt của K+ vẫn hợp lý hơn, khỏi phải mang tiếng mượn. Còn đã cho mượn thì miễn phí đi....Các ông nào cho mượn cũng tính hết rồi...Giá gốc của đầu thu + Chảo giá gốc hết 500k hay 600k là max...Nhiều khi mượn cớ chăm sóc khách hàng để ghìm chân khách hàng :))

Bên trên