Chuyến đi Tuy Hòa mạo hiểm của Nhok

hquangvn

Member
Ðề: Re: Ðề: Chuyến đi Tuy Hòa mạo hiểm của Nhok

Mình hiểu ý bạn :)). Nhưng nói rõ cho bạn biết nhé, ko phải dân phượt hay tự nhận mình phượt phẹt gì là phải ăn bờ ăn bụi, ngủ nhờ rồi phải đi xe máy này nọ, lê lết qua các tỉnh, mỗi chỗ dăm bảy ngày nhé :))

Mình quen rất nhiều người đi những cung đường phải nói rất nguy hiểm như cung Tây Bắc, đi Bắc Nam, mỗi ngày gần 1000km cơ. Mà nói thêm cho bạn biết nhé, cá nhân mình đi phượt = xe máy Xuyên Việt, HN đến Cà Mau từ năm 2010 rồi cơ bạn ạ, mà đi 1 mình đó nhé, gần 1 tháng lang thang khắp nước. Liệu bạn đã làm được 1 chuyến như vậy chưa?

Do lúc đó đi có rất nhiều thời gian nên mình còn đi được = những phương tiện đường bộ. Bạn nghĩ ai cũng có thời gian đi cả tháng rong ruổi trên đường, trong khi sức khỏe không đảm bảo, công việc thì ko thể nghỉ. Có thể bạn là sinh viên, thời gian là vô biên, nhưng xin lỗi, mình có công có việc ổn định, giờ chỉ đi bằng máy bay vào đó mấy ngày nghỉ cuối tuần và thuê xe đi khám phá chậm rãi, chơi bời là chính chứ ko có ý hành xác như ngày xưa đâu bạn trẻ nhé :)). Mình kiếm được tiền thì mình đi chơi = wallet là điều đương nhiên rồi, còn người khác không có thì phải chịu khó mà tiết kiếm, kiếm cách khác đi chứ sao nữa ;))

Còn tùy, quan điểm MẠO HIỂM theo mỗi người khác nhau mà, chẹp, chẹp ;)). Chắc bạn chưa đọc hết bài viết của mình thôi ;;)

Thân mến,

Mới nói mấy câu mà lôi cả đống tiểu sử ra tạt vào mặt người khác rồi. Bạn gái à bạn nhỏ tuổi hơn mình đừng vội quy chụp tuổi tác và công việc người khác nhé. Nhưng mình không thích cãi nhau với con gái, triết lý và hơn thua lắm. Chỉ thấy mấy ông vo ve xung quanh nhặng xị thế nào ấy với cái chuyến đi chơi rất chi là "BÌNH THƯỜNG" này nên tức cười comment chơi chút thôi.

hquangvn

Member

Mình nghĩ bạn quá so đo vấn đề rồi, bạn nói thì dễ nhưng thực tế nó khác lắm
Mạo hiểm đối với mỗi người là 1 quan niệm khác nhau và phụ thuộc rất nhiều vào hoàn cảnh sống, hoàn cảnh lúc đi nữa
Mình nói cho bạn nghe về mình cảm nhận mạo hiểm nhé:
- Đối với mình 12 giờ đêm mà còn đi xe máy ở khu Nguyễn Văn Linh Q7 gần LA là quá mạo hiểm
- Đối với mình ngồi ở công viên Hòa Bình khu Q5 Nguyễn Chí Thanh là cực kỳ mạo hiểm
- Đối với mình buổi tối nằm ngủ đã đóng cửa nhà đầy đủ mà ko đóng cửa phòng cũng là mạo hiểm
Nhưng những việc sau đây mình ko thấy mạo hiểm tẹo nào:
- Book vé đi chơi nước ngoài theo tuor nhóm nhạc Scropion dù ko biết nước Đức là gì, chẳng thấy mạo hiểm
- Cùng 1 nhóm bạn xuống thung lũng Lòng chảo - US cắm trại nghe mấy hòn đá kêu, đêm lạnh thấu xương, ko sóng đt, ko wifi, nguy hiểm từ thú rừng nhưng vẫn ko thấy mạo hiểm
- Nhảy bungee từ 1 cây cầu cao tương đương tòa nhà 50 tầng ko mạo hiểm mà cực kỳ vui...
Vậy theo bạn Nhok mạo hiểm hay chưa?

Hình như em nghe mùi công tử ở đâu đây =))

ps: còm men xong mới thấy cái nick Hoàng Đế

trungcdc

Member

Tớ có đứa em, con gái, năm nay 30 tuổi, rất thích đi du lịch kiểu này, 30-4 mua vé máy bay sang Cam chơi Angkor Wat, sang Vientine đi phượt, vừa rồi còn định sang cả Yangoon nữa, đúng là máu me có hạng. Sống ở các thành phố lớn ngột ngạt quá, đi chơi vậy cũng vui. Nhóc bữa nào ghé Quảng Bình đi hang Sơn Đoòng cho biết thế nào là đệ nhất nhé.

Nhok

Re: Ðề: Re: Ðề: Chuyến đi Tuy Hòa mạo hiểm của Nhok

Mới nói mấy câu mà lôi cả đống tiểu sử ra tạt vào mặt người khác rồi. Bạn gái à bạn nhỏ tuổi hơn mình đừng vội quy chụp tuổi tác và công việc người khác nhé. Nhưng mình không thích cãi nhau với con gái, triết lý và hơn thua lắm. Chỉ thấy mấy ông vo ve xung quanh nhặng xị thế nào ấy với cái chuyến đi chơi rất chi là "BÌNH THƯỜNG" này nên tức cười comment chơi chút thôi.

Chẹp, tự nhủ âu cũng là xã hội mà, phải có thế nọ thế kia chớ :)). Mà mình cũng không thích nói chuyện với mấy bạn GATO đâu :)). Tạm biệt nhé ;))

Tớ có đứa em, con gái, năm nay 30 tuổi, rất thích đi du lịch kiểu này, 30-4 mua vé máy bay sang Cam chơi Angkor Wat, sang Vientine đi phượt, vừa rồi còn định sang cả Yangoon nữa, đúng là máu me có hạng. Sống ở các thành phố lớn ngột ngạt quá, đi chơi vậy cũng vui. Nhóc bữa nào ghé Quảng Bình đi hang Sơn Đoòng cho biết thế nào là đệ nhất nhé.

Em thấy ở SG đi chỗ nào cũng tiện hết ý anh ạ, mà vé máy bay thì rẻ ơi là rẻ :((. Chỉ có đi từ HN là cái gì cũng đắt vì chặng này xa nhất Asean :-<. Quảng Bình em mới đi có mỗi PN-KB thôi, sẽ ghé Sơn Đoòng khi có cơ hội anh ạ :x

hquangvn

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chuyến đi Tuy Hòa mạo hiểm của Nhok

Chẹp, tự nhủ âu cũng là xã hội mà, phải có thế nọ thế kia chớ :)). Mà mình cũng không thích nói chuyện với mấy bạn GATO đâu :)). Tạm biệt nhé ;))
Ở đời là vậy, nói khó nghe thì ai cũng nhăn mặt bỏ đi thôi. Mà anh không GATO đâu, anh cũng đi chỗ đó rồi, lạ lùng gì nữa. Mà góp ý em gái chút, chụp hình cho nó ra chụp hình, không đẹp thì cũng phải nét, cũng phải chọn góc mà chụp. Phú Yên rất đẹp và nên thơ mà em gái chụp cứ như đi vào cái xó xỉnh nào ấy.

Nhok

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chuyến đi Tuy Hòa mạo hiểm của Nhok

Ở đời là vậy, nói khó nghe thì ai cũng nhăn mặt bỏ đi thôi. Mà anh không GATO đâu, anh cũng đi chỗ đó rồi, lạ lùng gì nữa. Mà góp ý em gái chút, chụp hình cho nó ra chụp hình, không đẹp thì cũng phải nét, cũng phải chọn góc mà chụp. Phú Yên rất đẹp và nên thơ mà em gái chụp cứ như đi vào cái xó xỉnh nào ấy.

Lần sau trước khi hỏi cái gì thì phải đọc kỹ hết rồi hãy hỏi nhé anh :)). Rồi, quay lại trang 1 đọc đi rồi có gì hỏi sau ;))

Re: Ðề: Chuyến đi Tuy Hòa mạo hiểm của Nhok

Thân gái dặm trường, em Lan đi máu thế.

Hình như Lan "Nhok Bà Bà" không đi một mình thì phải ;))

poly

Banned
Member hquangvn bị cảnh cáo vì "Dùng từ ngữ quá khích, gây mất hòa khí". Các bạn xin vui lòng tôn trọng bài viết chia sẻ kinh nghiệm của người khác. Xin hãy nhớ mỗi người có quan niệm khác nhau về việc đi du lịch, đi bụi, đi phượt.

leepham

Well-Known Member
Ðề: Chuyến đi Tuy Hòa mạo hiểm của Nhok

Con này phanh đùm mà Nhok ?

tia chop

Member
Hình thì nhiều mà chỉ có được hai tấm về chủ thớt thôi. 1 là cái tay sơn móng hồng,2 là đôi giày đỏ....hết...thêm vài tấm cho anh em HDvietnam chiêm ngưỡng đê
ê.....Mong tin :-"
......
.
..
Mới thấy được ở page 3

Xinh nhẩy
Nói đi 1 mình, hổng tin lắm:p

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Re: Chuyến đi Tuy Hòa mạo hiểm của Nhok

sao bảo hôm check out chị dọn phòng lượm ga mặt nhăn nhó lắm, hi hi đùa tý

shilu107

Active Member

Đọc xong chỉ muốn phi thẳng về quê ngoại em :( Nhớ Phú Yến " điên đảo " !!!

genzo1984

Well-Known Member

em cũng nhớ quê hương Phú Yên của mình quá

langtu9

Member

Á ...!!! Mặt mộc mà xinh như vầy,maquiller lên còn đẹp cỡ nào nữa .Nhóc quá xinh đẹp đến ngạc nhiên luôn,vì anh cứ nghĩ em đi du lich 1 mình ,lại là con gái thì chắc xấu òm hay nhìn như đàn ông í ....sorry .Không ngờ Nhóc vừa đẹp lại trắng nữa , thích thật . Nói lên suy nghĩ vậy thôi chứ chả có cơ hội gặp được em đâu mà ve vãn. Anh em mình cách nhau cả 10.000km ..và bé mà gặp anh ngoài đời là sẽ gọi là chú ngay.....haha.
Thân chúc em luôn vui tươi và có thêm nhiều kỉ niệm đẹp mà chia xẻ cho mọi người hưởng ké .Cám ơn em .
Ps: Ủa mà nhóc có bài viết chuyến xuyên Việt năm 2010 của cô bé chưa ? cho anh đọc với .Thanks.

Rất đồng tình vs ý kiến của bạn Genzo. Mình đi du lịch như này chỉ thích chỗ nào nó hoang sơ và hùng vĩ thôi.

Thật ra mà nói, đầu tiên mình có 2 options: Đi Nha Trang và đi Tuy Hòa. Tức là bay vào Tuy Hòa rồi bắt xe khách đi NT và thứ 2 là ở lại TH để thăm tp này. Nha Trang mình đi mấy lần rồi, cũng hay lang thang nhưng chưa hẳn là đi nhiều và hết những điểm du lịch ở đó, nhưng mình thấy người nhiều quá, cảm giác nó cũng ngột ngạt na ná như HN. Nên từ trước đến giờ thì thích nhất biển ĐN rồi mới đến NT và bét nhất là VT :(. Nhưng giờ Phú Yên đang ở nhất nhé ^^

Ms mà anh :| bonus cái ảnh chụp trong thang máy ks :D. Đi một mình nên chả có ai chụp ảnh cho cả :-<

Chỉnh sửa lần cuối:

Hoàng Đế

Nhok bỏ bê topic chạy đâu rồi
Mà cô nàng 88 này vẫn kén chọn lắm, chưa chịu lấy chồng, mình đợi nàng ấy về dinh rồi mình cũng lập gđ cho ông bà có con cháu bồng bế
Nghe em nói thang 5 vào SG, nhớ hú anh nhé, nhà anh đang dư phòng ngủ nhiều lắm, em ghé chơi khỏi lo khách sạn :D

langtu9

Member

Ps: Ủa mà nhóc có bài viết chuyến xuyên Việt năm 2010 của cô bé chưa ? cho anh đọc với .Thanks

Nhok

Ps: Ủa mà nhóc có bài viết chuyến xuyên Việt năm 2010 của cô bé chưa ? cho anh đọc với .Thanks

Tháng 8 kỷ niệm 3 năm, cũng định viết mấy lần mà lười quá nên chưa viết trọn được hết. Cũng khá lâu rồi nên thực sự em không nhớ hết được, nhưng mà ảnh thì mấy nghìn cái. Chắc là cũng viết được.

Hẹn bác thời gian sắp tới, sau chuyến đi Sài Gòn tháng 5 này thì em viết ạ ^^

onapthanh

Re: Ðề: Chuyến đi Tuy Hòa mạo hiểm của Nhok

Ưcs gì mình được vào tuy hoa, xa quá mình ơ HN mà

---------- Post added 27-04-2013 at 04:01:36 AM ----------

TUY hÒA VỚI MÌNH CHI NGHE QUA ĐÀI BÁO NÊN CUNG KHÔNG BIẾT GÌ NHIỀU

onapthanh

TUY HÀO CÓ GÌ ĐẶC BIỆT NHỈ

Bên trên