Chuyên mục 2 kênh - HD Quảng Ninh

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

PNCHD

Kính thưa các bác HD QNinh! Em là một thành viên của HD QNinh, xuất phát từ 2 chân (kênh) rồi phát triển lên đa chân rồi tham gia hoạt động hội với các bác. Hội 2 chân tỉnh ta đến nay vẫn chưa thể có một buổi quy tụ được vì nhiều lý do. vừa rồi bác hkthienthanh dân audio Pro của tỉnh ta đã lập topic tại diễn đàn vnav về ngôi nhà audio QN. HD và Audio là 2 bộ phận luôn đi với nhau, vậy rất mong các bác HD QN có quan tâm đến món 2 chân tìm hiểu tham gia cho tỉnh ta được sánh vai với tỉnh bạn. Xin chân thành cảm ơn ! =D>

Chỉnh sửa lần cuối:

ahxdtngh

Well-Known Member
Ðề: Giúp đỡ đồng bào tỉnh ta.

Giúp đỡ cho đồng bào tỉnh ta là đây sao hả bác :|

Tieubaocaca

Active Member

Kính thưa các bác HD QNinh! Em là một thành viên của HD QNinh, xuất phát từ 2 chân (kênh) rồi phát triển lên đa chân rồi tham gia hoạt động hội với các bác. Hội 2 chân tỉnh ta đến nay vẫn chưa thể có một buổi quy tụ được vì nhiều lý do. vừa rồi bác hkthienthanh dân audio Pro của tỉnh ta đã lập topic tại diễn đàn vnav về ngôi nhà audio QN. HD và Audio là 2 bộ phận luôn đi với nhau, vậy rất mong các bác HD QN có quan tâm đến món 2 chân tìm hiểu tham gia cho tỉnh ta được sánh vai với tỉnh bạn. Xin chân thành cảm ơn ! =D>

Thế mà hôm off bác không mang cái vấn đề này ra nói luôn.

ps: Em thì em ủng hộ cả 2 tay!!!=D>=D>=D>

anbinhdo

Well-Known Member

Chà em tưởng ủng hộ và làm từ thiện tính vào góp tý lòng.....té ra Bác chủ thớt lại hô hào kiểu khác :(( :((
p/s: kiểu này sau này kêu gọi ủng hộ chắc không dám vào sợ bị mắc câu ;)) ;))
Spam: cho em một bài nhé

PNCHD

Thế mà hôm off bác không mang cái vấn đề này ra nói luôn.

ps: Em thì em ủng hộ cả 2 tay!!!=D>=D>=D>
. vừa off HD về thấy vui quá mà nghĩ đến audio QN thấy buồn quá nên lập topics để mấy bác HD mình có ai quan tâm đến món 2 kênh thì ủng hội tinh thần tí. văn kém nên viết lạc đề có bác xem lại cứ tưởng là làm từ thiện

Tieubaocaca

Active Member

. vừa off HD về thấy vui quá mà nghĩ đến audio QN thấy buồn quá nên lập topics để mấy bác HD mình có ai quan tâm đến món 2 kênh thì ủng hội tinh thần tí. văn kém nên viết lạc đề có bác xem lại cứ tưởng là làm từ thiện

Thế có cần đổi lại tên topic không anh? Em nghĩ nên đổi thành "Chuyên mục 2 kênh - HD Quảng Ninh" có được không anh?

PNCHD

Chà em tưởng ủng hộ và làm từ thiện tính vào góp tý lòng.....té ra Bác chủ thớt lại hô hào kiểu khác :(( :((
p/s: kiểu này sau này kêu gọi ủng hộ chắc không dám vào sợ bị mắc câu ;)) ;))
Spam: cho em một bài nhé
. bác này lắm tiền quá, hễ thấy giúp đỡ hay ủng hộ là bác vào ngay, cảm ơn bác đã mắc câu, động cơ chính là muốn thêm một sân chơi nữa để đc đi off tối ngày thôi bác ạ.:))

PNCHD

Thế có cần đổi lại tên topic không anh? Em nghĩ nên đổi thành "Chuyên mục 2 kênh - HD Quảng Ninh" có được không anh?
.sợ HD không cho phép, nếu đc thì tốt quá, nhưng tớ không biết đổi ở đâu, cậu giúp tớ nhé.

PNCHD

Ðề: Chuyên mục 2 kênh - HD Quảng Ninh

cảm ơn bác tieubaocaca! tôi biết hội audio QN đang quy tụ anh em chọn ngày để off đây, lúc đó sẽ có lời mời các bác HD nhà mình tham gia.

Tieubaocaca

Active Member

cảm ơn bác tieubaocaca! tôi biết hội audio QN đang quy tụ anh em chọn ngày để off đây, lúc đó sẽ có lời mời các bác HD nhà mình tham gia.

Cảm ơn bác PNCHD!

Anh em HDQN cũng có nhiều bác có kinh nghiệm về cái món 2 kênh, nhưng các anh em trẻ (như em) thì cũng còn lõm bõm (cũng có thể gọi là mù tịt). Vì vậy nhờ bác chăm sóc cái topic này nhé.

Người cần tư vấn đầu tiên là em bác ạ:D

Em rất khoái cái đôi Tanoy của bác, bác có thể chỉ cho em với đôi loa đấy thì đi với âm ly nào thì hợp? Ngang tầm ấy thì có em nào nữa không? Đầu tư khoảng bao nhiêu thì ổn? Thanks bác!

Tieubaocaca

Active Member

Ới bác PNCHD ơi ơi .......!

Em rất khoái cái đôi Tanoy của bác, bác có thể chỉ cho em với đôi loa đấy thì đi với âm ly nào thì hợp? Ngang tầm ấy thì có em nào nữa không? Đầu tư khoảng bao nhiêu thì ổn? Thanks bác!

MrMilan

Banned

Thiên hạ nó đồn tiếp, đôi Tannoy nhà bác Chiến đang có giá 32 củ

PNCHD

Ới bác PNCHD ơi ơi .......!
. mới bê bộ pre pow Proceed về test mấy ngày hôm nay rút cắm đau hết cả tay, cảm nhận chất hơn bộ Linn trước, tiếng chặt hơn, tách bạch hơn. lại chuẩn bị gả em Linn đi thôi, có bác nào không chê ăn lại của em thì xin mời.:-j:-j. vợ đang cáu nhà cửa không để ý gì cứ suốt ngày cắm rút chẳng hiểu là nó sướng ở chỗ nào.

PNCHD

Thiên hạ nó đồn tiếp, đôi Tannoy nhà bác Chiến đang có giá 32 củ
. bán luôn đây. ;) bác dtungcp hôm qua đi HP xem loa về, đang chuẩn bị rước em tannoy D500 hoặc D700 gì đó, to lắm. hôm nào bác ấy đi lấy ae đi nhờ sang đó chém gió tí nhỉ.

Tieubaocaca

Active Member

Với kinh nghiệm của người đã sử dụng bác PNCHD có thể cho anh em biết với quả Pow linn av5105 của bác thì phù hợp với thể loại nhạc nào nhất? Ngoài đôi Tanoy của bác thì nếu ít xiền hơn thì đầu tư đôi loa nào phù hợp ạ?
Thanks bác trước!

PNCHD

Với kinh nghiệm của người đã sử dụng bác PNCHD có thể cho anh em biết với quả Pow linn av5105 của bác thì phù hợp với thể loại nhạc nào nhất? Ngoài đôi Tanoy của bác thì nếu ít xiền hơn thì đầu tư đôi loa nào phù hợp ạ?
Thanks bác trước!
sau một thời gian sử dụng mình cảm thấy av5105 đẩy đôi tannoy có vẻ hơi đuối, volum cứ phải qua 9 giờ mới thấy độ sắc nét của các dải, còn dưới thì bass hơi mờ, có vẻ không chặt, mà mình thì không thể mở to đc. av5105 có lẽ đánh những đôi Bookshelf có công suất tối đa 100w thì hợp hơn, dv B&W 805s , hoặc Linn Katan, Dynaudio Confidence C1 vv..chắc nghe sẽ hay hơn, hoặc nhiều dòng Bookshelf khác nhưng nói chung cũng phải có giá trên nghìn $ thì mới hợp. theo tôi nghĩ những dòng loa có độ nhạy 90db trở lại thì nên dùng âm ly có công suất tương đương hoặc lớn hơn công suất tối đa của loa. còn về phối ghép thì tôi chưa có nhiều kinh nghiệm và cũng chỉ mới sử dụng đôi tannoy là đôi đầu tiên đắt tiền, theo tôi nghĩ trước khi chọn một bộ dàn để nghe nhạc 2 kênh thì ta nên xem mình thiên về thể loại nhạc nào thì cứ theo gu đó mà chọn, tannoy thể hiện những dòng nhạc jazz, vocal và các thể loại nhạc chữ tình nhẹ nhàng rất tốt, đặc biệt là dải trung của tannoy rất mượt, sướng nhất là nghe được hơi thở nhè nhẹ của ca sỹ, tất nhiên còn phụ thuộc vào cdp, amp, và còn dây dẫn nữa chứ. còn nhiều nữa chưa nghĩ ra, lúc nào nghĩ ra lại viết tiếp.

TQN

Pờ rồ quá...

- Ước gì mình được như anh í :-&

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên