Clone màn hình help....

nghenh ngang

Chào các bác số là thế này em có bộ home theater HTPC dùng main Asus M3N78-VM VGA onboard NVIDIA GeForce 8200. Em setup như sau d-sub ra d-sub của lcd Samsung còn hdmi của lcd thì em nối với ps3 HDMI out từ HTPC em cho ra Projector IN76. Em có vấn đề là nếu em set cho ra 1280x720 qua d-sub thì con lcd samsung no không nhận nó chỉ nhận 1360x768 hoặc 1024x 768 thôi, còn con IN76 nếu set là 1360x768 thì hình không đẹp bằng 720p. Em rất muốn setting để 2 màn hình hiển thị cùng nội dung nhưng nếu vậy thì phải cùng độ phân giải mà con SS no không hỗ trợ 720p qua d-sub. Em dùng con SS chỉ làm màn hình điều khiển thôi nếu set con IN76 làm màn hình chính thì mỗi lần dùng HTPC đều phải bật Projector thì ko ổn chút nào còn set nó là nàm hình phụ thì mỗi lần xem phim lại phải kéo MPC qua bên In76 rồi mới chuyển fullscreen hôi phức tạp, vấn đề là nhà em có mỗi em là tương thích với máy tính thôi. Các bác biết con LCD nếu úp firmware lên liệu có giải quyết được vụ 720p qua d-sub không? Bác nào dùng720P qua d-sub với SS chưa hoặc bác nào set clone mà 2 màn hình 2 độ phân giải khác nhau thì cho em chút kinh nghiệm. Đừng bác nào bảo em mua cable nữa nhé em tốn quá nhiều tiền cable rồi. Thank

Frog

Member
Ðề: Clone màn hình help....

em hiểu theo 2 ý:
Clone ra 2 màn hình chỉ được 1 độ phân giải.
Clnoe ra 2 màn hình (mỗi màn hình 1 độ phân giải khác nhau) thì lấy độ phân giải thấp nhất mờ set.
Clone đa số chỉ dùng để trình chiếu, thao tác xyz.
Kết cục, giải pháp cuối cho dual monitor vẫn là chế độ Extended.
VIệc kéo qua này nọ thì cũng khá đơn giản. Bác kéo qua, setting tùm lum rồi vô Nvidia setting lại cho 2 màn hình, chọn lưu cấu hình là ok thôi. Sau bật phim là nó nhảy nhót sang màn hình bác đã chọn thôi mờ.
//chớ có up phim oe gì đó, không cẩn thận lại khổ

nghenh ngang

Ðề: Clone màn hình help....

Xin lỗi đã không nói rõ LCD SS của em là LCD TV 32'' thế nên khi set 1280x720 qua d-sub thì nó chỉ có nền xanh và dòng chữ mode not supported. Em muốn set để Projector cho hình ảnh đẹp nhất nhưng vẫn làm main monitor được, đang xem phim phong tối om hết phim lại phải mở con SS lên rồi mới bật phim khac được sau đó lại chuyển qua PJ hơi phức tạp em thì okie nhưng nhưng người khác thì không ổn.:))

Bên trên