Closing The Ring (2007)

poly

Banned

Đạo diễn: Richard Attenborough
Diễn viên: Shirley MacLaine, Christopher Plummer, Mischa Barton
Nhà sản xuất: ContentFilm
Thể loại: Tình Cảm
Độ dài: 119 phút
Quốc gia: Anh
Năm sản xuất: 2007

Giới thiệu: Năm 1943, chiến tranh thế giới thứ 2, 1 phi công Mỹ đã gửi 1 chiếc nhẫn về quê hương cho một người bạn gái trước khi bị bắn rơi ở Bắc Ailen nhưng rồi chiếc nhẫn đã bị thất lạc. Năm mươi năm sau, một chàng trai trẻ quyết tâm truy tìm bằng được chủ nhân thực sự của chiếc nhẫn ngày xưa ấy....

Theo YG - Moviesboom

dnghi

Member
Ðề: Closing The Ring (2007)

Phim này sao mình hổng thấy giới thiệu đâu hết vậy ta? Hãng độc lập hả bạn Poly? Có diễn viên gạo cội Christopher Plummer, ông này mình khoái...

poly

Banned
Ðề: Closing The Ring (2007)

Mới vừa coi phim naỳ trên Starmovie , có rất nhiều cảm xúc cá nhân .

Tuy là câu chuyện về chiến tranh nhưng chú trọng vào chuyện tình vưiợt thời gian 50 năm . Cách dựng phim và kịch bản quá khứ và hiện tại song hành cũng hơi khó hiểu dối với khán giả thích tim phim giải trí . Câu chuyện tình và chiến tranh ở quá khứ được kể song song đồng thời với câu chuyện tình và khủng bố ở Belfast , có lẽ quá nhập nhằng và tưởng như ko liên quan , nhưng đoạn cuối phim làm poly bần thần phaỉ ngồi hết credit và nghe hết cả bài " Lost without love " .

Nếu kể ra cả câu chuyện thì phim ko có gì hấp dẫn , bạn có thể đã từng xem ở đâu đó trrong môt phim khác , nhưng với cách kể đan xen quá khứ và hiện tại , sắp xếp phân cảnh hợp lý nhiều đoạn quá khứ và hiện tại y như dang tiếp diễn . Cộng với kich bản viết hấp dẫn , thoại nhẹ nhàng nhưng tình cảm . Phim khiến những khán giả như poly ko thể rời màn hình vì chuyện tình trong phim .

Chuyện tình trong phim nhẹ nhàng ko lên gân nhưng khán giả cảm giác được nỗi niềm sâu nặng , họ mới cưới , họ phaỉ xa . Và những người bạn , trở về với cảm giác " cố gắng phaỉ cười , phải luôn luôn cười nhé .

Đời người , có lẽ chỉ yêu một lần duy nhất là trọn vẹn . Dù có đến được với nhau maĩ maĩ hay không , thì cũng không bao giờ muốn quên . Những kỷ niệm đầy ắp , dù biết rằng đã vô vọng , vẫn muốn giữ gìn một cách trọn vẹn nâng niu .

Dù phaỉ cất đi đi để hướng về tương lai mà sống , nhưng vẫn muốn lưu giữ một góc cho riêng mình , để thương để nhớ để cầu chúc cho ngươì ấy được yên bình .

Đoạn Teddy gưỉ lại chiếc nhẫn cho Ann , em được tự do , hãy đi tìm hạnh phúc cho riêng mình , là đoạn khiến poly bần thần cho đến hết Credit . Như bác General đã nói , đời có khi chỉ yêu thật sự một lần điên dại , một lần để rồi chẳng bao giờ quên . Để rồi có khi trên đường đời một lần vô tình đâu đó thấy laị một hình ảnh cũ , một mái tóc , một dáng người , một mùi hương .... khiến ta chợt thấy thời gian như quay lại , không gian tan biến và trở về một hình ảnh cũ ...Để trở về thực tại mặt ngây dại mà nước mắt cứ chực trào ra .

Anh đọc được một entry của một người bạn nói rằng: "Yêu nhau là biết buông tay khi bàn tay kia cố níu một bàn tay khác...". Anh buông tay em để em hạnh phúc, cũng là cách yêu em... ( trích lời bác Zip )

Phim có thể ko hay với người khác , nhưng poly thì cảm xúc là thế , viết để ghi lại . Vậy thôi

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên