Có 10 triệu nhờ các bác tư vấn TV

jay712

Member
Như tít ợ, các bác xem có con nào chất lượng ngon trong tầm giá tư vấn mình với ợ. Lượn qua vài page thấy các bác trong này hay dùng Sony và LG, Samsung k thấy mấy. Samsung mình mua thì đc giảm giá nhiều. Nhu cầu chính là xem film từ ổ cứng qua cổng USB, k biết có nên chọn các dòng smartTV nữa không vì cũng muốn đôi lúc cắm chuột bàn phím không dây vào mạng đọc báo + xem youtube (lăn tăn vụ cắm phím chuột sợ không nhận) hoặc để dành sau này mua android box.
Cảm ơn các bác!

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: Có 10 triệu nhờ các bác tư vấn TV

Tầm tiền bác mua smart tv thì có 40J5500 của sam sung, 40R550 của sony , 40LF632T của LG, pana 40CS620, bác hay xem phim qua ổ cứng và cắm bàn phím chuột thì bác có thể chọn ss 40J5500 là hơp lý

naxue89

Member

em mới sắm con sony w700 10.150.000 đ xong bác bác . Chưa bít hết các tính năng của em nó như thế nào đang lọ mọ lên đây hóng các bác

tainghe42

Member

nhu cầu đấy bác lấy 40J5100 , 43J5100 hoặc 43LF540 nhận ổ cứng khá tốt

rua bo

Well-Known Member

Bác chủ xem phim bằng HDD thì chọn mấy anh "hàn xẻng" nha (ko kén file).

jay712

Member

em mới sắm con sony w700 10.150.000 đ xong bác bác . Chưa bít hết các tính năng của em nó như thế nào đang lọ mọ lên đây hóng các bác

Bác cho hỏi con này cắm HDD xem đc file mkv k ợ? Cả chuột bàn phím có nhận không nữa bác?

tầm 10trieu khá nhiều mã,smart cũng khá nhiều, bác xem qua hình thức mẫu mã xem ưng mã nào ak

ndchieu22

Well-Known Member

Bác cho hỏi con này cắm HDD xem đc file mkv k ợ? Cả chuột bàn phím có nhận không nữa bác?

con này đọc file mkv bình thường bác ah, còn phím chuột thì chưa thử nhưng nếu bác chọn 43w800c có android cắm phím chuột nhận tốt lắm bác ah

volvox

bạn em mới mua 43w800c xài cũng tốt, vote bác chọn con này

baolochx

Active Member

Em xin hỏi ké: giữa LG49LF630T và SS48J5500 nên mua con nào ạ, nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn dùm em. Em xin cám ơn

ndchieu22

Well-Known Member

Em xin hỏi ké: giữa LG49LF630T và SS48J5500 nên mua con nào ạ, nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn dùm em. Em xin cám ơn

2 model này nó same same bác cứ xem tận mắt model nào ưng ý bác chọn model đó sam sung panel VA + HDH tizen con LG panel IPS + webos

hieukbhn

Active Member

Ko nên xem phim bằng cách cắm HDD vào TV bác ạ, giật đùng đùng ấy.

Tốt nhât là, thay vì mua Smart TV, bác mua con 40J5100 (stupid) khoảng 8tr, còn 2tr mua Android box là êm :D

jay712

Member

con này đọc file mkv bình thường bác ah, còn phím chuột thì chưa thử nhưng nếu bác chọn 43w800c có android cắm phím chuột nhận tốt lắm bác ah

bạn em mới mua 43w800c xài cũng tốt, vote bác chọn con này

Đúng thế bác ợ, con này đúng là quá tầm rồi. Bạn em nó cũng mới mua con này, 12.5 củ ở trananh

Theo em bác lên quất chú LG 49LF630T nhé. LG vừa bên và lành nữa, giờ giá khoảng hơn 12 chút thôi

Bên trên