Có ai bị giống tui hem ?

_Ai rành về HD chỉ dùm tui nha. tui xem phim = KMPlayer, xem mấy phim 720p 1 phim khoảng 6-7 Gb thì bình thường nhưng xem 1080p được 1 lúc là âm thanh no' đi trước hình là bị j` dzậy.:-?
_còn con bé củ sâm này tên j` ai bít chỉ giúp lun nha.hôm bữa đi test HDD người ta copy clip này dzô mang về xem thích wá mà ko bít nó tên j` để seach google. nếu có link Megashare thì càng tốt. đa tạ đa tạ^:)^^:)^^:)^

haipvg

Well-Known Member
Ðề: Có ai bị giống tui hem ?

trả lời cho câu 1 là máy bạn hơi yếu chứ sao nữa

trả lời cho câu 1 là máy bạn hơi yếu chứ sao nữa
vậy hả ? bạn có thể nói rõ hơn đc ko. tui mới mua máy hết 7 tr mấy CPU dual core 2 ram 2gb còn cái main có cổng HDMI j` đó tui ko rành chỉ nhờ thằng bạn mua dùm. ah ko có card màn hình.dùng onboard lun. vậy chắc thiếu card màn hình hả bạn. mong bạn tư vấn thêm chân thành cảm ơn

hoangpham1

bạn thử dùng vlc player xem sao. Máy mình là laptop cùi HP Intel Celeron 1.73 GHz 512 MB Ram mà còn chơi HD ầm ầm huống gì là máy bạn

hbc

Moderator

bạn thử dùng vlc player xem sao. Máy mình là laptop cùi HP Intel Celeron 1.73 GHz 512 MB Ram mà còn chơi HD ầm ầm huống gì là máy bạn

Phim HD có nhiều loại nhưng triệu chứng xem phim 1080 một lúc thì tiếng đi hình ở lại thì trăm phần trăm là trồng trọt (máy quá yếu)

TPT-HC

Có thể do KMP bật bộ lọc hình ảnh nào đó nên hình xử lí bị chậm, bác thử play bằng Media Player Classic xem.

Vài bữa trước em xem một phim 1080p đột nhiên bị giật hình, xem bằng trình gì cũng thế, reset máy coi lại cũng bị. Nghi là do add thêm filter nên em vào phần Shader editor của MPC set lại vài mode "nhẹ" thử thì thấy mượt mà như trước, nhưng kì quái là sau đó thử hết tất cả bộ lọc còn lại thì nó chẳng giật tẹo nào, rốt cục là không biết lỗi gì :D

MrHoi

Member

Vấn đề 1: Không bít :D
Vấn đề 2:Em này hát bài sumer dance tên gì không bít.Nhưng có 1 clip xinh hơn clip này lun

ntphuong0411

Các bác cho em ké nhờ với.
Con Dv5t của em cấu hình T5800 - 2GHz, 2G RAM DDR2, VGA Intel GMA 4500MHD, OS: Vista Premium; vậy mà chạy phim 720p vẫn giật cả tiếng lẫn hình. Các bác cho em hỏi cần phải chỉnh những chỗ nào để chạy nuột với. Em dùng MPC (chỉnh theo hướng dẫn của bác Chip).
Em mới tập tọng chơi HD (vì mới lên đời LCD) có gì các bác chỉ giáo. thanks alot!

Bên trên