Có ai biết về ứng dụng WIMO RX để chia sẻ hình ảnh từ ĐT và Tablet lên Tivi?

vu_dt

Có ai biết về ứng dụng WIMO RX để chia sẻ màn hình của ĐT và Tablet lên Tivi?

Nhiều người trong chúng ta đã quen với việc dùng giao thức DLNA để chia sẻ hình ảnh, phim và nhạc từ thiết bị di động lên Tivi. Riêng Samsung thì có giao thức Allsharecast để chia sẻ tất cả nội dung màn hình điện thoại Samsung lên Tivi cũng phải của Samsung.

Hôm qua tôi lọ mọ con mini PC android V8 thấy có cài sẵn ứng dụng Wimo RX version 2.4.20 (đóng vai trò Reciever), tìm hiểu ra mới biết đây là ứng dụng riêng cho Rockchip RK3066 để chia sẻ màn hình từ ĐT và Tablet tới TV giống kiểu của Samsung. Có thể xem minh hoạ:

Rockchip WiMo Demo 1 - YouTube

Rockchip WiMo Demo 2 - YouTube

Tài liệu hướng dẫn https://www.dropbox.com/s/vzftpicvwo...iMo v1.3.pdf

Tuy nhiên tìm mãi mới thấy ứng dụng Wimo TX (đóng vai trò Sender) để cài lên ĐT. Ứng dụng này lại bằng tiếng TQ và có lẽ không tương hợp version nên nó không hoạt động. Ứng dụng này download tại: http://wimo.hotpotpro.com/music/dl/wimo_1.0_sender.apk

Các bác nào am hiểu về vấn đề này hoặc có ứng dụng Wimo TX thì chia sẻ với anh em nhé. Thanks

vu_dt

Ðề: Có ai biết về ứng dụng WIMO RX để chia sẻ màn hình của ĐT và Tablet lên Tivi?

Các cao nhân đâu hết rồi? Trong Firmware của hầu hết các Android box dùng Rockchip RK3066 đều cài sẵn ứng dụng này mà, nếu dùng được thì rất tuyệt vời!?!

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Có ai biết về ứng dụng WIMO RX để chia sẻ màn hình của ĐT và Tablet lên Tivi?

Các cao nhân đâu hết rồi? Trong Firmware của hầu hết các Android box dùng Rockchip RK3066 đều cài sẵn ứng dụng này mà, nếu dùng được thì rất tuyệt vời!?!

Thì bạn tìm hỉu roày advise ae đê...initiate roài để đóa à ;) ...kiếm cái Wimo client cài vào smartphone bắn qua X5 thử xem

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Có ai biết về ứng dụng WIMO RX để chia sẻ màn hình của ĐT và Tablet lên Tivi?

Thì bạn tìm hỉu roày advise ae đê...initiate roài để đóa à ;) ...kiếm cái Wimo client cài vào smartphone bắn qua X5 thử xem...cái này dùng để bắn qua bắn lại ấy mà nhưng smartphone hiện giờ ở VN toàn hàng khủng...sợ không tương thích với chip RK...vd...Nexus 4 :D

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Có ai biết về ứng dụng WIMO RX để chia sẻ màn hình của ĐT và Tablet lên Tivi?

Nhiều người trong chúng ta đã quen với việc dùng giao thức DLNA để chia sẻ hình ảnh, phim và nhạc từ thiết bị di động lên Tivi. Riêng Samsung thì có giao thức Allsharecast để chia sẻ tất cả nội dung màn hình điện thoại Samsung lên Tivi cũng phải của Samsung.
Các bác nào am hiểu về vấn đề này hoặc có ứng dụng Wimo TX thì chia sẻ với anh em nhé. Thanks

dùng cái này dễ thôi, hiện tại trên neo x5 và mấy dòng mk808 đều tích hợp sẵn rùi đó ạ
trên điện thoại các bác tải em này về cài đặt vào máy, sau đó cả 2 đều bật lên : logo màu xanh WiMoRx " nói là tiếng tầu nhưng qua có 2 bước là dùng được ngay
trên android box các bác chỉ việc bật lên, còn trên smartphone bác thêm phần chọn điểm phát wifi và ấn bắt đầu ạ

ps/ các bác nhớ kết nối wifi cho cả 2 thằng trước nhé

talatester

Ðề: Có ai biết về ứng dụng WIMO RX để chia sẻ hình ảnh từ ĐT và Tablet lên Tivi?

Tôi thấy android 4.2 có hỗ trợ công nghệ Miracast dựa trên Wifi direct, cũng tương tự cái Wimo này. Tuy nhiên còn ít thiết bị hỗ trợ cho nó thì phải.

smallgent

Well-Known Member
ơ...bạn thaovjp89 spam quá kìa Admin ơi...banned đê ...joking :D ... hệ thống bị sao thế nhỉ ;)

vhtuananh

Member
Ðề: Có ai biết về ứng dụng WIMO RX để chia sẻ hình ảnh từ ĐT và Tablet lên Tivi?

@thaovjp89: post gì đến 5 bài liên tục giống nhau, xóa bớt đi bạn ;)

vhtuananh

Member
Ðề: Re: Có ai biết về ứng dụng WIMO RX để chia sẻ hình ảnh từ ĐT và Tablet lên Tivi?

Hổm giờ thấy ứng dụng này mà chưa vọc, tối nay về thử thôi.
Thanks các bạn ;)

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Có ai biết về ứng dụng WIMO RX để chia sẻ màn hình của ĐT và Tablet lên Tivi?

Ok, cám ơn bạn nhiều nhé. Như vậy đt phải root mới xài đc WIMO sender.
đúng rồi điện thoại phải root mới dùng được ạ
buổi trưa coment cho bác nhưng hệ thống báo lỗi bấm đi bấm lại thành ra như vậy, các bác đừng bem em nhớ~X(

vhtuananh

Member

Mới cài thử Wimo sender trên con tablet Teclast P85 (đang chạy 4.2.2), rồi kết nối đến Wimo RX của X5 -> kết quả màn hình TV đen thui, rồi báo error gì đó, hiện toàn chữ Tàu nên không hiểu ~X(, muốn tinh chỉnh cũng không hiểu chữ Tàu luôn.

Daithanhthai

Active Member

Mới cài thử Wimo sender trên con tablet Teclast P85 (đang chạy 4.2.2), rồi kết nối đến Wimo RX của X5 -> kết quả màn hình TV đen thui, rồi báo error gì đó, hiện toàn chữ Tàu nên không hiểu ~X(, muốn tinh chỉnh cũng không hiểu chữ Tàu luôn.

Em Teclat đó dùng ổn ko bác? Pin đc bao lâu nếu chỉ coi web đọc báo vậy bác ?

vnprince2003

Em dang dung mk808b cai wimo rx va dung samsung ware cai ban wimo nhu tren sao kp chia se man hinh dc a
Bac nao biet huong dan em wimo tren android voi a
em cam on.

vu_dt

Máy samsung của bạn root chưa?

classu

Mình cũng đã thử, cả điện thoại và cái adroid mini pc đều đã root hết rồi. kết quả là màn hình MiniPC tối om, sau một hồi tự quay về trang home, còn ở màn hình điện thoại thì báo cái lỗi tiếng tàu gì đó rồi lại nằm im mà không connect nữa. Ai làm thành công rồi thì share kinh nghiệm với.

Mobile mình dùng Note 2 đã root, còn con minipc mình dùng con B12, đã cài rom finless 1.7.

classu

WIMO Sender mới có bản update, đã share được màn hình mobile lên MiniPC ngon hơn rồi các bác ạ. Vẫn có giật nhưng là có chạy, hi vọng tới đây update thì show màn hình sẽ mượt mà hơn.

vu_dt

Bác có bản update thì upload lên đây cho anh em đi!

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Có ai biết về ứng dụng WIMO RX để chia sẻ hình ảnh từ ĐT và Tablet lên Tivi?

Bác có bản update thì upload lên đây cho anh em đi!

vào lun phần mềm ấy bác cũng có thể update được mà
nhưng hiện tại test LTE 2-> NEO X5 hình bị dật và vỡ
phần mềm này nó kén điện thoại đó, khả năng tương thik không cao

Bên trên