Có bác nào xài đầu Ariang 3600 HDMI chưa ạh?

Có bác nào xài đầu Ariang 3600 HDMI chưa ạh

Tình hình là em cũng khoái vụ KOK, ở nhà xài con AR 18 Deluxe 5 năm nay rồi nên cũng muốn nâng cấp. Em muốn mua đầu KOK có thể gắn HDD để copy cái KOK Thúy Nga, Vân Sơn...hát cho nó máu. Thấy các bác trên vnav xài KOK qua HDD gắn trong HDP / HTPC chỉnh chọt phức tạp quá nên em định tách làm con này. Nghe đâu giờ e nó tầm 8,5-9 triệu. Bác nào xài rồi tư vấn dùm em nhé. Cám ơn các bác!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

kbp

Ðề: Có bác nào xài đầu Ariang 3600 HDMI chưa ạh

[STRIKE]-1 cho đầu này[/STRIKE]
Sau 1 thời gian sử dụng thì mình có 1 vài đánh giá khác về 3600hdmi trong post này: click here

Còn thông tin bên dưới chỉ là đánh giá khi mình mới mua về lúc Arirang chưa cập nhật

Mã:
Mình mới mua con này về xài, theo mình thì không nên mua vì:

_ âm thanh midi cũng chỉ bằng đầu arirang 3-4tr là cùng, không có gì hay hơn cả
_ giới thiệu chức năng thì khá nhiều như sdcard, hdd rời, play dvd v.v. mấy cái này toàn thừa thải sự thực thì không dùng hoặc dùng cao lắm 2-3 lần rồi thôi

_ tính năng quan trọng nhất là việc chép MTV karaoke từ PC ngoài vào đầu này bằng phần mềm (như giới thiệu trong video [url=http://youtu.be/1XFzZz0HqYo]Karaoke Arirang 2011 - YouTube[/url] phút 3:01), mà trong thùng lại không cho phần mềm. Tìm hoài trên trang web của hãng lẫn google mà không thấy phần mềm đâu. Hỏi đứa bán thì nó không biết nó kêu hỏi hãng. Lên website kiếm cái form để liên lạc nhờ hổ trợ mà không thấy gì ngoài mấy cái FAQ trong hổ trợ khách hàng cho đầu 3600hdd.
_ giới thiệu là có thể chỉnh cao độ (key+, key-) cho mấy bài MTV karaoke, thế mà mấy bài Midi ngay trong đầu karaoke có giọng ca sĩ hát như bài Thương Về Miền Trung thì hoàn toàn không chỉnh cao độ được (mặc dù đã tắt tiếng ca sĩ đi)
_ tình trạng chung đó giờ vẫn chưa khắc phục: đó là không lưu lại cao độ (nghĩa là hát bài này mình chỉnh -10, qua bài sau phải chỉnh tiếp vì nó reset lại 0, chỉ có phần volume của melody là nó lưu lại thôi). Khi đã chỉnh cao độ rồi thì khi hát xong nó sẽ không có chức năng chấm điểm cho bài đó.
_ giá 9tr9 nếu mua chính hãng, còn 9tr5 thì mấy đứa "giao hàng tận nhà" (mình mua chính từ hãng vì lo tụi "giao hàng tận nhà" nhiều khi ko biết đồ máy móc có ai xài rồi ko, sau này bị hư bảo hành lằng tằng giấy tờ nữa v.v.)

_ tính năng dùng background video tự chọn: mình hát cứ thấy quảng cáo của arirang và mấy cty khác trên nền nên gây bức xúc, bỏ ra 10tr mà nó còn ráng chêm quảng cáo vào nên quyết định lấy 1 file video để đổi. 
**Trong bản hướng dẫn kèm theo thì hoàn toàn không có phần này. Tự mò 1 hồi mới ra thì ra nó chỉ chấp nhận file *.avi. 
**Khi up xong thì nó vẫn cứ play cái background video của arirang, rồi mới play thêm cái background video của mình
**Muốn xóa mà mò nát menu không có chức năng xóa. Hên là up file video HD, chứ rủi ai test mà up file video bị bể hột thì coi như khóc hận ngàn thu QQ

_ còn nhiều khuyết điểm nữa mà mình quên rồi, mình mua rồi cảm thấy hối hận sao ko mua đầu VOD còn có lí hơn, cái này hao tiền mà "cùi bắp" :))

Ưu điểm duy nhất là đầu ra HDMI để coi trên màn hình 16:9 rõ 1 chút và không bị kéo dãn (nhưng vẫn chưa rõ bằng mấy phim 720p mặc dù đã chỉnh qua 1080p @@)

Chỉnh sửa lần cuối:

megaultima

Active Member
Ðề: Có bác nào xài đầu Ariang 3600 HDMI chưa ạh?

Cảm ơn phần review của anh .

NHÂN_JBL

Đã sử dụng qua và có ác cảm với em này luôn . Âm thanh thì đánh không hay so với 3600 deluxe a ,s . Mà giá thì trên mây . Dù có HDMI nhưng kok thì cần nó làm gì xem phim HDMI thì bác bỏ số tiền 9.5 triệu mua được cái đầu DVD 3D luôn mà còn dư tiền vài chầu nhậu . Phần cập nhật đĩa cho vol mới thì lâu hơn đĩa rời . Cái 18deluxe của bác âm thanh ăn đứt con HDMI .

JESSIEBO

Active Member

nếu bác đang sử dụng đầu arirang 18 deluxe.mà muốn nâng cấp thì em khuyên bác dùng đầu arirang 3600 HDMI là tốt nhất,vì dể sử dụng,mà âm thanh và hình ảnh thì cực tốt đó bác.giá đầu arirang 3600HDMI khoảng 8tr6 thôi bác.

JESSIEBO

Active Member

về phần âm thanh thì em đảm bảo với bác là đầu 18 deluxe không chuẩn bằng 3600HDMI đâu.còn cập nhật vol mới thì cũng đơn giản như đầu 18 deluxe thôi bác ơi!chỉ khác là chép thẳng vào ổ cứng.cho nên khi cập nhật vol mới bác ghi lại số seri máy cho cửa hàng là xong.

hainet

Member

-1 cho đầu này

_ giới thiệu chức năng thì khá nhiều như sdcard, hdd rời, play dvd v.v. mấy cái này toàn thừa thải sự thực thì không dùng hoặc dùng cao lắm 2-3 lần rồi thôi

_ tính năng quan trọng nhất là việc chép MTV karaoke từ PC ngoài vào đầu này bằng phần mềm (như giới thiệu trong video Karaoke Arirang 2011 - YouTube phút 3:01), mà trong thùng lại không cho phần mềm. Tìm hoài trên trang web của hãng lẫn google mà không thấy phần mềm đâu. Hỏi đứa bán thì nó không biết nó kêu hỏi hãng. Lên website kiếm cái form để liên lạc nhờ hổ trợ mà không thấy gì ngoài mấy cái FAQ trong hổ trợ khách hàng cho đầu 3600hdd.
_ giới thiệu là có thể chỉnh cao độ (key+, key-) cho mấy bài MTV karaoke, thế mà mấy bài Midi ngay trong đầu karaoke có giọng ca sĩ hát như bài Thương Về Miền Trung thì hoàn toàn không chỉnh cao độ được (mặc dù đã tắt tiếng ca sĩ đi)
_ tình trạng chung đó giờ vẫn chưa khắc phục: đó là không lưu lại cao độ (nghĩa là hát bài này mình chỉnh -10, qua bài sau phải chỉnh tiếp vì nó reset lại 0, chỉ có phần volume của melody là nó lưu lại thôi). Khi đã chỉnh cao độ rồi thì khi hát xong nó sẽ không có chức năng chấm điểm cho bài đó.
_ giá 9tr9 nếu mua chính hãng, còn 9tr5 thì mấy đứa "giao hàng tận nhà" (mình mua chính từ hãng vì lo tụi "giao hàng tận nhà" nhiều khi ko biết đồ máy móc có ai xài rồi ko, sau này bị hư bảo hành lằng tằng giấy tờ nữa v.v.)

_ tính năng dùng background video tự chọn: mình hát cứ thấy quảng cáo của arirang và mấy cty khác trên nền nên gây bức xúc, bỏ ra 10tr mà nó còn ráng chêm quảng cáo vào nên quyết định lấy 1 file video để đổi.
**Trong bản hướng dẫn kèm theo thì hoàn toàn không có phần này. Tự mò 1 hồi mới ra thì ra nó chỉ chấp nhận file *.avi.
**Khi up xong thì nó vẫn cứ play cái background video của arirang, rồi mới play thêm cái background video của mình
**Muốn xóa mà mò nát menu không có chức năng xóa. Hên là up file video HD, chứ rủi ai test mà up file video bị bể hột thì coi như khóc hận ngàn thu QQ

_ còn nhiều khuyết điểm nữa mà mình quên rồi, mình mua rồi cảm thấy hối hận sao ko mua đầu VOD còn có lí hơn, cái này hao tiền mà "cùi bắp" :))

Ưu điểm duy nhất là đầu ra HDMI để coi trên màn hình 16:9 rõ 1 chút và không bị kéo dãn (nhưng vẫn chưa rõ bằng mấy phim 720p mặc dù đã chỉnh qua 1080p @@)

Em cũng bị giống bác cái vụ này, quảng cáo cho giao tiếp với PC để chép nhạc MTV mà đếch có đưa phần mềm theo máy . Bác nào có kinh nghiệm vụ này xin chỉ giáo.Thanks .

capters

Member

ai biết cách chọn bài hát ưu tiên trong Ariang 3600 HDMI ko vậy ?

ngdhieu

Well-Known Member

Ngẫm lại thấy mình thật là thông minh vì không chọn 3600 HDMI khi mua (mua 3600S)

-1 cho đầu này

_ tính năng quan trọng nhất là việc chép MTV karaoke từ PC ngoài vào đầu này bằng phần mềm (như giới thiệu trong video Karaoke Arirang 2011 - YouTube phút 3:01), mà trong thùng lại không cho phần mềm. Tìm hoài trên trang web của hãng lẫn google mà không thấy phần mềm đâu. Hỏi đứa bán thì nó không biết nó kêu hỏi hãng. Lên website kiếm cái form để liên lạc nhờ hổ trợ mà không thấy gì ngoài mấy cái FAQ trong hổ trợ khách hàng cho đầu 3600hdd.

thanks ba'c .. vua dinh mua.. thoi vay mua 909HD chac ok.. cung ra HD ma gia ca ok... i got 2 already..

hominhkha33

em cũng tín làm 1 cái mà thấy mấy bác chê em nó quá.vậy cho em hỏi theo mấy bác nên chơi cái đầu kok nào đẩy? em đang tín làm em nào mà tải nhạc từ mạng về là hát được luôn.để không bị hạn chế về nguồn nhạc.và dể chỉnh có bác nào biết không chỉ em với

chatocean

Member

Em cũng đang gom lúa làm 1 cái đầu karaoke. Vẫn đang lăn tăn ko biết 3600 hay 3600S hay 3600HDMI. Em thì chắc chỉ chơi MIDI thôi, nếu cần VOD thì cắm cái PC vào xài cũng được

ngdhieu

Well-Known Member

Em cũng đang gom lúa làm 1 cái đầu karaoke. Vẫn đang lăn tăn ko biết 3600 hay 3600S hay 3600HDMI. Em thì chắc chỉ chơi MIDI thôi, nếu cần VOD thì cắm cái PC vào xài cũng được

3600 vỏ nhựa trắng nhìn rất xấu.
3600S vỏ sắt xám, mặt có đèn màu xanh nhìn tạm được, giá mềm
3600 HDMI giá hơi chát mặc dù đã có HDD 2TB (9,9t), mặt nhìn hơi màu mè.

Theo mình thì nếu chỉ xài MIDI Karaoke thì bạn có thể mua 909HD (3tr9) hoặc 909SD (1tr5)
909HD chỉ hơn 909SD nhờ mạch HD playback, mà khả năng hỗ trợ thì kém. Vì vậy ngon bổ rẻ vẫn nên là 909SD. Ổ DVD rom của bọn này hơi dỏm nhưng giá rẻ nên không thành vấn đề, hư đâu thì sửa đó hoặc bảo hành thôi. chất lượng âm thanh so với 3600 là 9/10.

chatocean

Member

3600 vỏ nhựa trắng nhìn rất xấu.
3600S vỏ sắt xám, mặt có đèn màu xanh nhìn tạm được, giá mềm
3600 HDMI giá hơi chát mặc dù đã có HDD 2TB (9,9t), mặt nhìn hơi màu mè.

Theo mình thì nếu chỉ xài MIDI Karaoke thì bạn có thể mua 909HD (3tr9) hoặc 909SD (1tr5)
909HD chỉ hơn 909SD nhờ mạch HD playback, mà khả năng hỗ trợ thì kém. Vì vậy ngon bổ rẻ vẫn nên là 909SD. Ổ DVD rom của bọn này hơi dỏm nhưng giá rẻ nên không thành vấn đề, hư đâu thì sửa đó hoặc bảo hành thôi. chất lượng âm thanh so với 3600 là 9/10.

Em thấy có khá nhiều model 909:
1. 909SD: 990k
2. AR909 SMD: 1.4m
3. AR909 MD: 1.3m
4. AR909HD: 3.9m

Em thấy con 909HD có thể gắn them o cứng và hình nền full HD gì đó. với nhìn thiết kế đẹp hơn hẳn mấy em kia. Chắc hôm nào phải đi trải nghiệm thực tế xem thế nào mới được.

Thanks các bác, vậy chắc con 3600 HDMI này có vẽ ko ổn nhỉ, hiện tại em vẫn đang xài AR 18 Deluxe, thấy chất lượng hình ảnh của KOK tệ quá, mặc dù đang xài Vol 45, 46 gì đó. Cái này chắc do con AR 18 Deluxe phải ko các bác, hay là do nguồn đĩa cho dòng AR 18 nó vậy? Ra quán hát thấy hình trong veo>:D<

ngdhieu

Well-Known Member

Thanks các bác, vậy chắc con 3600 HDMI này có vẽ ko ổn nhỉ, hiện tại em vẫn đang xài AR 18 Deluxe, thấy chất lượng hình ảnh của KOK tệ quá, mặc dù đang xài Vol 45, 46 gì đó. Cái này chắc do con AR 18 Deluxe phải ko các bác, hay là do nguồn đĩa cho dòng AR 18 nó vậy? Ra quán hát thấy hình trong veo>:D<

Quán người ta xài đầu 3600 Deluxe không thôi bạn ơi nên hình nó đẹp (do đĩa DVD dành cho đầu Deluxe đẹp hơn, hi hi)
3600HDMI hoàn toàn không ổn. Thích chất lượng hình ảnh thì mua đầu Sơn ca ACNOS đi. mua loại có sẵn hộc gắn ổ cứng, đầu ACNOS nghe quảng cáo là đấu HDD vào máy tính chép như thường, ko phải phần mềm gì cả. Vừa DVD KOK, vừa HDD xem phim và KOK VOD bét nhè. Không lích kích như AR 3600HDMI

kbp

Hiện tại sắp Tết rồi nên hôm nay mình lôi đầu ra cập nhật bài hát.

Cập nhật firmware (mới phát hành hôm tháng 1/2013) rồi update tới Vol 47 thì có 1 vài chi tiết review mình post trước đây không còn đúng nữa (có lẽ Arirang theo dõi ý kiến khách hàng nên chỉnh sửa lại).

_ tính năng quan trọng nhất là việc chép MTV karaoke từ PC ngoài vào đầu này bằng phần mềm ...
hiện tại trên website đã cho download phần mềm để chép bài hát MTV, ngoài ra có thể tìm thấy chương trình này sẵn trên ổ cứng của máy bằng cách kết nối máy tới PC mà lúc trước mình không biết.
Mình cập nhật thử thì thấy chạy rất tốt, tuy có 1 khuyết điểm là không có danh sách các bài đã chép vào, cũng như không có chức năng xóa. (xài nút xóa trên remote thì không hoạt động, chưa biết làm sao xóa đây). Và chú ý chỉnh volume khi chép vào là 100 chứ đừng 200, nếu không thì sẽ bị cháy loa vì sự chênh lệch khá lớn giữa volume bài midi và bài karaoke MTV chép vào (đã chỉnh volume máy 5/100 mà vẫn rất lớn, ai để 100/100 là coi như mua loa khác ^:)^).

coi trên màn hình 16:9 rõ 1 chút và không bị kéo dãn (nhưng vẫn chưa rõ bằng mấy phim 720p mặc dù đã chỉnh qua 1080p @@)
Không biết Arirang vô tình hay cố ý mà trong bản firmware này hình ảnh cực kì rõ (full 1080p). Các video nền khi hát khá đẹp và đặc biệt lạm dụng chức năng quay cận cảnh macro trong các video để thể hiện độ rõ của mình :))

Nói chung Arirang có cố gắng trong việc cải thiện. Trong firmware lần này có 1 số chi tiết bị hư:
_ khi hiển thị điểm ko biết vì lí do gì thì hình + số điểm bị chuyển thành 8bit màu, gần như trắng đen nhìn rất ngứa mắt
_ không thể xóa và quản lý các bài Karaoke đã chép vào mày như nói ở trên
_ âm thanh midi trong firmware này hình như "yếu" hơn trong firmware gốc kèm theo máy

tomtomtom

Xin phép đào mộ chút xíu :D
Mình thấy đầu 3600HDMI có 1 số cái cần khắc phục:
- Nhạc nền lúc chấm điểm không hay, tệ hơn DH3600 nhiều.
- Âm thanh mấy bài MTV lớn hơn MIDI rất nhiều. Rất khó hát khi hát 2 thể lại nầy xen kẽ nhau.
- Mấy bài MIDI ca cổ luôn có lời, phải ấn nút ngắt lời mới hát được làm mất hứng khi hát, vì là chuyên về karaoke nên để mặc định là không có lời ca khi mở mấy bài ca cổ có lời mới đúng.
- Có chức năng chỉnh lời ca nhạc MIDI lớn nhỏ, nhưng chỉnh bên MIDI thì bên MTV nó cũng thay đổi theo. túc là mình muốn bên MIDI không nghe lời ca thì mở MTV cũng không nghe được tiếng, chỉ thấy hình.
- Màu chữ để hát nhìn rất khó thấy, nên để mạc định giống DH3600, mấy bài hát song ca cũng không thấy màu chữ của nam và nữ, chỉ có 2 màu nên song ca khó hơn đầu DH3600.
- Còn chữ để quảng cáo để mình cài đặt hiện lên màn hình chỉ có 3 màu: 2 màu xanh với 1 màu đỏ nhìn xấu hơn DH3600 nhiều mặc dầu có thêm chức năng là đạt qurn cáo bằng hình nhưng thấy phức tạp hơn là chọn màu chữ như DH3600.
Mình so với đầu DH3600 vì mình đã sử dụng đầu đó lâu rồi, và đó cũng là dòng sản xuất rất lâu nó sử dụng đĩa VCD . Nếu chỉ xài MIDi thì DH3600 ăn đứt đầu 3600HDMI sản suất sau gần 10 năm.

Bên trên