Có Bro nào dùng vinaphone 3G cho PC cho mình hỏi xíu

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

dj_bruno

Member
Sao mình dùng đường truyền cáp quang cáp đồng trục hoặc mang USB 3G của Vinaphone sang khu vực khác thì vào được mega.1280.com nhưng khi về đến Quảng Ninh thì không thể nào download trong đó được lun, có bro nào đã gặp phải trường hợp đó và biết cách khắc phục chỉ mình với

gianghggg

Ðề: Có Bro nào dùng vinaphone 3G cho PC cho mình hỏi xíu

Cái này chịu thôi, bạn thử ra hỏi nhà mạng xem thế nào

dj_bruno

Member

nhà mạng ko có câu trẻ lời bro ơi. hình như cái 3G của Vinaphone nó như thế hay sao ý, thằng em ở HP cũng ko vào được mấy site nhưng mình thì vẫn vào bình thường, hình như 3G của Vinaphone nó chia theo khu vực hay sao ý. :D Thanks bro

HDCP

Super Moderators

Sao mình dùng đường truyền cáp quang cáp đồng trục hoặc mang USB 3G của Vinaphone sang khu vực khác thì vào được mega.1280.com nhưng khi về đến Quảng Ninh thì không thể nào download trong đó được lun, có bro nào đã gặp phải trường hợp đó và biết cách khắc phục chỉ mình với

Bác dùng gói cước 3G cho laptop hay desktop?

trungthuc20000

Hình như mấy hôm nay bạn nên điền DNS
VNPT là 203.162.0.181 / 203.162.4.1

anbinhdo

Well-Known Member

Cái này Bạn nên xem lại nhiều vấn đề và các thuộc tính nhé ,theo cách bạn hỏi mình hiểu ra cách bạn như thế này: do bạn hỏi Bạn dùng USB 3G của Vinaphone truyền cáp quang cáp đồng trục để truy cập mega.1280.com , thì mình xin trả lời bên Vinaphone chỉ cung cấp dịch vụ 3G (USB 3G 2 loại 3.6 và7.2) chứ không cung cấp truyền cáp quang cáp đồng trục ( cái này do các nhà mạng khác cung cấp : vnpt, fpt, viettell,....) nếu bạn nói không dùng được thì bạn kiểm chứng lại giúp giùm mình nhé ( bạn test thử hết cả 2 cách chưa ) ?. Bạn nói thêm vào được mega1280.com nhưng khi về đến Quảng Ninh thì không thể nào download trong đó được lun vậy Bạn xem lại giúp giùm mình Bạn vào cả 2 cách trên không được hay sao ? nếu không được cả 2 thì vô lý quá :-w
- Bạn test lại nhé, có gì cứ hỏi mình trả lời thêm.
Chúc vui vẻ và xem phim hay .Có gì :)]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên