Có cách gì thoát nghèo cho dân IT Network

tuanqb

Member
Các bác ở diễn đàn mình có ai là dân IT ngành mạng như em không? Chọn sai nghành nên cảm thấy bế tắc quá, lương ba cọc ba đồng nản vô cùng, không biết có cái dự án thoát nghèo nào dành cho dân Network như em không các bác!

osiric

Well-Known Member
Ðề: Có cách gì thoát nghèo cho dân IT Network

ko có nghề gì giàu cũng ko có nghề gì nghèo
nếu có nghề học mà mau giàu thì ai cũng học hết rùi, mấy nghề khác ai mà học chứ

thứ nhất : nghèo giàu có số
thứ hai : mún giàu hay ko là do bạn và ở bạn, đừng trách cái nghề

bán heroin online đi mau vàu lắm, lại hợp với ngành học của bạn;))

phithien

Well-Known Member

Em thấy lương IT mạng cũng khá mà. mới vào làm 6-8 triệu là thường tình. sau đó lên thôi. chẳng có ngành nghề nào giàu đâu, ăn thua ở mình thôi

bv11p

phi thương bất phú pác ui, làm culi mà đòi giàu thì ai sẽ nghèo?

ngandtk89

đọc cái topic xong chỉ biết thở dài, dân IT lỡ vô cái đường đó rồi thì khó mà giàu nổi, trừ khi rất rất giỏi thì may ra còn ko nhảy ra ngành nào tương tự đi bác ơi

ghost0bk

Well-Known Member

Bạn đùa à?Làm về Network sơ sơ mà có = CĐ hoặc ĐH,thêm MCSE hoặc CCNA( CCNP càng tốt),chuyên môn ổn...giờ doanh nghiệp khát khao có :),quản trị mạng đang thừa nhiều,nhưng khả năng nổi trội hơn thì lương cao lắm bạn.Còn bình thg thì gom vốn,mở c.ty hay cửa hàng nhỏ bán linh kiện,bảo trì mạng doanh nghiệp+quán Games-net....đảm bảo ko đủ cơm ăn,nhưng dư sức xơi phở bò hảo hạng >:).Bạn mình cũng chỉ có = CĐ nghề vs MCSE +kết hợp làm ngoài thấy đều đều trên dưới 20tr chút.

trieuyen

IT thi phải kiêm cả buôn bán linh kiện chứ,làm hoài sao thoát nghèo

Bên trên