Có duyên nhất định sẽ có phận??????????

manhthang

Huyền Thoại
Chuyện tình cảm động nhưng mình thấy nó cứ làm sao ấy :)
Tình yêu, tiền bạc, tấm lòng của bác keeon_hd không bằng gói thuốc kích dục của thằng TP.

keeon_hd

Ðề: Có duyên nhất định sẽ có phận??????????

Cuộc sống luôn vậy mà. E được cái là người luôn chấp nhận, và mong mọi điều tốt đẹp đến với người E yêu.

NHVL

Mới đọc xong phần đầu của bác, buồn quá :( không muốn đọc thêm. sáng mai vào xem bù vậy :(

nguyencuong45

Re: Ðề: Re: Ðề: Có duyên tất nhiên sẽ có phận??????????

Nhưng cái tính E không như vậy được bác. E cứ yêu ai là yêu hế mình và sông hết mình.

rất thích tính cách của anh. Cầu chúc cho anh mau chóng tìm được hạnh phúc. Ở hiền thì gặp lành, người chân tình sẽ gặp được người chân tình.

HoangMinh99

Ðề: Re: Ðề: Có duyên tất nhiên sẽ có phận??????????

Tình yêu đẹp như vầy mà bác lại ví như con chó....:-??

bác này nói chuẩn ý em thế, chuyện tình yêu là chuyện đẹp nhất ở vườn trần, cũng là một nửa và là một nửa của cuộc đời không được mở ra với nhưng ai chưa từng yêu say đắm
tình yêu đẹp thể mà chủ bác ấy lại ví như thế mất hết quan điểm 8->

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Có duyên tất nhiên sẽ có phận??????????

bác này nói chuẩn ý em thế, chuyện tình yêu là chuyện đẹp nhất ở vườn trần, cũng là một nửa và là một nửa của cuộc đời không được mở ra với nhưng ai chưa từng yêu say đắm
tình yêu đẹp thể mà chủ bác ấy lại ví như thế mất hết quan điểm 8->

Không hiểu bác đang trách em hay sao nữa? ;;)

cuộc sống là 1 chuỗi những ngày cần phải cố gắng. hãy cố lên bạn ơi

Le Hoang Vinh

Hy vọng bác sẽ tìm được người con gái yêu thương bác thật nhiều.
Bác là người đàn ông hiếm hoi hết lòng với người yêu đấy, cảm phục bác.

tuanvuhung

Member
Đôi khi tình yêu làm con người ta mù quán nhưng cũng có thể làm cho con người ta phấn trấn hơn....
Mong tình yêu của bác sẽ gặp nhiều may mắn và hạnh phúc hơn:)

trinhhuyen2buy

Re: Ðề: Có duyên tất nhiên sẽ có phận??????????

cuộc đời nó là thế đấy bác ạ, tình yêu giống như con chó vậy
theo thì nó tưởng mình đuổi, nó chạy
đến lúc chạy thì nó tưởng mình đang giỡn với nó
không việc gì phải ngợi, nghe câu cuối của bác em đoán đc vài phần rồi
chúc bác nhanh quên chuyện buồn, hóng tiếp tập 2 :)

Lần đầu tiên m thấy có người ví tình yêu giống con chó. Hình tượng này hơi khó hiểu, nếu theo giải thích của bác đây thì chak mới được 1 góc nhỏ của tình yêu thôi!
Theo e, thì có duyên không nhất định là có phận. Các cụ vẫn có câu "Hữu duyên vô phận " đấy thôi.
Nhưng mỗi người đi qua cuộc đời đều để lại cho chúng ta những cảm xúc nhất định, có vui có buồn.
Và sau mỗi lần như vậy, chúng ta lại trưởng thành hơn!
Có người thành công ngay mối tình đầu, nhưng cũng có người phải trải qua bn nhịp cầu mới tìm được tình yêu đích thực.., và cũng có người không tìm thây!!!
Hâyz!

tuanvuhung

Member
Re: Ðề: Có duyên tất nhiên sẽ có phận??????????

Lần đầu tiên m thấy có người ví tình yêu giống con chó. Hình tượng này hơi khó hiểu, nếu theo giải thích của bác đây thì chak mới được 1 góc nhỏ của tình yêu thôi!
Theo e, thì có duyên không nhất định là có phận. Các cụ vẫn có câu "Hữu duyên vô phận " đấy thôi.
Nhưng mỗi người đi qua cuộc đời đều để lại cho chúng ta những cảm xúc nhất định, có vui có buồn.
Và sau mỗi lần như vậy, chúng ta lại trưởng thành hơn!
Có người thành công ngay mối tình đầu, nhưng cũng có người phải trải qua bn nhịp cầu mới tìm được tình yêu đích thực.., và cũng có người không tìm thây!!!
Hâyz!

Tui thích bình luận của bạn nè, trong cuộc đời ai cũng có lúc thăng trầm hết có như vậy mới là cuộc sống bạn ah...tình yêu cũng vậy đó :) lúc vui lúc buồn đó mới chính là tình yêu

Trong TY điều quan trọng nhất là yêu và được yêu. E thấy rằng cuộc đời mà không yêu thì sẽ mất đi 1 nửa cs. Thà yêu rồi đau khổ còn hơn là sống mà không được yêu.

tuanvuhung

Member
Nếu có người hỏi tôi chọn "yêu thì khổ" hay "không yêu thì lỗ" thì tôi sẽ chọn thà yêu chịu khổ còn hơn để mình ko được yêu.

giatour

tình yêu thật sự là phải cùng nhau vượt qua mọi khó khăn của cuộc sống

winfun

Member

em thấy bác hi sinh cho em ấy nhiều quá...nhưng em ấy chẳng mang lại HP thực sự cho bác.Người tốt như bác em nghĩ khối em ước muốn lấy bác làm chồng.

Đọc câu chuyện của bác em thấy cũng có cái gì đó giống em. tính cách của em và bác, tính cách của cô bạn gái cũ của bác và bạn gái cũ của em. (em xin phép bác được gọi bác-em là "chúng ta" vì em và bác đều có chung hoàn cảnh và chung tính cách)

Nhưng chuyện của em thì qua lâu rồi, giờ ngồi nghĩ lại thì em thấy mình may mắn, cũng thấy bác may mắn giống em. Em xin có vài dòng phân tích như sau:

Trong câu chuyện của bác, theo em hiểu thì bác xem cô bạn gái của bác là một người phụ nữ trong sáng, thuần khiết và được giáo dục tử tế. chung quy lại một từ là “thánh thiện”. em cũng có coi cô bạn gái cũ của mình như thế.

Khi yêu thì chúng ta thấy người con gái mình yêu là thánh thiện và mong manh "dễ vỡ". lúc nào mình cũng cho là mình phải có trách nhiệm bao bọc che nắng che mưa cho cái thánh thiện đó. Đó là bản năng tốt của đàn ông chúng ta. Không sao cả.

Rồi cả vụ trả thù nữa, cô bạn gái cũ của em cũng nói vậy, giống cô bạn của bác. nhưng bác cứ nghĩ thử mà coi:

Nếu các cô gái "của chúng ta" mà đoan trang thánh thiện thì chẳng bao giờ đặt mình vào hoàn cảnh ở trước "miệng cọp", và nếu có bị "cọp vồ" đi chăng nữa cũng chẳng thể "xơi" được vì có đủ mọi lý do: thứ nhất là họ sẽ sợ bị mất tình yêu của chúng ta, thứ hai dù họ không yêu chúng ta thì họ cũng không dễ để mất phẩm hạnh của một người con gái thánh thiện.

Vậy, vấn đề của cả em và bác là chúng ta đều lầm tưởng và mù quáng về người mình yêu. chúng ta quên mất một điều là “họ”, những người phụ nữ về cơ bản cũng là giống như đàn ông chúng ta. Cũng biết ăn vụng, rồi cũng biết chùi mép, thậm chí ăn một lần thấy ngon thì lại muốn ăn nữa, mặc dù vẫn biết ăn vụng là xấu. Họ có đủ mọi cách để biện minh cho điều đó, và khi nói đến bị “cưỡng bức” và tìm cách “trả thù” thì lúc đó họ là con cáo rồi chứ không còn là con mèo biết ăn vụng nữa bác ạ !

Bác nghĩ nhé, chúng ta sống trong một xã hội có luật pháp nghiêm minh, có hội phụ nữ, có các cơ quan đoàn thể để giúp ta lấy lại công bằng. Tại sao lại không sử dụng điều đó ? trong khi bị “cưỡng bức” mà chẳng có vết tích “cưỡng bức” gì cả ???

Một vấn đề nữa là tài chính. Họ, cô bạn của bác và cả của em, đều có lý do. Nào là giúp đỡ bố mẹ. giúp đỡ anh chị trả nợ..vân vân và vân vân. Nhiều lý dó “thánh thiện” lắm , thậm chí cô bạn của bác còn nợ tiền của người khác lâu rồi quên để bác cũng phải rút ví ra thanh toán giùm. Người phụ nữ đoan chính có giáo dục không như vậy bác ạ. Đặc biệt vì một lý do nào đó mà họ gặp khó khăn thực sự thì cũng không nói ra cho em và bác biết đâu, vì họ sẽ lo rằng điều đó sẽ là những vết xước trên mối quan hệ “pha lê” mà họ đang có. Vậy nên khi họ nói ra cho chúng ta biết thì rõ ràng họ có “ý”gì đó rồi. hoặc là lợi dụng, hoặc là coi chúng ta là người bạn bè, anh em. Và chúng ta là chỗ dựa ở một khía cạnh nào đó. Tất nhiên là cả em và bác đều không đặt điều đó là quan trọng, nhưng với họ thì …nên xem xét lại.

Em không có ý lật lại vấn đề để đánh giá họ, mà chỉ là vấn đề của em và bác. Chúng ta nhận định sai về cái “tình yêu đẹp” và vì thế chúng ta tiếc thương rồi cầu chúc……đừng tiếc nữa bác nhé ! (ngưu tầm ngưu, mã tầm mã cả thôi bác ơi !)

Em cũng không có ý là chúng ta phải hận thù, mà chúng ta vẫn nên cảm ơn họ. chúng ta cứ tạm coi là đẹp để giữ được cái nhìn hướng thiện về sau.
Theo em ông trời đối xử rất công bằng. người tốt như bác (lần này thì em không dám nhận là em cũng tốt như bác) thì không có "phận" với người phụ nữ đó vì rằng ông trời muốn bác có "duyện" được trải nghiệm nhiều hơn trong cuộc sống. không phải ai cũng "may mắn" có được những trải nghiệm thú vị như vậy đâu bác.

Một lần nữa chúc mừng bác, và chúc mừng cả cho em !
Các bác có thấy vậy không ạ ?

Bên trên