Có lên mua LG42LM7600 tại thời điểm này không

khactien173

Member
kính chào tất cả anh em trên HDvietnam .em tăm tia con LGLM7600 này lâu lắm rồi mỗi tội giá cao trên 20tr,nhưng hôm qua lượn lờ các WEB thì thấy ở Nguyenkim giảm giá em này xuống còn 16tr TIVI LED LG 42LM7600 - - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim .
không hiểu tại sao lại giảm đột ngột như thế ,làm em đắn đo quá,em nó là model 2012 hình như không phải panel IPS thì phải.nhưng giá em nó và ngoại hình đẹp quá.không biết trên diễn đàn có bác nào dùng em này cho cho em ít ý kiến .về chất lượng hình ảnh 2D và 3D. và em nó sử dụng một thời gian có bị ngả vàng màn hình không.
em xin cảm ơn ạ !

Ðề: Có lên mua LG42LM7600 tại thời điểm này không

Chia buồn với bạn là mặc dù Nguyễn Kim đưa giá bèo như vậy nhưng thực chất là ko có hàng nhé, mình đã gọi hỏi rồi. Họ làm vậy có 2 lý do, 1 là cái cớ để tung hô model mới 2013 nhằm dễ bán hàng và 2 là dìm hàng các siêu thị điện máy khác nếu còn model này khó bán được hàng vì giá ko cạnh tranh bằng. Chiêu này khá phổ biến trong giới bán lẻ công nghệ.

Theo mình model này vẫn đáng mua hơn model 2013 cùng phân khúc là LA6910 vì tần số quét thực cao hơn gấp đôi (LM7600 là 240Hz và LA6910 là 100Hz) mặc dù màn hình công nghệ VA cũ chứ không phải IPS. IPS chỉ nhỉnh hơn VA ở góc nhìn ngang rộng hơn và bền hơn khoảng 10% thời gian sử dụng. Mà góc nhìn thì chẳng ai ngồi sát mép TV để xem cả và độ bền cũng chẳng ai dùng đến 8-9 năm để chờ hư. Mà nghe đâu màn hình VA còn hơn IPS là tái tạo màu đen có độ sâu hơn.

TCH

Member

kính chào tất cả anh em trên HDvietnam .em tăm tia con LGLM7600 này lâu lắm rồi mỗi tội giá cao trên 20tr,nhưng hôm qua lượn lờ các WEB thì thấy ở Nguyenkim giảm giá em này xuống còn 16tr TIVI LED LG 42LM7600 - - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim .
không hiểu tại sao lại giảm đột ngột như thế ,làm em đắn đo quá,em nó là model 2012 hình như không phải panel IPS thì phải.nhưng giá em nó và ngoại hình đẹp quá.không biết trên diễn đàn có bác nào dùng em này cho cho em ít ý kiến .về chất lượng hình ảnh 2D và 3D. và em nó sử dụng một thời gian có bị ngả vàng màn hình không.
em xin cảm ơn ạ !

Quan trọng là nó có hàng, và rất nên mua LM 7600 tại thời điểm này vì thiết kế đẹp mà nó lại là dòng cao cấp của 2012.

lttsi1

Member

LA 6910 chỉ có 100 hz ah ?thế thì LA 6200 bao nhiêu ?

Butterfly

Well-Known Member

em xin cảm ơn ạ !

Khi mà giá cực sốc thế này, mà ko ghi là khuyến mại, xả hàng tồn trên tít, thì xác định là ko có hàng. Siêu thị to mà làm ăn thế này, mình thấy ko đáng tin cậy, vote tẩy chay đi.

kemdau

Member

Đúng rồi, tháng trước mình gọi hỏi thì báo không có hàng các model 2012 và đến bây giờ vẫn còn để trên mạng để câu khách. Đúng là trò bịp của Nguyễn Kim, tẩy chay thằng này đi các bác

khactien173

Member

Đúng rồi, tháng trước mình gọi hỏi thì báo không có hàng các model 2012 và đến bây giờ vẫn còn để trên mạng để câu khách. Đúng là trò bịp của Nguyễn Kim, tẩy chay thằng này đi các bác

X( tẩy chay luôn . làm em cứ hý hửng .kết em LM7600 này lắm.mặc dù là model 2012 cảm ơn các bác nhé .

tuongvks

Member
Bác Manhuy8x có con 47ich, giá 29,5 tặng kèm bộ dàn đó. Con này hình thức thì miễn chê.

tosodomatna

Member

Hình LAxxxx dùng tấm nền IPS nên tỷ lệ hở sáng sẽ ít hơn so với e LMxxxx, có ai biết vụ này ko confirm giúp phát.

khactien173

Member

Mình vừa mới vào web Nguyễn Kim thì thấy con 42 LM7600 tình trạng có hàng hay ko thì ko thể hiện nhưng con LG 47 LM7600 chữ "còn hàng" niêm yết rõ ràng luôn kìa bác chủ, hay là bác chủ làm con 47 inch xem cho nó sướng mắt...TIVI LED LG 47LM7600 - LG - Tivi Màn Hình LCD - Điện Tử - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim
O:) đang cày quốc em 42 thôi đợi cày lên tới 47 thì chết trong mỏi mòn mất :v

Mình vừa mới vào web Nguyễn Kim thì thấy con 42 LM7600 tình trạng có hàng hay ko thì ko thể hiện nhưng con LG 47 LM7600 chữ "còn hàng" niêm yết rõ ràng luôn kìa bác chủ, hay là bác chủ làm con 47 inch xem cho nó sướng mắt...TIVI LED LG 47LM7600 - LG - Tivi Màn Hình LCD - Điện Tử - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim

Còn hàng mới sợ đó. Bác gọi thử xem nó có ko. Bác mua được mình đi bằng đầu. Gọi nó thì nó nói "bên em chưa cập nhật website. Hỏi nó hết hàng khi nào. Trả lời: hết cũng khá lâu rồi ah". Bó chiếu bọn nó.

manhhuy8x

Active Member

Còn hàng mới sợ đó. Bác gọi thử xem nó có ko. Bác mua được mình đi bằng đầu. Gọi nó thì nó nói "bên em chưa cập nhật website. Hỏi nó hết hàng khi nào. Trả lời: hết cũng khá lâu rồi ah". Bó chiếu bọn nó.

Chiêu bài câu view thường thấy của STDM mà bác, tốt nhất là không nên tin vào mấy chuyện giảm giá này, vì nếu có giảm giá thật thì họ chỉ dám bán 1 con mà thôi, em làm trong ngành nên quá hiểu rùi :D

Mấy cái STĐM bây giờ cạnh tranh không lành mạnh, xem thường người tiêu dùng quá.

khactien173

Member

Chiêu bài câu view thường thấy của STDM mà bác, tốt nhất là không nên tin vào mấy chuyện giảm giá này, vì nếu có giảm giá thật thì họ chỉ dám bán 1 con mà thôi, em làm trong ngành nên quá hiểu rùi :D

giá bên bác ngon quá nhỉ .. khi nào ghom đủ lúa em qua chỗ bác ngắm trộm mấy em nhé.them lắm rồi,mùa giải mới đến rồi mà chưa đổi được con sony CRT 21 inch :-@:-@

meobeoxxx

sang pico đi bác . có dot giảm giá nhân 2/9

Bên trên