Có máy chiếu HD20, màn chiếu, loa 5.1 nhưng chưa biết bố trí. Các bác giúp em với!

phuochalan

Well-Known Member
Re: Ðề: Có máy chiếu HD20, màn chiếu, loa 5.1 nhưng chưa biết bố trí. Các bác giúp em với!

thông số calibrate optoma HD 20 đây. tuỳ vào mắt mình xem ma cân chỉnh cho phù hợp nhé

mode: user
contrast: 47
brightness: 36
color: 46
tint: 49
sharpness: 7
noise reduction: 0
gamma: standard
curve type: 3
offset: -1
color temp: warm
red gain: 8
green gain: 4
blue gain: 1
red bias: 1
green bias: 1
blue bias: 1
lamp bright mode: off

Ðề: Có máy chiếu HD20, màn chiếu, loa 5.1 nhưng chưa biết bố trí. Các bác giúp em với!

Cảm ơn H và bác hang_gom nhé. Trước mắt em phải xử lý hệ thống tiêu, tán âm của phòng xem cho nó đỡ ồn, vì phòng hơi nhỏ, sau đó sẽ từ từ nâng cấp dần. Giờ cứ tận hưởng đã (cứ tốc độ xem thế này thì chú H chuẩn bị tư vấn anh cách thay bóng đèn.hihi)
Mà các bác cho em hỏi, thay bóng đèn mới thì chất lượng hình ảnh có bị ảnh hưởng nhiều không ạ?

phuochalan

Well-Known Member
Re: Ðề: Có máy chiếu HD20, màn chiếu, loa 5.1 nhưng chưa biết bố trí. Các bác giúp em với!

Cảm ơn H và bác hang_gom nhé. Trước mắt em phải xử lý hệ thống tiêu, tán âm của phòng xem cho nó đỡ ồn, vì phòng hơi nhỏ, sau đó sẽ từ từ nâng cấp dần. Giờ cứ tận hưởng đã (cứ tốc độ xem thế này thì chú H chuẩn bị tư vấn anh cách thay bóng đèn.hihi)
Mà các bác cho em hỏi, thay bóng đèn mới thì chất lượng hình ảnh có bị ảnh hưởng nhiều không ạ?
Thay bóng đơn giản và dễ ợt...chất lượng không ảnh hưởng gì nhiều. Nhưng yên tâm. Xem 5 năm nữa mới thay...hihih.Anh L mua mút trứng để tiêu âm nhé. Tốt lắm

oldfriend

Moderator

thông số calibrate optoma HD 20 đây. tuỳ vào mắt mình xem ma cân chỉnh cho phù hợp nhé

mode: user
contrast: 47
brightness: 36
color: 46
tint: 49
sharpness: 7
noise reduction: 0
gamma: standard
curve type: 3
offset: -1
color temp: warm
red gain: 8
green gain: 4
blue gain: 1
red bias: 1
green bias: 1
blue bias: 1
lamp bright mode: off

thông số này áp dụng cho HD25 được không bác :)

hd360_sale

Bác cứ mang đầy đủ thiết bị về nhà rùi sau đó mở một cuộc trợ giúp online e nghĩ sẽ hiệu quả hơn.

Ðề: Có máy chiếu HD20, màn chiếu, loa 5.1 nhưng chưa biết bố trí. Các bác giúp em với!

Thú thật với các bác dạo này em bận quá, vừa đi học, vừa giải quyết việc cơ quan, tối về xách vợt ra sân chạy loăng quăng một lát là hết ngày, chưa có lúc nào để tinh chỉnh cho nó theo ý cả. Cuối tuần này chỉnh rồi up ảnh lên một thể.
Không biết ổ hoạt hình có kịp về vào cuối tuần này không H?

phuochalan

Well-Known Member

Thú thật với các bác dạo này em bận quá, vừa đi học, vừa giải quyết việc cơ quan, tối về xách vợt ra sân chạy loăng quăng một lát là hết ngày, chưa có lúc nào để tinh chỉnh cho nó theo ý cả. Cuối tuần này chỉnh rồi up ảnh lên một thể.
Không biết ổ hoạt hình có kịp về vào cuối tuần này không H?

Chắc là không rồi...hi hi..Điện cúp toàn miền Nam, em mới đi con 3Tb xong đây...Đang lúc format để chép phim

Cái bác Nhà đèn nhiều khi làm hại anh em mình thế đấy. Đành chờ vậy H...
Có bác nào đã và đang sử dụng UPS cho máy chiếu không ạ? Cho em xin tý kinh nghiệm về: Cần thiết hay không? Công suất để tải được con HD20 của em?

phuochalan

Well-Known Member

Cái bác Nhà đèn nhiều khi làm hại anh em mình thế đấy. Đành chờ vậy H...
Có bác nào đã và đang sử dụng UPS cho máy chiếu không ạ? Cho em xin tý kinh nghiệm về: Cần thiết hay không? Công suất để tải được con HD20 của em?
Được anh Linh ơi..Em vẫn dùng có sao đâu. Cũng dính 3 lần rồi đó. May mà có UPS nên an toàn..hị hị...

Ðề: Re: Ðề: Có máy chiếu HD20, màn chiếu, loa 5.1 nhưng chưa biết bố trí. Các bác giúp em với!

Được anh Linh ơi..Em vẫn dùng có sao đâu. Cũng dính 3 lần rồi đó. May mà có UPS nên an toàn..hị hị...
H đang dùng UPS loại gì? Công suất bao nhiêu để mình theo.
(Nữa là hăm hở mở ổ ra trắng xoá hà....Sao vậy nhỉ?)
:-??:-??

phuochalan

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Có máy chiếu HD20, màn chiếu, loa 5.1 nhưng chưa biết bố trí. Các bác giúp em với!

H đang dùng UPS loại gì? Công suất bao nhiêu để mình theo.
(Nữa là hăm hở mở ổ ra trắng xoá hà....Sao vậy nhỉ?)
:-??:-??
Á...chép fulll á nha

Để mình cắm vào PC kiểm tra lại xem sao....

tanliem

hi các bác, em cũng kiếm được 1 con HD20 còn tốt, nhưng có 1 vấn đề là :
1. Em mua cọng HDMI 15m 500k ở chổ Mr.Sa bên cafeHD em cho truyền tín hiệu từ đầu HD (Dage X6) --> reciver (denon 1312xp)--> HD20 thì bị nhiễu.
e thử cắm trực tiếp từ laptop ra HD cũng bị nhiễu. Nhưng cắm trực tiếp từ đầu HD ra HD20 thì Ok. e thử dùng sợi HDMI khác dài 2m cắm từ laptop ra HD20 lại ko bị nhiễu. vậy cuối cùng là do sợi dây cáp phải ko nhỉ ? mà nếu do dây cáp sao phát trực tiếp từ đầu HD ra lại Ok...
2. em chép Bluray nguyên gốc về thì phát được hình nhưng âm thanh lại ko ra đc 5 kênh, còn 1080 bình thường lại lên DTS ngon lành, cái này ko biết là do recever cùi hay do đầu HD nữa ?
Thanks các bác!

Bên trên