Có nên dùng bộ nâng tiếng hát, bộ chống hú không

thanhyk

Well-Known Member
Dạo này thớt kok khá ít thông tin cũng buồn. Nên em mạn phép đăng lại video clip về tác dụng máy nâng tiếng hát cho hát karaoke.
Nếu chúng ta đang quan tâm nâng cấp dàn kok của mình, sẽ thấy có rất nhiều sản phẩm 'bổ trợ' liên quan, như thiết bị nén tiếng, thiết bị nâng tiếng, thiết bị chống hú, equalizer, v.v...với chất lượng từ thấp đến cao.
Và chúng ta vào youtube tìm hiểu, sẽ thấy rằng > 80% là hướng dẫn sử dụng với ý chính là làm âm thanh tốt hơn, nên rất dễ tạo suy nghĩ để chúng ta mua gắn thêm.
Ở đây, em muốn chia sẻ là chỉ mua và sử dụng các thiết bị đó nếu dàn/ phòng ốc của chúng ta không thể giải quyết khuyết điểm của dàn đang có sau khi đã sử lý/ căn chỉnh làm chủ dàn mình.
Em thích video sau vì nó thuộc dạng 'phản bác' so với > 80% video sản phẩm trên youtube. Với quan điểm, thiết bị bạn mua nó 'có cần thiết' cho dàn của mình.
Link:

dungsin_lqd

Well-Known Member
Nâng lên có lẽ dỡ hơn đó bác...karaoke chủ yếu tiếng trong rõ dày la tốt rồi.

thanhyk

Well-Known Member
Trên thị trường đang bán rất mạnh thiết bị chống hú feedback xtr 2.0, thấy rất hiệu quả với giá phổ thông. Tuy nhiên, trong nhiều cách chống hú thì cách nên làm là chỉnh trong chính vang số của bạn, vì nó có phần chọn thông số. Với feedback xtr 2.0 thì lại hoàn toàn tự động, không có nút nào để chọn thông số. Do vậy, chắc chắn nó không thể 'hoàn hảo', có thể nó phù hợp cho amply karaoke và micro 'dễ gây hú', chứ với dàn kok rời thì đôi khi 'lợi bất cập hại', cắt tất cả các tần số dù tần số đó không gây hú.
Đánh giá vài thiết bị chống hú trong link:

vnhat

Member
1. Nâng tiếng: còn tuỳ thiết bị và căn chỉnh của người sử dụng. Gắn nâng tiếng thì phải chỉnh vang số khác đi khi không gắn. Cân chỉnh tốt sẽ rất hay mà không hú hít như clip.
Nếu dùng nên dùng nâng tiếng loại tốt như: Idol hàng VN, BBE của Mỹ
Loại ngay hàng fake và nhái, chất lượng kém hơn như: Con ex300 của video thớt up, con Idol hàng TQ, các mẫu nhái Idol
2. Chống hú: Không nên dùng. Chỉ nên dùng chống hú có sẵn của vang số. Cái chống hú XTR sẽ ảnh hưởng đến giongj hát, ko nên dùng

ChanHungTV

Active Member
Em xin trả lời là không nên dùng nhiều thiết bị khiến méo âm thanh và phức tạp .. Em dùng mỗi đầu Karaoke cao cấp và K10 cũng hay hơn 1 đống thiết bị của các bác ...

forever1982

Active Member
Video chỉ mang tính chất minh hoạ thôi bạn , thay vì làm thế bạn đầu tư cho nguồn phát tốt,dây tín hiệu tốt có lẽ hơn

luonnho1001

Well-Known Member
Em xin trả lời là không nên dùng nhiều thiết bị khiến méo âm thanh và phức tạp .. Em dùng mỗi đầu Karaoke cao cấp và K10 cũng hay hơn 1 đống thiết bị của các bác ...
Hôm rồi anh đi sửa 1 phòng GĐ họ mua tới 2 em nâng tiếng cắm vào nhiễu sôi xì xì anh bảo họ vứt hết lại ngon.

Bên trên