Có nên mua bảo hiểm hưu trí & nên mua của công ty nào?

ngoinhanho

Member
Mọi người cho em hỏi đối tượng nào nên mua bảo hiêm hưu trí ạ? Vì em còn khá trẻ, không biết thời điểm nào nên mua, có nên mua hay không và nếu có thì nên mua của hãng nào để đảm bảo quyền lợi tốt nhất?

nabuna

Member
không phải ai cũng biết lo từ sớm như bạn. Khoản đầu tư cho dài hạn, việc mua bảo hiểm khi còn trẻ là tốt lắm đấy

2chungta

Member
Mua đi , cái tuổi tham gia từ 30 tuổi đến 65 tuổi nên cứ có tài chính ổn định thì cứ thế mà làm thôi.

Mua đi. Làm công ty hay freelancer? Nếu làm tự do thì càng phải mua để chuẩn bị cho cuộc sống sau này, có bất trắc gì thì có khoản dự phòng chứ chuyện không hay ập đến là trở tay không kịp đâu. Bạn thử tìm hiểu bên AIA thử nhé, bên này uy tín.

ngoinhanho

Member
Nếu bạn đã đi làm và có thu nhập ổn định, có dư dả chút xíu thì nghĩ đến việc mua bảo hiểm hưu trí luôn là vừa. Trẻ tiết kiệm, già thảnh thơi. Biết lo sớm là tốt. Còn mua bên nào thì thử tìm hiểu AIA, bên này rất uy tín : https://www.aia.com.vn/vi/san-pham/ke-hoach-huu-tri/an-phuc-tron-doi-uu-viet.html
Chắc phải lên thẳng AIA tư vấn trực tiếp luôn , em vẩn còn thấy mơ hồ .

sautatca

Member
Giờ có nhiều công ty và lựa chọn bảo hiểm lắm nên bác cũng tìm hiểu kỹ nhé! Bác nên lựa các công ty uy tín và tư vấn nhiệt tình như AIA nhé bác.

lethanhtugg

Member
Lựa chọn bảo hiểm lắm nên bác cũng tìm hiểu kỹ nhé! Bác nên lựa các công ty uy tín và tư vấn nhiệt tình như AIA nhé bác.

aoloiloi

Member
Khoản đầu tư bảo vệ tương lai của bác đấy! còn trẻ nên nhắc sớm .

Bên trên