Có nên mua đầu TV Box

buiquyet

Các bác ơi, tình hình là em mới chuyển nhà về khu HH2 Linh Đàm. Ở khu này họ đã độc quyền dịch vụ truyền hình cáp của bọn VTVcab mà lúc đầu nhà em định lắp MyTv hoặc Viettel TV cũng không được vì ở đây chỉ có mạng FPT thôi. Nên cuối cùng nhà em quyết định chọn mua TV Box vì dùng được qua internet chỉ ngại cái bọn này đường truyền không ổn định lắm với nhiều loại chả biết Tàu ta thế nào mà dùng.

Sau cả ngày trời tìm hiểu, nhà em quyết định đặt mua con tv box của bọn FPT luôn giá hơi chát nhưng nhà em đặt qua Bogo.vn được hoàn lại 150k cộng với 200k tặng thưởng ban đầu thì được 350k để đấy lúc nào rút sau. Về chất lượng bọn này thì ok, mấy trăm kênh truyền hình xem chả hết, nhà em xem mỗi V1, V3 với Cartoon cho các cháu. Em thì em thích nhất khoản xem Ngoại hạng Anh của bọn này đỡ phải Sốp-cát lằng nhằng.

Link cho các bác tham khảo nhé: https://www.bogo.vn/fpt-play-box

Vinh20

Well-Known Member
Các bác ơi, tình hình là em mới chuyển nhà về khu HH2 Linh Đàm. Ở khu này họ đã độc quyền dịch vụ truyền hình cáp của bọn VTVcab mà lúc đầu nhà em định lắp MyTv hoặc Viettel TV cũng không được vì ở đây chỉ có mạng FPT thôi. Nên cuối cùng nhà em quyết định chọn mua TV Box vì dùng được qua internet chỉ ngại cái bọn này đường truyền không ổn định lắm với nhiều loại chả biết Tàu ta thế nào mà dùng.

Sau cả ngày trời tìm hiểu, nhà em quyết định đặt mua con tv box của bọn FPT luôn giá hơi chát nhưng nhà em đặt qua Bogo.vn được hoàn lại 150k cộng với 200k tặng thưởng ban đầu thì được 350k để đấy lúc nào rút sau. Về chất lượng bọn này thì ok, mấy trăm kênh truyền hình xem chả hết, nhà em xem mỗi V1, V3 với Cartoon cho các cháu. Em thì em thích nhất khoản xem Ngoại hạng Anh của bọn này đỡ phải Sốp-cát lằng nhằng.

Link cho các bác tham khảo nhé: https://www.bogo.vn/fpt-play-box
Không có ý gì nhưng bác khoe FPTplay làm gì thế?
Mấy cái bác cần thì lắp luôn VTVcabHD xem cho sướng chứ dùng box này chỉ xơi được có 1 TV thôi mà. Ngoài ra mua android box ít tiền mà cài được software ngoài cũng tiện :)
Nhưng nếu ngại mày mò thì cứ FPTplay xài cũng được!

tiendatvn

Member
Bác sang HH1 nhà em lấy 1 con TV Box về.Thấy ngon thì quất không thì trả lại em cũng đc.Em ở nhà vẫn dùng con HiMedia Q8 chạy Kodi xem TV ngon lành cành đào luôn.Đầy đủ cả Cartoon Network với Disney cho cháu nó xem mà vẫn xem được ngoại hạng ANh ngon lành luôn

pro2740

Active Member
con này xài chán lắm các bác ơi. Nếu có mua thì nên mua con vnpt smartbox v2. Vừa có dịch vụ truyền hình ổn định, kho phim miễn phí vừa cài được app android luôn. Ngon hơn con fpt playbox này hàng ngàn hàng vạn lần nhé.

vvd2104

Well-Known Member
- Android Box thì bác nên chọn box chip Amlogic, giá vừa phải mà hỗ trợ KODI tốt
- còn bác đang dùng mạng FPT có sẵn OneTV của fpt miễn phí bác dùng nó cho ổn định mà lại ko ảnh hưởng đến tốc độ internet của bác ,người ta ko có iptv thi mới xem qua internet, có thì bác nên tận dụng, tham khảo : http://kodiviet.com/threads/795/

Bên trên