Có nên mua hdd 40GB ATA + box để chép phim HD ?

rylryl79

Dạo này ở nhà hoài nên hay down phim HD về coi nhưng do mạng cùi với làm biếng ngồi kiếm link và đợi mấy mấy tiếng đồ hồ để đợi down về nên em đang tính mua ổ hdd 40GB chuẩn ATA + box ATA, em có xem qua thì trung bình cả bộ khoảng dưới 300k. Do dạo này kinh tế eo hẹp nên chỉ có thể mua ổ 40GB chuẩn ATA thôi chứ lên Sata và dung lượng cao hơn ko được. Mọi người cho em ý kiến có nên mua như vậy ko? Em chỉ cần chép khoảng vài phim để xem vài ngày xong rồi xoá đem đi chép phim khác tiếp. Mấy hôm nay toàn đem cái usb 8GB đi chép mà 8GB thì chéo được có 1 phim nên cũng thấy ngại nên đi chép cò lần rồi thôi, nên tính mua ổ 40GB ATA + box ATA cho tiện. Mọi người cho em ý kiến nha. Thank

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Có nên mua hdd 40GB ATA + box để chép phim HD ?

Phim HD mà dùng hdd 40G thì ít quá bạn à! Gắng thêm tí kiếm cái nào dung lượng khá khá tí, chứ xem xong xoá chép nhiều lần oải lắm.

hoasimtim

Well-Known Member
Bác ở đâu? Có ở HCM không em cho địa chỉ mua HDD cũ giá rẻ:)

rylryl79

Ðề: Re: Có nên mua hdd 40GB ATA + box để chép phim HD ?

Bác ở đâu? Có ở HCM không em cho địa chỉ mua HDD cũ giá rẻ:)
em ở tp.hcm đây bác. Em đã xwm nhiều tiệm thì chỉ chọn ra vài tiệm có giá tốt và bảo hành cũng ok
ctyTANMYHUE giam gia cho daily 01228266163 | ctyTANMYHUE giam gia cho daily 01228266163 ; WirelessTenda 311,TP-Link 740,Keyboard Mitsumi | WirelessTenda 311,TP-Link 740,Keyboard Mitsumi ; CPU,RAM,HDD,VGA,THIET BI MANG,MÁY BỘ GIÁ RẺ!!!! | CPU,RAM,HDD,VGA,THIET BI MANG,MAY BO GIA RE!!!!

rylryl79

Phim HD mà dùng hdd 40G thì ít quá bạn à! Gắng thêm tí kiếm cái nào dung lượng khá khá tí, chứ xem xong xoá chép nhiều lần oải lắm.
Do tài chính eo hẹp nên đành vậy thôi bro. Em chỉ tính chép vài phim xem cho đỡ chán thôi, với lại khi đem đi chép xong thì về chép lại vào ổ cứng của máy bàn (em coi bằng máy bàn vì thùng cpu em nối với tv), nên cũng chỉ định mua 40GB, đi ra tiệm chép xong về trong lúc coi thì copy ra máy bàn luôn

40 Gb thôi sao?
Chắc chỉ chứa được 5 phim HD!

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Có nên mua hdd 40GB ATA + box để chép phim HD ?

Em đang có cái 40Gb Sata 2,5.
Cắm trong HDP, chứa đầy Lossless. Mà nhiều lúc còn bực mình vì dung lượng quá hẻo! :(

thanhtung90

Active Member

Chắc ý bác ý là mua nguyên quả 40GB chỉ để đi chép phim thay vì usb 8GB?

buzzone

Member

Dạo này ở nhà hoài nên hay down phim HD về coi nhưng do mạng cùi với làm biếng ngồi kiếm link và đợi mấy mấy tiếng đồ hồ để đợi down về nên em đang tính mua ổ hdd 40GB chuẩn ATA + box ATA, em có xem qua thì trung bình cả bộ khoảng dưới 300k. Do dạo này kinh tế eo hẹp nên chỉ có thể mua ổ 40GB chuẩn ATA thôi chứ lên Sata và dung lượng cao hơn ko được. Mọi người cho em ý kiến có nên mua như vậy ko? Em chỉ cần chép khoảng vài phim để xem vài ngày xong rồi xoá đem đi chép phim khác tiếp. Mấy hôm nay toàn đem cái usb 8GB đi chép mà 8GB thì chéo được có 1 phim nên cũng thấy ngại nên đi chép cò lần rồi thôi, nên tính mua ổ 40GB ATA + box ATA cho tiện. Mọi người cho em ý kiến nha. Thank
40Gb à? mình cũng chơi box 320Gb đây mà vẫn còn thấy ít, khuyên bạn 1 câu chân thành nhé, HDD box tốc độ copy ko nhanh như bạn nghĩ đâu, thường thường là max ~30Mb/s (nhưng đa số là ~20Mb) hơn con usb 2.0 tí thui, vậy nên bạn có ý định chép 5, 3 tập phim xem, xóa, copy thì ko nên, ổ cứng ATA cũ bây giờ giá cũng rẻ 80gb hơn 40gb chả bao nhiêu, 160 so với 80 cũng vậy hơn nhau 1 đến 200k thui, thêm 1 chút mua cái ổ khá xíu. Còn nếu bạn chỉ có nhu cầu lưu trữ phim thay usb để xem rùi xóa thì 40gb cũng ko phải là tệ, đấy là ý kiến của mình

ducphu

Well-Known Member
HDD 40GB mà dùng để chép phim HD thì quá ít, mà lại chuẩn ATA thì mai mốt kiếm đâu ra HDD ( phí tiền cái box) nên mua HDD khá hơn, chuẩn SATA dễ kiếm HDD

cuti

40 Gb cho ổ cứng chép phim HD là quá ít bác à, chưa kể nó là ở cũ, độ bền hông cao. Theo mình thì không khuyên dùng.

ilosiz

40GB theo em nếu bác muốn mua thì coi xong thì xóa và chép tiếp , có thể chép 5 - 8 phim đấy chứ bác :D , còn ATA thì chuẩn cũ quá bác mua coi chừng bên tiệm họ chặt chém giá cả do hàng ko sản xuất ( hàng hiếm ) , tốc độ chép thì lại ko bảng chuẩn SATA hiện tại và độ bền thì chả dc đãm bảo ( do HDD giờ bền chỉ dc 5 năm có khi mua về xài vài tháng là dở chứng rồi ) nên em nghĩ bác bỏ ra tầm 1mil mua HDD > 320GB chép là vừa , hoặc nếu bác thích nhỏ gọn thì mua usb 32GB hoặc 64GB chép cho tiện đỡ vướng dây

nvqhaiduong

Well-Known Member
Re: Ðề: Có nên mua hdd 40GB ATA + box để chép phim HD ?

Em đang có cái 40Gb Sata 2,5.
Cắm trong HDP, chứa đầy Lossless. Mà nhiều lúc còn bực mình vì dung lượng quá hẻo! :(
Sao lão không dùng hẳn cái 2-3Tb vào, copy đầy nghe liên tục cả tháng mới hết :)

SnoopyKen

Well-Known Member
Cũng tội nghiệp chủ thớt. 40GB ít quá. Bác cố gắng dành dụm mua cái 500GB 2nd cũng được, khoảng 1tr thôi. Không khó lắm đâu. Chúc bác may mắn.

xadieu_2000

Quá ít! Dùng chuẩn HD 720*1080 trung bình tầm 5 GB films. Còn chuẩn full HD 1080*1920 thì tầm 10 GB 1 films. Bạn dùng ổ 1.5 TB đến 2 TB bạn à!

earl_grey

Well-Known Member
Thông cảm với hoàn cảnh của bác! Mọi người góp ý cả rồi, em cũng như vậy thôi, nếu cố được hơn thì cố gắng để cố, vì cái ổ 40GB tức là nó có tuổi đời cả chục năm rồi, và nó sẽ ra đi rất sớm, nhất là mua hàng 2nd kết hợp với box rẻ tiền. Còn nếu điều kiện chỉ được như thế, ok, dù sao cũng đã hết mình vì đam mê rồi!

Bên trên