Có nên mua tivi màn hình cong ở thời điểm này?

Windows 8

Well-Known Member
Chào Anh Em. Thật sự, đây là câu hỏi quá khó cho với em. Bản thân thì khá thích Tivi, tính đến nay, cũng mua được 7-8 cái bình dân - phổ thông - Smart Tivi - Android box TV rồi. Bây giờ, em định "đu" lên tivi màn hình cong. Vì em ấn tượng sâu sắc về thiết kế cong của nó (không riêng gì Samsung). Loay hoay loay hoay hoài, và định chọn em 55J6300 của Samsung. Mà em cũng hơi sợ SS vì nó thường xuyên bị hư, nghe AE phàn nàn cũng nhiều (nên đôi khi em còn định xuống lại 48J6300. @@). Trước đây em bị con 32F4000, hư màn hình, may là còn trong bảo hành. Và thứ hai làm đắn đo là sợ bị rớt giá. Quay qua Tivi cong của LG & sony thì cao hơn khá nhiều nên đành chịu bỏ qua, và thật tế hơn là mảng Tivi cong, LG & Sony không sản xuất nhiều bằng Samsung ở thị trường Việt Nam này. Anh Em, các bác thương gia cho em xin lời khuyên. Em cảm ơn rất nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Có nên mua tivi màn hình cong ở thời điểm này?

Ông hàng xóm mới "vác" về SS6300. Hình ảnh sắc nét, đẹp so với mấy con khác trong xóm (nhưng vẫn thua OLED). Còn độ bền thì hên xui (em thấy đồ bây giờ loại nào cũng rứa).

ndchieu22

Well-Known Member

bác cố tý làm JU6600 bảo hành 36 tháng cho an tâm nếu bác lo ngại về khoản bh

Windows 8

Well-Known Member

Mình mua em này được nửa tháng, xong bị hư bo mạch, đắng lòng. SS như shit. Show hình để các bác nói không phải dìm hàng SS.

rua bo

Well-Known Member

Bác chủ xài nữa tháng là "hên" hơn em rồi! TV em xài đúng 1 ngày "ngủm" được đổi cho cái khác, xài đúng 1 tháng hư bo xử lý thay bo khác và xài cho tới nay (SS phẳng). Hic hic..........

love1be

Member

Mình mua em này được nửa tháng, xong bị hư bo mạch, đắng lòng. SS như shit. Show hình để các bác nói không phải dìm hàng SS.

mình chưa hình dung ra tivi bạn là tivi hãng nào
vì dáng chân ssjs6300 và ssju6600 đều không giống dáng tivi bạn
mình không thấy chân tivi bạn lên không biết là tivi gì

Windows 8

Well-Known Member

mình chưa hình dung ra tivi bạn là tivi hãng nào
vì dáng chân ssjs6300 và ssju6600 đều không giống dáng tivi bạn
mình không thấy chân tivi bạn lên không biết là tivi gì
Em tháo ra lúc tháo tivi ra thay bo, giờ làm biếng gắn lại thôi bác ^^

bác nói thế nào chứ em xài con JU6600 từ tháng 5 năm ngoái tới này có bị gì đâu, hình ảnh thì ngon, tizen mới update thêm hdviet với zing, có cáp quang thì xem phim trên 2 app này rất ngon !

phuongtv_76

Well-Known Member

TV cong ko có nhiều lợi ích, riêng khoản treo cũng rất xấu

Nếu mua cong thì bác cố loại cao hơn nhé, J6300 dùng hơi chán e trước đã test khá nhiều.

rua bo

Well-Known Member

bác nói thế nào chứ em xài con JU6600 từ tháng 5 năm ngoái tới này có bị gì đâu, hình ảnh thì ngon, tizen mới update thêm hdviet với zing, có cáp quang thì xem phim trên 2 app này rất ngon !

Vậy là bác hên. Bác chủ gặp xui, còn em thì vận đen.

Windows 8

Well-Known Member

Em đang cần để lại em này, Anh Em quan tâm cho em cái giá nhen. :)

Bên trên