Có nên nâng cấp bw604s3 lên bw cm10

khanhpq

Dòng CM10 mới ra được quảng cáo khá mạnh nhưng phần âm thanh thực ra không được cải thiện nhiều so với các dòng trước như 604s3 hay 683. Vì vậy nếu các bạn có nhu cầu đổi loa mà đã có 604 hay 683 thì phải nâng lên serial 8 may ra mới có được cải thiện đáng kể vì dong CM là cinema nên bw không tập trung nhiều vào phần nhạc mà chủ yếu cho phần thiết kế, chất liệu và cinema. Vì vậy lời khuyên cá nhân là không nên đổi lên dòng này nếu bạn muốn nâng cấp âm thanh nghe nhạc của mình.

C_Pham

Well-Known Member
Ðề: Có nên nâng cấp bw604s3 lên bw cm10

604s3 em chưa được nghe bao giờ nên không dám có ý kiến, còn dòng CM thì em đã được nghe CM8, CM9, CM10 về phim đương nhiên hay hơn 683, về nhạc theo ý kiến cá nhân của em thì 683 cũng không có cửa để so với mấy loa CM trên.

khanhpq

Đúng là nên đến nghe để so sánh theo cách nghe của cá nhân chứ chạy theo quảng cáo của các hãng thì không bao giờ tin được vì họ làm ra để bán thì đương nhiên phải khen hay và quảng cáo hay rồi.

lan806

Well-Known Member

Đúng là nên đến nghe để so sánh theo cách nghe của cá nhân chứ chạy theo quảng cáo của các hãng thì không bao giờ tin được vì họ làm ra để bán thì đương nhiên phải khen hay và quảng cáo hay rồi.
Topic do bác lập, bác ra đề bài, đồng thời bác giải luôn.
Bác C-pham đã có trải nhiệm rõ ràng với các dòng, bác lại bảo không nghe theo quảng cáo?????? Bác C-pham có đi buôn đâu mà quảng cáo.
Tóm lại chưa rõ mục đích của bác chủ.

khanhpq

Ý tôi không phải nói a e ở đây mà mình cần trải nghiệm theo tai mình. Tham khảo chỉ là phụ thôi.

justbenice

Moderator

ôi giời. đẳng cấp nó khác xa. Mình mới chỉ nâng cấp center từ HTM61 lên CM center II thôi mà thấy khác 1 trời 1 vực rùi huống chi loa front.

Bên trên