Có nên nghe Lossless trên thiết bị di động ?

Em đang phân vân, liệu nghe Lossless (LL) trên đt thì có thích hợp không, nghe như thế thì chất lượng tốt không và nếu thích hợp thì em nên sắm đt nào và tai nghe tầm tiền nào là thích hợp nhất (em đang định mua SE w8 mới ra, không biết thế nào ) mong các pro chỉ giáo ?

Ðề: Có nên nghe Lossless trên thiết bị di động ?

SE w8 + Koss pro nhỏ gọn hợp lý đấy chứ các bác nhỉ.
Có thể mang theo mình mọi lúc mọi nơi.

traitimsat1982

Active Member

kiểu này là dùng dao mổ trâu để đi giết gà, lossless thì nghe trên dàn âm thanh, còn lại thì cứ mp3 mà táng cho kinh tế và chất lượng

Nghe headphone cũng có cái thú vị riêng của nó. Bác chủ cứ mạnh dạng vào.
Thiết bị di động bây giờ dung lượng ko còn là vấn đề lớn thì cứ lossless mà táng cho nó chất lượng

vicgame

Member

Quan trọng là bác có đủ tâm hồn để thưởng cái lossless cái đó không?? Ví như bác đang lái xe, di chuyển thì mp3 hay lossless nó cũng như nhau, còn để ngồi thưởng thức 1 cách đàng hoàng thì lại có CDP, HDP và loa rồi

tuanzs

Member

Con dd ghẻ của em bộ nhớ 32GB nên em nhét toàn Lossless được tầm 500 bài nghe bằng tai Sen vẫn hay - có phải lúc nào cũng dùng Dàn máy được đâu (Gấu nó cằn nhằn thì chịu nhé ;) )

Em đang phân vân, liệu nghe Lossless (LL) trên đt thì có thích hợp không, nghe như thế thì chất lượng tốt không và nếu thích hợp thì em nên sắm đt nào và tai nghe tầm tiền nào là thích hợp nhất (em đang định mua SE w8 mới ra, không biết thế nào ) mong các pro chỉ giáo ?

Nên hay không nên thì bác chủ tự hỏi bản thân mình chứ .

Nhiều ý kiến lắm . Tốt nhất bác chủ cứ download 1 bài 320 kb và cũng bài hát đó bác Dow Loss . Cái nào hay dở là bác tự biết ngay ấy mà

s2c2t

mình cũng đã thử cho Sony S544 và kết wả là MP3 320kb là ứng cử viên sáng giá nhất.

ThanhtrangHTKT

Active Member

Người VN bồi bổ tới mấy cũng không thể to cao như thằng Tây được! tốt nhất cứ cơm dưa, cà pháo ( MP3 320kb) là ổn!

nta139

Member

nếu:
- dung lượng lưu trữ không thành vấn đề
- không có thời gian để down thêm nhạc mp3-320kbps; hoặc không có thời gian/làm biếng convert lossless -> mp3...
==> cứ lossless mà quất

ngược lại, mp3 thẳng tiến

Bên trên