Có nhất thiết phải cài phần mềm diệt vi rút bản quyền cho máy tính?

ruarucon

Member
Ðề: Có nhất thiết phải cài phần mềm diệt vi rút bản quyền cho máy tính?

Máy em để trần từ khi mua chả bao jo cài cái gì có tên bản quyền cả, máy vẫn êm ru chạy ngon lành cành đào, cũng được 3 năm rồi có sao đâu, bác thớt đừng nghe xúi dại =))

xfactor

Member

Hột vịt lộn roài bác ơi, EAV ( Eset Anti Virus )chứ, em cũng dùng loại này bảo vệ máy tính tốt mà, giá cũng đáng bao nhiêu đâu, cả năm hết có hơn trăm, giá bằng dăm cốc cà phê bác uống :))
Bác ơi. Bác dùng EAV có thấy thế nào? E dùng nó cứ update liên tục ấy. Khó hết cả chịu, mở quả máy tính lên cứ đang định làm gì thì nó hỏi hỏi có up lên ko. Mặc dù dùng thì tốt và diệt virus ngon cơ mà lắm lúc phát bực cả lên ấy.

dân IT

Member

Máy bạn có biểu hiện vậy là hơi nát rồi đấy ạ. Tốt nhất là cài lại win sạch sẽ rồi cài vào một phần mềm diệt virus có tiếng nếu có thể. Hoặc không muốn cài lại thì bạn nên dùng các đĩa cứu hộ của các hãng nổi tiếng cho yên tâm.

sulihoan

Member

Chẳng phải tự dưng các AV phải update liên tục đâu ạ. Và ko riêng gì eset mà ông nào cũng vậy thôi. Vì các hacker lúc nào cũng đi trước tạo ra virus mới liên toạch. Nếu k cập nhật như vậy thì sẽ k thể nào tiêu diệt được những loại mới, Nếu muốn tốt thì bác nên chịu khó cập nhật và đừng kêu ca. Đấy là cách tốt nhất để chống lại mấy ông hacker roài

Cập nhật thường xuyên thì mới quét được virus cứng đầu, virus mới bác ạ. Chứ không cập nhật được thì có mà hỏng hết bánh kẹo :)) phần mềm eset em chưa dùng nhưng thấy cũng nhiều người khen dùng nhẹ máy mà khả năng diệt tốt không bị mất file!

kungfi

Member

Cũng tùy phần mềm antivirus thôi. Nếu gặp trường hợp như vậy thì bạn chịu khó dùng phần mềm recovery data, xem có lấy lại được cái nào hay cái đó. Mình dùng EAV thì ko thấy hiện tượng này. Hoặc có khi sử dụng các bản key mới thường hay dính lỗi vậy.
Bạn dùng EAV là bản eset nod32 đấy hả? dùng ok ko bạn? mình cũng đang phân vân giữa bản thường và bản eset smart security, vì bản kia đắt hơn sợ mua về dùng k hết chức năng thì phí lắm. :(

Bạn dùng EAV là bản eset nod32 đấy hả? dùng ok ko bạn? mình cũng đang phân vân giữa bản thường và bản eset smart security, vì bản kia đắt hơn sợ mua về dùng k hết chức năng thì phí lắm. :(
Làm gì có chuyện k hết chức năng. Chẳng qua ngày đó bạn mình nó rủ mua chung cho đủ 3 máy và được giá rẻ nên mình mới dùng eset nod32 thôi. DÙng ông nào cũng ngon và nhẹ máy hết. Cơ mà bạn cứ mua bản eset smart security cho chắc ăn.

happyending

Member

Chả nhất thiết đâu, cài thì cài không cài thì thoai, máy em có bao jo cài cái j tên là bản quyền đâu cơ chớ, máy bao năm vẫn chạy bon bon keke

Pro Men

Member

Máy móc nhiều khi phải dân chuyên mới xem xét được chứ như e dùng mấy năm cũng chả phát hiện được virus vi ró đâu. Tốt nhất là tự thân vận động chủ động phòng ngừa sớm thì tốt nhất

uhm11

Hình như bên eset này có bản dùng thử trong 30 ngày mà. Chế còn băn khoăn thì cứ dùng thử trước xem sao, ok thì cài luôn bản quyền cho chắc củ. Cứ băn khoăn mãi rồi để máy nó nặng thêm thì cũng k phải cách đâu. :)|

Bên trên