có PRO nào kinh nghiêm với IPAD 3 ko giúp em ! thanh kiu ve ri mắt !

H 9999

Active Member
có cụ nào am hiểu về vụ ipad 3 ko giúp em với nào..tình hình vừa chơi 1 em mà down SKYFIRE đã chạy được nhiều VIDEO...nhưng mà 1 số WEBSITE ko chạy được video mới đểu !
vì nó ko hỗ trợ driver để chạy video như máy tính...có cụ nào có kinh nghiêm về vụ này ko giúp em với....có nhất thiết phải CHẠY ADOBE REVEL KO NHỈ...HAY CÓ GIẢI PHÁP NÀO HAY KO ?
xin cảm ơn !

gun_x8

Ðề: có PRO nào kinh nghiêm với IPAD 3 ko giúp em ! thanh kiu ve ri mắt !

THoe em thì anh apple anh ấy không hỗ trợ chạy flash trực tiếp như window - ăn roi
Mà nếu chạy được flash thì phải do trang chủ của website bật flash đó
Mà video là phần flash nên ... theo em là chưa có cách nào ....

H 9999

Active Member

THoe em thì anh apple anh ấy không hỗ trợ chạy flash trực tiếp như window - ăn roi
Mà nếu chạy được flash thì phải do trang chủ của website bật flash đó
Mà video là phần flash nên ... theo em là chưa có cách nào ....

có adobe revel chay 30 ngay mien phi...còn lại 5 đồng 1 tháng ! nên ko muốn chơi...muốn chơi ko mất tiền hêhheh....ipad3 đã hack bị hạck rồi nhưng chưa có version công cộng chắc chở vài tuần nữa ! hiện giờ chơi skyfire ngon..nhưng ko phải website nào cũng chơi được !
8->8->

HHN

Active Member

có adobe revel chay 30 ngay mien phi...còn lại 5 đồng 1 tháng ! nên ko muốn chơi...muốn chơi ko mất tiền hêhheh....ipad3 đã hack bị hạck rồi nhưng chưa có version công cộng chắc chở vài tuần nữa ! hiện giờ chơi skyfire ngon..nhưng ko phải website nào cũng chơi được !
8->8->
1. Đã có mục hỏi đáp, bác nên hỏi trong đó, không nên mở toipc mới.
2. Bác nên tìm kiếm trước khi hỏi sẽ có câu trả lời nhanh hơn ;)
3. Bác làm theo cách này hoạc cách này đi ạ, em vẫn đang xài bìn thường ạ.

H 9999

Active Member

cái đó mới ipad 2 thôi ông bản 3 đã đuoc đâu...nen muốn hỏi a e ở đây biết đâu có ai biết hihihi !

HHN

Active Member

cái đó mới ipad 2 thôi ông bản 3 đã đuoc đâu...nen muốn hỏi a e ở đây biết đâu có ai biết hihihi !
2 với 3 thì thằng Safari khác gì nhau đâu nhở, con 3 của bác chạy FW/ Baseband bao nhiêu ạ ??? ý em nói là bác nên hỏi trong cái TOPIC hỏi đáp ấy ;)
Hiện tại thì iPad 3 em chưa xài thôi chứ 1 và 2 thì chả còn gì để vọc nữa rồi bác ạ.
P/S: MOD nào đi qua đây thì em nghĩ là nên gộp cái topic này vào chung với topic hỏi đáp ạ.

H 9999

Active Member

2 với 3 thì thằng Safari khác gì nhau đâu nhở, con 3 của bác chạy FW/ Baseband bao nhiêu ạ ??? ý em nói là bác nên hỏi trong cái TOPIC hỏi đáp ấy ;)
Hiện tại thì iPad 3 em chưa xài thôi chứ 1 và 2 thì chả còn gì để vọc nữa rồi bác ạ.
P/S: MOD nào đi qua đây thì em nghĩ là nên gộp cái topic này vào chung với topic hỏi đáp ạ.

phiên bản 5.1 bác à nó khác với 5.0 mới đau.. !

gun_x8

Anh NHo làm thành công cách nào rồi ah ? Cách 2 thì chắc chắn k được rồi . Cách 1 thì lúc em ấn vào nút F toàn hiện lên _abort() food.c:43 là sao anh nhỉ ?
Hay em down file lỗi ????

HHN

Active Member

phiên bản 5.1 bác à nó khác với 5.0 mới đau.. !
FW 5.1 em xài từ lâu rồi bác à, em ngồi ở VP chả biết làm cái gì cả bác ạ, chỉ lôi các thiết bị ra để vọc cho đỡ nghiền thôi :D ngồi cài lại HĐH nếu là Lap or PC, HardReset/ cookrom nếu là PPC, up FW nếu là iPhone hoặc iPad, không còn gì để vọc thì ngồi Việt hoá phần mềm cho iPhone (nhưng giờ chán rồi các bác ạ, vì ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng, nhưng lại còn bị nói khó nghe nữa nên bỏ nghề)

Anh NHo làm thành công cách nào rồi ah ? Cách 2 thì chắc chắn k được rồi . Cách 1 thì lúc em ấn vào nút F toàn hiện lên _abort() food.c:43 là sao anh nhỉ ?
Hay em down file lỗi ????
Chú làm lại coi, xài thằng iFUN BOX ấy, dễ dùng hơn, WinSCP, anh thì thành công cả hai cách :D mà lâu rùi cũng chả nhớ đâu :D của chú FW bao nhiu ???
Nói túm lại là các bác vào những trang nào mà không chơi được Flash, để tối em về mượn máy của con trai test thử rùi báo cáo lại với các bác, nếu JB rồi thì cài thử thằng Frash xem coá được không :D vì lâu lắm rồi em lại chuyển qua vọc "ăn đờ roi" rồi ạ :D

chucuoihp

Member

Nếu xài ios để xem kiểu này thì xài gì cũng thấy dở :D, khoản này android vẫn là thế mạnh.
Chỉ vì vấn đề tương tự như của bác H999 mà mình đã cho đi 1 em 4s chỉ giữ lại ipad và chuyển sang xài galaxy s2 =.=".

H 9999

Active Member

FW 5.1 em xài từ lâu rồi bác à, em ngồi ở VP chả biết làm cái gì cả bác ạ, chỉ lôi các thiết bị ra để vọc cho đỡ nghiền thôi :D ngồi cài lại HĐH nếu là Lap or PC, HardReset/ cookrom nếu là PPC, up FW nếu là iPhone hoặc iPad, không còn gì để vọc thì ngồi Việt hoá phần mềm cho iPhone (nhưng giờ chán rồi các bác ạ, vì ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng, nhưng lại còn bị nói khó nghe nữa nên bỏ nghề)

Chú làm lại coi, xài thằng iFUN BOX ấy, dễ dùng hơn, WinSCP, anh thì thành công cả hai cách :D mà lâu rùi cũng chả nhớ đâu :D của chú FW bao nhiu ???
Nói túm lại là các bác vào những trang nào mà không chơi được Flash, để tối em về mượn máy của con trai test thử rùi báo cáo lại với các bác, nếu JB rồi thì cài thử thằng Frash xem coá được không :D vì lâu lắm rồi em lại chuyển qua vọc "ăn đờ roi" rồi ạ :D

bác vào thử www.diepkhuc.com hay binhminhchat.com xem có ok bác ? nhưng báo cáo với bác...pad 2 với pad3 khác nhau đấy nhá...2 versions khác nhau...

H 9999

Active Member

Nếu xài ios để xem kiểu này thì xài gì cũng thấy dở :D, khoản này android vẫn là thế mạnh.
Chỉ vì vấn đề tương tự như của bác H999 mà mình đã cho đi 1 em 4s chỉ giữ lại ipad và chuyển sang xài galaxy s2 =.=".

nỗi khổ của những người thích ăn táo ! nhưng nếu phá được các khúc mắc này chơi nó lại thấy thích nó bác nhỉ ? bản mới của ipad 3 đã bị jailbreak rồi nhưng em chưa tìm đươc trên mạng bác à..chỉ thấy demo ! tưởng bác nào có rồi thì chia sẻ với anh em !

chucuoihp

Member

nỗi khổ của những người thích ăn táo ! nhưng nếu phá được các khúc mắc này chơi nó lại thấy thích nó bác nhỉ ? bản mới của ipad 3 đã bị jailbreak rồi nhưng em chưa tìm đươc trên mạng bác à..chỉ thấy demo ! tưởng bác nào có rồi thì chia sẻ với anh em !

mấy cái link câu quảng cáo thôi. khi nào có ắt nhân dân ầm lên ngay bác. mình thì không thích ipad 3 bằng 2 vì nhiều lỗi quá, màn đẹp hơn chút nhưng chỉ phân biệt được nhiều khi xem film mà xem film hd chả ai xem trên ipad cả :). game thì đã test thử không thấy sự khác biệt của ram. tạm hài lòng với ipad 2 3g 64g 5.01 jab. khi có bản ios mới sửa lỗi sẽ nâng đời cũng không muộn

please_helpme

Active Member

A5X chạy FW 5.1 chưa JB được mà ông NHO Thâm?

gun_x8

Thì đấy , em dùng Ifunbox đó !
Em vừa vào Cydia gỡ ra rồi , chưa cài thì vẫn vào mp3.zing.vn nghe nhạc được :)) Cài xong thì chỗ nghe nhạc nó hiện lên chữ F - ấn vào thì thông báo No conec gì gì đó hoặc như vừa em nói ( Em dùng ipad 1 đã JB chạy bản 4.3.3 ) Ah anh thử vô me.zing.vn xem có vào nông trại vui vẻ được không ah ;)

Bên trên