Có tầm 25-28 triệu thì nên xúc con nào?

Số là em cũng để dành được kha khá, muốn xúc 1 con lap tốt tý để dùng lâu dài luôn. Em là dân freelance, không thích ngồi cố định một chỗ làm việc nên ưu tiên hàng đầu là gọn nhẹ, pin trâu để xách đi thoải mái, yên tâm làm việc mà không sợ tắt nguồn bất thình lình. Các bác nào rành IT thì tư vấn cho em vài mẫu laptop okie tí nhé.

nainaa

Member
Phù hợp nhu cầu, Office này nọ và giải trí bình thường thì quất gram nha. Nhẹ lắm, pin cũng trâu nữa, đảm bảo phù hợp với tính chất công việc của bác.

ngogiadi

Member
Tham khảo con 13ZD980 đang dùng nè bạn. Màu chuẩn, cấu hình mạnh, thân máy được làm bằng kim loại. Phải nói là đáng đồng tiền bát gạo.

thukytrieu

Member
Nhẹ, pin trâu, đi ra quán làm việc thoải mái thấy mấy bạn dân văn phòng hay mua gram.

Tiền đó thì làm nhiều con khá ngon phê nha. Nếu muốn nhẹ pin trâu thì cứ gram xúc tới nha. Màn IPS, CPU i5 thế hệ 8, quan trọng là pin hơn 19H bao phê.

Tiền đó thì làm nhiều con khá ngon phê nha. Nếu muốn nhẹ pin trâu thì cứ gram xúc tới nha. Màn IPS, CPU i5 thế hệ 8, quan trọng là pin hơn 19H bao phê.

Em cũng đang lưỡng lự Gram với Macbook đây. Cũng khoái màn hình to 14''. Anh em tư vấn thêm cho em với.

giangha

Member
Em cũng đang lưỡng lự Gram với Macbook đây. Cũng khoái màn hình to 14''. Anh em tư vấn thêm cho em với.
Đã dùng qua 2 hệ điều ành win và os , Về khả năng chạy bộ ứng dụng văn phòng Microsoft Office. Mac vẫn còn kém cạnh rất nhiều so với phiên bản trên Windows cả về số lượng ứng dụng lẫn chất lượng.

trongtrinh

Member
Con CPU của Gram mạnh hơn Macbook khá nhiều. Gram muốn nâng cấp cũng khá dễ dàng

lemyhienvn

Member
Hai trường phái, dân Win thì chọn LG, dân Mac thì chọn Mac pro. Còn bạn là dân àno? :D

Đã dùng qua 2 hệ điều ành win và os , Về khả năng chạy bộ ứng dụng văn phòng Microsoft Office. Mac vẫn còn kém cạnh rất nhiều so với phiên bản trên Windows cả về số lượng ứng dụng lẫn chất lượng.
Mình thấy cũng giống nhau . Nhiều người dùng Windows quen thì sẽ dễ dàng hơn thôi .

Bên trên