Cô Tấm thời nay

cuchuoi04

Mời các cao thủ vào comment! Thanks!

"Cô Tấm thời nay" - Chụp bên trong Nhà Lớn ở đảo Long Sơn - BR-VT

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Cô Tấm thời nay

Ảnh của bác đẹp quá, em góp tấm này cho vui cửa vui nhà (hàng sưu tập)

usami

Member

Tấm này mà chuyển sang đen trắng có khi lại thích hơn :D

phunghuutuyen

Mời các cao thủ vào comment! Thanks!

"Cô Tấm thời nay" - Chụp bên trong Nhà Lớn ở đảo Long Sơn - BR-VT

Ảnh rất đẹp về bố cục, nhưng sai về bố trí ánh sáng.
Ánh sáng đổ mạnh xuống sàn thế kia nhưng tòc 2 cô em không có 1 tí ánh sáng đổ bóng trên đỉnh đầu. Bạn dùng đèn spotlight khá mạnh từ trên xuống chứng minh qua 1 quầng tròn sáng rất mạnh trên nền giữa 2 cô gái. Mặt 2 cô gái được chiếu sáng rực thế không lô gíc lắm ví ánh sáng từ cửa hắt vào sẽ phải tuần tự ngược lại sáng từ cửa tối dần đến khuôn mặt 2 cô gái. Bạn giảm đi tầm 1 khẩu rưỡi ánh sáng chiếu vào mặt, tăng thêm 1 phần đèn tóc là rất tuyệt. Thân.

Chỉnh sửa lần cuối:

freehug

Cô tấm thời @.
Về quê giờ tìm cô tấm mà khó quá

usami

Member

Cô Tấm ác bỏ xừ , mình tìm cô khác cơ ;))

cuchuoi04

Ảnh rất đẹp về bố cục, nhưng sai về bố trí ánh sáng.
Ánh sáng đổ mạnh xuống sàn thế kia nhưng tòc 2 cô em không có 1 tí ánh sáng đổ bóng trên đỉnh đầu. Bạn dùng đèn spotlight khá mạnh từ trên xuống chứng minh qua 1 quầng tròn sáng rất mạnh trên nền giữa 2 cô gái. Mặt 2 cô gái được chiếu sáng rực thế không lô gíc lắm ví ánh sáng từ cửa hắt vào sẽ phải tuần tự ngược lại sáng từ cửa tối dần đến khuôn mặt 2 cô gái. Bạn giảm đi tầm 1 khẩu rưỡi ánh sáng chiếu vào mặt, tăng thêm 1 phần đèn tóc là rất tuyệt. Thân.

Sai rồi bác ơi. Tấm này không sử dụng một đạo cụ: phông màn, đèn flash hay bất cứ gì gì khác mà hoàn toàn tự nhiên. Trên nóc nhà bếp là một tấm kính trong đón ánh sáng vào trong nhà. Cái mâm sàng gạo bằng nhôm nên nó hắt sáng vào mặt đó bác. Tấm này em dùng Canon 20D và kit 18-55mm. Tiếc cái là lúc đó không bracketting và chụp jpg nên giờ cũng không có cách nào làm cho nó dịu cái vùng sáng mạnh được.

Bên trên