Có truyền được âm thanh DTS-HD bằng AIRPLAY hay DLNA ?

dungtoandung

Well-Known Member
Như tiêu đề em đã nêu âm thanh DTS hat DTS-HD có còn nguyên vẹn đến AVR qua AirPlay hay DLNA ( nói chung là không dây) không ? các bác cho em xin tý lý luận ??

H 9999

Active Member
Ðề: Có truyền được âm thanh DTS-HD bằng AIRPLAY hay DLNA ?

Như tiêu đề em đã nêu âm thanh DTS hat DTS-HD có còn nguyên vẹn đến AVR qua AirPlay hay DLNA ( nói chung là không dây) không ? các bác cho em xin tý lý luận ??

EM KHẲNG ĐỊNH LÀ CÓ BÁC AK ! E ĐANG CHƠI CON apple TV3 với con REC YAMAHA RX A 2010 !!!!!!! AIRPLAY ÂM THANH 5.1 VÀ ẢNH UPSCALING 1080P nét căng đét...còn ko thì ra thằng REC nó lại làm việc DAC tiếp !

EM KHẲNG ĐỊNH LÀ CÓ BÁC AK ! E ĐANG CHƠI CON apple TV3 với con REC YAMAHA RX A 2010 !!!!!!! AIRPLAY ÂM THANH 5.1 VÀ ẢNH UPSCALING 1080P nét căng đét...còn ko thì ra thằng REC nó lại làm việc DAC tiếp !

Bác truyền qua apple tv ah bác, còn qua trực tiếp airplay-receiver thấy không hỗ trợ, cao nhất em thấy Dolby True HD

Em chả biết lý luận thế nào nhưng nếu qua Airplay thì cái AVR Pioneer SC67 của em không thể ra được DTS-HDMA đâu ạ. Đơn giản là nguồn phát qua Wifi hoặc B.T hiện tại không thể truyền được định dạng âm thanh cỡ True HD hoặc DTS HDMA.

Ko bao h bác nhé . DTS HD chỉ có trong đĩa BLuray gốc thoai .

myozuka

Member

Băng thông ko đủ thì không bitstream được HD audio.

Bên trên