Config modem & 2 wireless router để xem IP TV

huancao662

Chào các bác,
Em hiện đang dùng VIP TV của VTC ở Hải Phòng, các bác làm ơn hướng dẫn cách config modem và 2 wireless router để không phải chạy dây dợ loằng ngoằng như sau:
Modem của VNPT, đặt IP tĩnh
Wireless Linksys: Nối với modem, cũng đặt IP tĩnh để phát wifi
Wireless Buffalo: Đã được đặt cấu hình để tiếp sóng của wireless Linksys, cũng đặt IP tĩnh
Em muốn set top box kết nối với wireless Buffalo để thỉnh thoảng mang sang phòng khác xem, đỡ phải đi dây dợ có được không?
Hiện tại set top box nối trực tiếp với modem thì xem TV ngon lành (dây cáp khoảng 5m) nhưng kéo dây dài khoảng 30m thì không bắt được tín hiệu hoặc tín hiệu cực yếu và internet cũng rất chậm

tethien

Active Member
Ðề: Config modem & 2 wireless router để xem IP TV

Chào các bác,
Em hiện đang dùng VIP TV của VTC ở Hải Phòng, các bác làm ơn hướng dẫn cách config modem và 2 wireless router để không phải chạy dây dợ loằng ngoằng như sau:
Modem của VNPT, đặt IP tĩnh
Wireless Linksys: Nối với modem, cũng đặt IP tĩnh để phát wifi
Wireless Buffalo: Đã được đặt cấu hình để tiếp sóng của wireless Linksys, cũng đặt IP tĩnh
Em muốn set top box kết nối với wireless Buffalo để thỉnh thoảng mang sang phòng khác xem, đỡ phải đi dây dợ có được không?
Hiện tại set top box nối trực tiếp với modem thì xem TV ngon lành (dây cáp khoảng 5m) nhưng kéo dây dài khoảng 30m thì không bắt được tín hiệu hoặc tín hiệu cực yếu và internet cũng rất chậm

Không được bạn à.
MyTV dùng rtsp. không phát qua wifi được.
Mình thì router ADSL có wifi luôn. Xem MyTV qua cái laptop. Cứ cắm dây là OK, qua wifi là MyTV tịt.

nc1402

Member

vanlang+

Active Member
Ðề: Config modem & 2 wireless router để xem IP TV

2 bác lại đào mộ lên nữa.
FPT thì thử xem sao.

Bên trên