Công nghệ ngân hàng nào tốt nhất hiện nay?

sautatca

Member
Dạo này thấy xu hướng ngân hàng số bùng nổ dữ quá, ngân hàng nào cũng chạy đua công nghệ. Em mạo muội lập topic này để tham khảo ý kiến các bác xem hiện nay ngân hàng nào đang có công nghệ tốt nhất. Một mặt là để trao đổi kiến thức, mặt khác là giúp đỡ các bác đang muốn lựa chọn dịch vụ ngân hàng cho mình.
Em trước nhé: Hiện em đang rất thích nền tảng hợp kênh OCB OMNI của ngân hàng OCB. Dịch vụ này có thể đồng nhất mọi kết nối giao dịch, xài trên điện thoại cũng y chang như đến giao dịch tại quầy, ae mình vừa ít phải đến trực tiếp ngân hàng mà vẫn đảm bảo sử dụng được trọn vẹn các sản phẩm ngân hàng, siêu tiện. Đến lượt các bác ạ.

2chungta

Member
Nhiều ngân hàng hiện nay chĩ tập trung phát triển theo hướng đa kênh , ngân hàng hợp kênh OMNI này còn khá mới mẻ và xa lạ lắm bác ak , mà nói thiệt thì mình cũng rất thích vì sự tiện lợi và đồng nhất mà OMNI mang lại :)

nabuna

Member
nghe nói là chứ ngân hàng nào ở VN áp dụng công nghệ kênh như omni này đâu, ocb đàu tiên luôn.

quangt75

Member
Với nền tảng này nếu được phát triển tốt sẽ có rất nhiều tiềm năng :) Mô hình này còn có thể mở rộng và nhúng mấy ứng dụng khác vào dễ dàng :) giúp thuận tiện hơn trong quá trình mua sắm, giải trí trực tuyến nè :)

ngoinhanho

Member
Thích ở nhà nhiều hơn ra đường , mới hiểu sơ sơ là cái công nghệ của nó cho phép hợp nhất tất cả các kênh giao dịch riêng lẻ lại thôi ít phải mất công ra trực tiếp ngân hàng , quá tiện

damerland

Member
OCB còn đang phát triển ứng ụng OMNI này nhiều hơn nữa :) Nhưng hiện tại thì thấy các tiện ích rất tiện lợi và tạo cam giác an toàn cho người sữ dụng , công nghệ bảo mật hiện đại Châu Âu lận mà :)

Càng về sau hình thức giao dịch ngân hàng càng tiện lợi , ở nhà giao dịch cũng là một lợi thế .

aoloiloi

Member
Với những gì OCB OMNI nay đang phát triển thì trong thời gian tới người dùng có thể mở rộng nhiều giao thức kết nối khác như mạng xã hội và đối tác liện kết :D lúc đó mình cần gì, thích gì là nó offer sản phẩm phù hợp ngay lập tức :D

Bên trên